ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยทำประกันชั้น1 กับไทยประกันภัยบ้างครับ  (อ่าน 5341 ครั้ง)

ออฟไลน์ holahola66

• Hero Member
พอดีรถกระบะ chevrolet ผม ได้เวลาต่อประกันอีกรอบแล้ว แต่รถใช้น้อยมาก ต่อชั้น1 ของเจ้าเดิมก้อแพงไป จะไป2+ก้อหวั่นๆครับ
พอดีเมื่อเช้า จนท.พี่ช้างไทยประกันโทรมาเสนอราคาชั้น1 โหยถูกไปเยอะเลย ครบสามปีไม่เคลมคืนเงินครึ่งนึงอีก  ทีนี้  เลยหวั่นๆว่า มันจะดีมั้ยครับ
ว่ากันเรื่องราคาคุ้มแน่ แต่เรื่องบริการ และคุณภาพ ต้องขอสอบถามผู้ที่เคยใช้มาครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Glous

• Newbie
  • *
Re: ใครเคยทำประกันชั้น1 กับไทยประกันภัยบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 18:10:30 »
พอดีรถกระบะ chevrolet ผม ได้เวลาต่อประกันอีกรอบแล้ว แต่รถใช้น้อยมาก ต่อชั้น1 ของเจ้าเดิมก้อแพงไป จะไป2+ก้อหวั่นๆครับ
พอดีเมื่อเช้า จนท.พี่ช้างไทยประกันโทรมาเสนอราคาชั้น1 โหยถูกไปเยอะเลย ครบสามปีไม่เคลมคืนเงินครึ่งนึงอีก  ทีนี้  เลยหวั่นๆว่า มันจะดีมั้ยครับ
ว่ากันเรื่องราคาคุ้มแน่ แต่เรื่องบริการ และคุณภาพ ต้องขอสอบถามผู้ที่เคยใช้มาครับ

เคยใช้อยู่​ 2 ปีครับ​ ไม่ค่อยงอแงเคลมง่ายดี​ เสียตรงหาศูนย์​หรืออู่ซ่อมยากหน่อย

ออฟไลน์ udis

Re: ใครเคยทำประกันชั้น1 กับไทยประกันภัยบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 19:42:44 »
ใช้อยู่ เคลมง่าย คุยง่ายครับ คุยกับอู่เค้าบอกว่าเจ้านี้ ไม่เรื่องมากดี ทำเรื่องไว จบไวครับ
อู่ที่ไปทำก็เป็นอู่ใหญ่ ทำงานเรียบร้อยดีครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ beercs

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 21:33:36 »
บริการก็ปกติทั่วไป  ใช้ได้ครับ
ที่สำคัญ  เป็นบริษัทที่น่าเชื่อถือนะ  ดูจากรายชื่อผู้ถือหุ้นรายใหญ่

ออฟไลน์ SaiXaiZai

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 08:33:15 »
ของผมคนละส่วนกัน เคยประกันภัยจากบริษัทนี้เหมือนกันครับ แต่เป็นประกันอัคคีภัย  CASE ไฟไหม้ตึกแถวที่ตลาดกระทุ่มแบน ห้องผมเป็นห้องสุดท้าย ไหม้ไปเกือบครึ่ง เจ้าหน้าที่บริษัทมาขอเงินแล้วจะทำเรื่องให้ ผมถาม BANK ทาง BanK ไม่ให้ผมจ่ายใต้โต๊ะเพราะเป็นหน้าที่ของบริษัทประกันอยู่แล้ว ทาง Bank ตามเรื่องให้ บริษัทส่งไอ้คนเดิมมาด่าผมว่าไปเชื่ออะไรกับ BanK ตอนเซ็นสัญญาทำไมไม่รู้จักอ้่านให้ละเอียดว่ามันไม่จ่ายก็ได้ ดีที่งานนี้ Bank ออกหน้าจัดการให้เต็มที่ ท้ายที่สุดผมก็ได้รับความเป็นธรรม ถ้าดูในส่วนผู้ถือหุ้นรายใหญ่แล้ว คนไทยต้องอยากทำ แต่ท่านไม่ทราบถึงพฤติกรรมของคนพวกนี้ ตึกนั้นหลังไฟไหม้ทางอำเภอตรวจสอบแล้วสั่งให้รื้อเพราะไม่อยู่ในสถาพที่จะใช้งาน ตั้งแต่นั้นผมสยองกับบริษัทนี้มากๆๆๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 18:35:08 »
ใช้อยู่ครับ โอเคดี ตอนเคลมก็ไม่มีปัญหาอะไร

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 15:48:58 »
OK ครับผม ขอบคุณมากครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt