ผู้เขียน หัวข้อ: รถไฟชนเก๋ง โตโยต้าแคมรี่ ที่เพชรบุรี เผยภาพวงจรปิด อาจตั้งใจฆ่าตัวตาย  (อ่าน 9374 ครั้ง)

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
สำหรับท่านที่ออกความเห็น  ได้เห็นคลิปตัวเต็มหรือไม่.....รถคันนั้นจอดรอก่อนขึ้นทางรถไฟนานพอควร  ก่อนจะเคลื่อนออกมา

ตัวผมเข้าใจว่าคนนั่งข้างบังทิศทางการมองเห็นด้านซ้ายครับ

ไม่ว่าจะเป็นกรณีไหน  ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวด้วยครับ

ออฟไลน์ lufy

• Full Member
ค้านในใจตั้งแต่เห็นข่าวล่ะ ไหง๋ฟันธงว่าฆ่าตัวตายเร็วจัง :-[

ออฟไลน์ beercs

คิดว่าไม่น่าใช่   คนเราไม่น่าจะอยู่ในอารมณ์นั้นตอนขับรถ

ออฟไลน์ Godzilla2005

หรือคนนั่งข้าง นั่งอ่าน นสพ อยู่รึเปล่า

เวลาผมขับรถ และพ่ออ่าน หนังสือนี่ 

กระสกส่องหลังซ้าย หมดหน้าที่ ;D

ออฟไลน์ golf8023

ไม่ใช่การฆ่าตัวตายแน่นอนครับ พี่ชายผู้เสียชีวิตให้สัมภาษณ์กับผู้สื่อข่าวไว้
จับใจความได้ว่า ตอนที่จอดอยู่นั้นภรรยากำลังคุยโทรศัพท์ ส่วนสามีกำลังกดแท๊ปเล็ตดูแผนที่นำทางอยู่
ตอนออกตัวมาไม่เห็นรถไฟ พอเห็นรถไฟก็พยายามจะเร่งเครื่องออกไป แต่ไม่ทัน

ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ

ออฟไลน์ WawaAOY

จากภาพถ้าเป็นผมขี่มอไซค์ตามมาคงช็อตตายไปเลยเห็นจะๆแบบนั้น.....
.....
 เจ้าของรถแคมรี่ เดินทางมาจาก จ.สุราษฎร์ธานี ไม่ได้คิดฆ่าต้วตายครับ
ทราบจากแฟนผมว่าดูข่าวที่รายงานจากข่อง...
 คนขับ(สามี) เดินทางมาจาก จ.สุราษฎร์ธานี ไม่ชินเส้นทางกำลังชะลอดูจอ gps หาทางอยู่
ส่วนผู้โดยสาร(ภรรยา) กำลังโทรติดต่อทางบ้าน กับโทรไปที่งานแต่งงาน
ที่สองท่านกำลังเดินทางไปร่วมงานแต่งที่ จ.เพชรบุรีอยู่.....
.....
 ทั้งสองท่านโชคดีแล้วครับทำบุญมาด้วยกัน ไปด้วยกัน
"ขอดวงวิญญาณทั้งสองท่านสู่สุขคตินะครับ"

ออฟไลน์ shueji

• Jr. Member
  • **
ไม่น่าใช่ฆ่าตัวตาย คนขับไม่ทันระวังมากกว่า ไม่ได้หยุดดูรถไฟ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
คาดว่าคนขับประมาท

ออฟไลน์ Saladin

• Newbie
  • *
ผมว่า คนขับรถเก๋ง กะระยะผิดแหละ และมีท่าทีลังเล ว่าจะไปหรือไม่ไปดี

สรุปก็เป็นอย่างที่เห็น ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิต และการรถไฟด้วยครับ

ปล..งานนี้ผมไม่โทษรถไฟเลยนะ เพราะขับรถตัดหน้ากระชั้นชิดแบบนี้ อย่าว่าแต่รถไฟเลย รถยนต์ธรรมดาต่อให้มา 80-100 ก็เบรคไม่ทัน