ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความกระจ่างจากทุกท่านครับว่า MAZDA 3 2014 เติม E85 ได้ไหม ?????  (อ่าน 10498 ครั้ง)

ออฟไลน์ NextGen

• Newbie
  • *

ขอความกระจ่างจากทุกท่านครับว่า MAZDA 3 2014 เติม E85 ได้ไหม ????? เพราะบางท่านในคลับของ mazda 3 2014 บอกว่าตอนนี้รถที่เพิ่งออกกันล่าสุดสติกเกอร์ตรงฝาถังน้ำมันไม่มี E85 แล้ววววว

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ปีนี้ ไม่มีเปลี่ยนแปลง เติมได้ครับ

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
E85  ตลอด (แต่เคยเติมE20กันตายรอบละ 300บาทไป3รอบ)
ทุกวันนี้ จะ10,000km ยังปกตินะ แต่กินดุ ไปนิสนึงในเมือง(8-10km/L)

ออฟไลน์ TheRoadToHell

• Full Member
เติมได้ครับ ผมเติม E85 ตลอดไม่เคยเปลี่ยนน้ำมันเลยครับ
ผมเติมของ Pure กับ ปตท. ตลอด ขอใบเสร็จตลอด
บางจากผมยังไม่เจอปั๊มใกล้ๆเลยไม่ได้เติม

ตอนนี้วิ่งมา จะสี่พันแล้ว ไม่มีปัญหาเรื่องเกียร์กับเครื่องยนต์เลยครับ
เติม 1 ครั้งผมใช้ยาวสุด 11 วัน
2014 Mazda3 Skyactiv

ออฟไลน์ bubball

เหมือนมีคนแนะนำว่าถ้าจะเติม E85 ก็ให้เติม E85 ไปตลอดอย่าสลับน้ำมันบ่อยๆ

np72

• บุคคลทั่วไป
ผมเติมมันหมดอะ ส่วนใหญ่ E85

ไม่เคยเป็นอะไรเลย

คันที่มีปัญหามันก็มี แต่มันก็มีทุกรุ่นในไทยอะ ที่เจอปัญหา

แล้วคนที่ใช้อีกหลายคนที่ปกติ เขาก็ไม่มาโพสหรอก ลองดูสัดส่วนดู

(ไม่ได้ว่าจขกทนะ) แต่เบื่อมากเลยพวกเห็นรถมีปัญหาไม่กี่คัน บอกว่ารถมันห่วยทุกคัน  >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2014, 12:34:09 โดย AbiKabu »

ออฟไลน์ Staples

เอาข้อมูลมาจาก Web ต้องห้ามหละสิครับ

Web นั้น ถ้ามีปัญหาเจ้าตลาด จะไม่มีหรอก กระทู้แนะนำ

พอปัญหารถเจ้าเล็กๆ ขึ้นกระทู้แนะนำประจำ

แรงโหวตเซลล์เจ้าตลาดล้วนๆ

คุณไม่ต้องกลัวหรอกครับ

คนซื้อรถ 99 คนไม่มาบอกหรอก ว่ารถไม่มีปัญหา

คนซื้อ 1 คนมาบอกว่ามีปัญหา

ถ้าคุณคิดว่าเป็นปัญหาทุกคันแบบ Cruse

ก็ลองไปซื้อหวยดูนะครับ ไงก็ได้รางวัลที่ 1

ผมใช้ Swift ปัญหายิบๆ ย่อยๆ มีมานานละ (แต่รถผมไม่มีนะ 4 หมื่นโลแระ)

พอ Yaris ออกมา ปัญหา Swift ก็ขึ้นกระทู้แนะนำ 1-2 เดือนได้มั๊ง

ทั้งๆ ที่ก่อนหน้านี้ ไม่เคยขึ้นกระทู้แนะนำ

คุณว่ามันเป็นการตลาดไหมหละ?

ออฟไลน์ Puitam

แหะๆๆๆ. ในคลับm3skyกำลังขอให้สมาชิกไปให้ข้อมูลอยู่ ลองไปอ่านดูครับ.

ผมก็ว่าจะไปตอบอยู่ แต่เท่าที่อ่านมันก็เปนไม่กี่คันนะครับ. ที่โคม่า น่าสงสัยอยู่ครับ

มีน้องคนนึงมาพรีเซนท์งานที่ออฟฟิส เห็นใช้เค้าm3เค้าบอกว่าเจอแต่เรื่องไฟโชว์แค่นั้น.

เดี๋ยวนี้ถอดแบ๊ตลบโค้ดกันเองแระ. ส่วน เบาดับ สั่นยังไม่เจอ

ของผมเอง 95ตลอด ไม่มีไรเลย.

