ผู้เขียน หัวข้อ: NISSAN Kick มีโอกาสขายในไทยไหมครับ  (อ่าน 5405 ครั้ง)

ออฟไลน์ tew

• Sr. Member
NISSAN Kick มีโอกาสขายในไทยไหมครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 12:41:29 »
เห็นข่าวเปิดตัวที่บราซิล เห็นแล้วกิเลสเกิด สวยงามมากๆ เลยอยากทราบว่าจะเจ้ามาขายในดินแดนสยามเราประมาณเดือนไหน

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: NISSAN Kick มีโอกาสขายในไทยไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 12:44:54 »
ถ้าจะมีคนเอาเข้ามาขายเองก็มีโอกาศ

แต่ถ้าคิดจะรอ NISSAN ทำตลาด โดยเฉพาะในไทย ไม่ต้องรอครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
Re: NISSAN Kick มีโอกาสขายในไทยไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 13:08:08 »
เปิดตัวแล้วหรอคับ? ที่เห็นผมว่าเป็นแค่รถต้นแบบที่เผยโฉมให้โลกรู้จักแนวคิดมากกว่า ยังไม่ได้ขายนะ

ส่วนเมืองไทย ก็รอก่อนครับ เพราะ Nissan ไทย ตั้งเป้าจะเป็น SUV Leader อยู่

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 13:24:35 »
ผมรอ นาวาร่า ฉบับ PPV อยู่ครับ 1-2ปีนี้ ตลาด PPV บ้านเรา สุดยอดแน่ๆ

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 14:22:09 »
ไม่รู้ว่าตัวถังเทียบกับ juke ใครใหญ่กว่ากัน

ไม่แน่เจ้านี่ อาจจะมาแทน juke ก็ได้
เพราะjuke ตัวถังนี้ก็ใช้มานานแล้ว ใกล้ถึงเวลาเปลี่ยนโฉมพอดี

โดยอาจจะดัน juke ไปตลาดบน(แบบแข่งกับ มินิ หรือเบนซ์ บีเอ็ม ไปเลย)
แล้วเอา kick มาแทนในตลาดแมส น่าจะดีกว่า

เจ้า kick นี่น่าจะแข่งกับพวก b-suv ในตลาดได้สมน้ำสมเนื้อ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 18:05:11 »
มารอลุ้นครับ แต่ผมอยากให้ Nissan Qashqai มาด้วยอะครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 23:28:39 »
ไม่รู้ว่าตัวถังเทียบกับ juke ใครใหญ่กว่ากัน

ไม่แน่เจ้านี่ อาจจะมาแทน juke ก็ได้
เพราะjuke ตัวถังนี้ก็ใช้มานานแล้ว ใกล้ถึงเวลาเปลี่ยนโฉมพอดี

โดยอาจจะดัน juke ไปตลาดบน(แบบแข่งกับ มินิ หรือเบนซ์ บีเอ็ม ไปเลย)
แล้วเอา kick มาแทนในตลาดแมส น่าจะดีกว่า

เจ้า kick นี่น่าจะแข่งกับพวก b-suv ในตลาดได้สมน้ำสมเนื้อ

คิดเล่น ๆ ว่า

ถ้า Nissan Kicks เปิดมาแทน Livina X-Gear เลย น่าจะสนุกนะ

ตัวนี้ไม่ได้มาแทน Juke ครับ คงจะเน้นทำตลาดเกิดใหม่มากกว่า

แต่ที่แน่ ๆ ดีไซน์ลักษณะนี้จะได้เห็นใน Nissan ไทยแทบทุกรุ่นในอนาคต (ยกเว้นกระบะ พีพีวี รถตู้)

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 10:16:42 »
สวยนะคับ

ออฟไลน์ MoD-X

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2014, 00:05:49 »
ผมว่า ทรงของรถมันเหมือน นิสสันจู๊กแค่ เปลี่ยนไฟ หน้า ไฟท้าย เลยนะ