ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาให้เเพื่อนๆ อ่านกันครับ เกี่ยวกับGray Market  (อ่าน 7135 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ken_1000

• Jr. Member
  • **
http://www.accordclubthailand.com/webboard/index.php?topic=83052.0

ลองเอามาให้เพื่อน ๆ อ่านกัน ครับ   จะได้ระวังไว้มาก ๆ ก่อนจะซื้อรถ   พอดีรุ่นพี่ผมใน ACT โดนมา  ครับ :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2010, 15:55:04 โดย Ken_1000 »
เล่นหมากรุก อย่าเอาแต่บุกอย่างเดียว เดินหมากรุกยังต้องคิดเดินหมากชีวิต จะไม่คิดได้อย่างไร

ออฟไลน์ sirisak_ac118

• Hero Member
Re: เอามาให้เเพื่อนๆ อ่านกันครับ เกี่ยวกับGray Market
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 15:49:21 »
...........ไม่เห็นรถอย่าซื้อ....แบบนี้

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
Re: เอามาให้เเพื่อนๆ อ่านกันครับ เกี่ยวกับGray Market
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 18:48:49 »
น่าจะเป็น W212 นะเนี่ย

ได้กลิ่นทะแม่งๆตั้งแต่แรกแล้ว

ออฟไลน์ !ce

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 21:51:30 »
ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล จะช่วยแชร์กับเพื่อนๆอีกทีครับ  >:(
" ROME WAS NOT BUILT IN ONE DAY !! "

ออฟไลน์ BigBlahBlah

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 22:27:00 »
ถามต่อได้ไหม

ถ้าซื้อรถจาก gray market แล้ว มีปัญหา สามารถเข้าศูนย์ทั่วไปได้ไหม อย่างซื้อ Benz เข้าศูนย์ Benz

ซื้อ BMW เข้าศูนย์ BMW

ยิ่งรถที่ไม่ใช่รถตลาด เข้าศูนย์ไหนกัน หรือต้อง grey market ที่เราซื้อที่เดียว
Gadgets ?????????????????????

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 22:29:17 »
แล้วถ้าซื้อ SAAB มาอ่ะครับ จะเข้าที่ออโต้เทคนิดได้ใช่มั้ย ?

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 05:20:32 »
แล้วถ้าซื้อ SAAB มาอ่ะครับ จะเข้าที่ออโต้เทคนิดได้ใช่มั้ย ?

จริงๆ สั่งจาก ออโต้เทคนิคได้นะครับ เขาก็รับสั่งรถใหม่อยู่ครับ ส่วนลดต้องคุยดูครับ
แต่ถ้าสั่งจากที่อื่นมาแล้วต้องการเอามาเข้าเซอร์วิส....อันนี้ตั้งแต่ประวัติศาสตร์ชาติซาบยังไม่เคยได้ยินว่ามีซื้อจากที่อื่น

เกรย์มันรับสั่งด้วยหรือ ???? 5 5 5 อาจจะถามกลับก็ได้นะว่า เอ๊ย "มีรถยี่ห้อนี้ขายด้วยหรือคะ" ก็ได้นะ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 01:34:21 »
ถามต่อได้ไหม

ถ้าซื้อรถจาก gray market แล้ว มีปัญหา สามารถเข้าศูนย์ทั่วไปได้ไหม อย่างซื้อ Benz เข้าศูนย์ Benz

ซื้อ BMW เข้าศูนย์ BMW

ยิ่งรถที่ไม่ใช่รถตลาด เข้าศูนย์ไหนกัน หรือต้อง grey market ที่เราซื้อที่เดียว

จากที่เคยได้ยินมานะครับ(ซึ่งไม่เกี่ยวกับที่ถาม)

รถ อย่างพวกmx-5 หรือ 350Z,370Zใช้บริการที่ศูนย์ได้นะครับแต่ถ้า BM หรือ MB ผมไม่แน่ใจครับเดี๋ยวจะลองถามให้ครับ :)
..