แต่ผมก็กังวลเรื่องนี้อยู่  เพราะเมื่อวานมีน้องที่คุยไลน์กันตอนซื้อ Mz3 พร้อมๆกันbก็เพิ่งไฟengineขึ้นมา

ส่วนเรื่องการตลาดรึเปล่า   ผมว่าถ้าค่ายรถทำรถออกมาได้ดีๆไม่มีปัญหาจุกจิกจะดีมากเลย

ถ้าผมซื้อแล้วเจอปัญหาคงจะเซ็งเหมือนเจ้าของรถ ก็เสียตังตั้งเยอะนี่หว่า  เห็นใจเจ้าของรถนะครับ

ซึ่งถ้าเปนกลยุทธการตลาดโดยไปตั้งกระทู้ชี้นำว่ารถมีปัญหาโน่นนี่นั่นใช่มั้ย โดยไปเอาข้อมูลมาจากเวปต้องห้าม  

มันก็น่าเกลียดไปนึดนึง  

เพราะผมเองก็เลิกเล่นที่นัั่นจนมาเจอที่ี่แหละ ที่เจ้าของเวปเข้มเรื่องการseedingมากๆ

หึๆ  ถ้าเปนseedingจริงๆไม่นานหรอกครับ  เจอfontสีแดง เบอร์ 72 แน่ๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2014, 18:21:46 โดย Puitam »

ออฟไลน์ Vitz

• The power of dreams
เอาข้อมูลมาจาก Web ต้องห้ามหละสิครับ

Web นั้น ถ้ามีปัญหาเจ้าตลาด จะไม่มีหรอก กระทู้แนะนำ

พอปัญหารถเจ้าเล็กๆ ขึ้นกระทู้แนะนำประจำ

แรงโหวตเซลล์เจ้าตลาดล้วนๆ

คุณไม่ต้องกลัวหรอกครับ

คนซื้อรถ 99 คนไม่มาบอกหรอก ว่ารถไม่มีปัญหา

คนซื้อ 1 คนมาบอกว่ามีปัญหา

ถ้าคุณคิดว่าเป็นปัญหาทุกคันแบบ Cruse

ก็ลองไปซื้อหวยดูนะครับ ไงก็ได้รางวัลที่ 1

ผมใช้ Swift ปัญหายิบๆ ย่อยๆ มีมานานละ (แต่รถผมไม่มีนะ 4 หมื่นโลแระ)

พอ Yaris ออกมา ปัญหา Swift ก็ขึ้นกระทู้แนะนำ 1-2 เดือนได้มั๊ง

ทั้งๆ ที่ก่อนหน้านี้ ไม่เคยขึ้นกระทู้แนะนำ

คุณว่ามันเป็นการตลาดไหมหละ?
เห็นด้วยครับ...เว็ปนั้นใครบอกว่ารถค่ายรองดีกลายเป็นสาวกหมด5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2014, 22:06:53 โดย _THE WISH »
呵呵呵

ออฟไลน์ jajaboss

คันที่มีปัญหามันก็มี แต่มันก็มีทุกรุ่นในไทยอะ ที่เจอปัญหา

แล้วคนที่ใช้อีกหลายคนที่ปกติ เขาก็ไม่มาโพสหรอก ลองดูสัดส่วนดู

(ไม่ได้ว่าจขกทนะ) แต่เบื่อมากเลยพวกเห็นรถมีปัญหาไม่กี่คัน บอกว่ารถมันห่วยทุกคัน  >:(

รักษาบรรยากาศการพูดคุยหน่อยนะครับ จขกท เค้าแค่อยากรู้
ปล.รบกวน จขกท ถ่ายรูปฝาน้ำมันที่ไม่เขียน E85 ให้หน่อยได้ไหมครับ

ออฟไลน์ Mr.K

• Jr. Member
  • **
เป็นผมถ้าเติม e85 แล้วมีปัญหาไฟขึ้น ผมจะลองเปลี่ยนปั๊มที่เติมก่อนน่ะครับเอาแบบเป็นถังๆ ไป ถ้าเปลี่ยนหลายๆ เจ้า หรือหลายยี่ห้อ แล้วไฟยังขึ้นกลับมาอีก แสดงว่ารถมีปัญหาจริงๆ แหละ

np72

• บุคคลทั่วไป

(ไม่ได้ว่าจขกทนะ) แต่เบื่อมากเลยพวกเห็นรถมีปัญหาไม่กี่คัน บอกว่ารถมันห่วยทุกคัน  >:(

รักษาบรรยากาศการพูดคุยหน่อยนะครับ จขกท เค้าแค่อยากรู้
ปล.รบกวน จขกท ถ่ายรูปฝาน้ำมันที่ไม่เขียน E85 ให้หน่อยได้ไหมครับ

ผมว่าไรเขายัง?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2014, 13:26:47 โดย AbiKabu »

ออฟไลน์ @PPs

• Jr. Member
  • **
ขอประเมินว่าเป็นจากน้ำมันที่เติมผสมกันครับ ถ้าเปลี่ยนต้องให้ใกล้หมดถัง

เคยไฟขึ้นเป็นครั้งเดียวตอนผสม E85 กับ E20 ตอนนี้เติม E85 ล้วน ก็โอเคอยู่ครับ

ออฟไลน์ Calculas

• Newbie
  • *
ประเด็นอยู่ที่ว่า ล็อตหลังๆ สติ๊กเกอร์ฝาถังไม่มีคำว่าE85 ซึ่งมันหายไปไหน มาสด้าทำแบบนี้ได้ไง ไหนบอกเติมE85ได้
ผมก็ซื้อเพราะE85 แต่ชักไม่แน่ใจว่ามาสด้าทำแบบนี้คืออะไร