ผู้เขียน หัวข้อ: ***** สเปค Nissan X-Trail *****  (อ่าน 12340 ครั้ง)

ออฟไลน์ thchalerms

• Sr. Member
Re: ***** สเปค Nissan X-Trail *****
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 08:38:16 »
ก็โอ ยุนะ เรื่อง ออฟชั่น
แต่เรื่องราคา ทำไมมัน ลอกคนอื่นมาจริงๆ เลยนะ
ลองใช้กลยุทธ ด้านราคา สักนิด
น่าจะสร้างความสนใจได้อีกโข
ตัวล่าง เริ่มสัก 1.09 ล. งี้  ฟัด กับ PPV ไปเลย
สนุกกว่าเยอะ

ออฟไลน์ Amj

• Sr. Member
Re: ***** สเปค Nissan X-Trail *****
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 10:07:22 »
คนหนีไป CX-5 กันพอดี

ในคลับ X-trail หลายเสียงเริ่มถอดใจหันไปมอง CX-5 กับ CRV-MC กันละครับ

ออฟไลน์ jakkajee

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 11:14:36 »
ไม่ค่อยได้ตามราคา แพงหรือครับ เนี่ย

ส่วนตัวมองแวบแรกผมรับได้นะ  มองที่ความชอบตัวรถ

ออฟไลน์ tsubasa

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 11:30:00 »
รอ x trail มาตั้งนานมาก แต่นิสสัน ไทยแลนด์ทำให้ผิดหวังจริงๆ
ชอบทำตลาดไม่โดนใจตลาดคนไทย สมควรแล้วที่แป๊กเกือบทุกรุ่นในไทย
คงจะผลิตออกมาเก็บไว้ในโชว์รูมและลานจอดของนิสสันอีกเช่นเคย

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 12:56:58 »
รอไปลองจับ ลองนั่งคันจริงครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 13:33:41 »
มันมีระบบความปลอดภัย
DSC (VSC, ESP), TRC
หรือเทียบเท่าไหมครับ

ถ้าไม่มีคงไม่คบกันหล่ะ

มีสิครับ Nissan เรียกว่า VDC Vehicle Dynamic Control
แต่ก่อนตัวนี้ทำงาน มันต้องผ่านตัวอื่นๆก่อน ทั้ง
AEB Active Engine Break (ตรงตัว)
ATC Active Trace Control (เหมือน Teana ทำให้รถเกาะโค้งดีขึ้น)
ARC Active Ride Control (ลดอาการโยนตัวของรถ)

ออฟไลน์ Mr.Chaw

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 13:35:59 »
ท่านอื่นสับกันไปเป็นหมูแล้ว ผมขอยกข้อดีมาให้ชมบ้างนะครับ

ท่านต้องไม่ลืมว่า นี่เป็น SUV  ไซส์นี้ รุ่นเดียว(ในระดับราคานี้) ที่มี center lock นะครับ
มันจะลุยได้จริงจังกว่า คันอื่นแน่ๆ แต่ก็จะมาตายที่ ground clearance และการที่มันไม่มีเกียร์ low range อยู่ดี

เบาะสามแถวในรถระดับเดียวกัน ก้คงมีแค่ Captiva นะครับ (ที่จะตกรุ่นในไม่ช้า)
ถ้าเทียบกับ PPV ผมอยากจะบอกว่า ผมใช้ For.. อยู่ ช่วงล่างเดิม มันโดดมากเลยนะครับ ถ้าเทียบกับ SUV พื้นฐานรถเก๋งแบบนี้

ในความเห้นผมคือมันก็มีข้อดีของมันนะ เพียงแต่ว่ามันเป็นข้อดีที่เราไม่ค่อยจะได้ใช้เท่านั้นเอ๊ง  
Own : Porsche Boxster 986 MT
Drive : +Volvo S80 D4 +Toyota Fortuner
Drove : Honda Accord Euro CL9, Volvo 960, Volvo S80 D5, Toyota Prado J120
Want : Porsche C2 996 MT

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 15:57:14 »
เครื่อง2.5 ไม่น่ามีรุ่นเดียวนะครับ

ออฟไลน์ VVC_77

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 18:31:28 »
ราคา ยังไม่เคาะออกมาเลย  ทำไม วิจารณ์ กันให้แซด
ราคา ผมคิดว่า ทางนิสสัน มีโอกาส ปรับและเปลี่ยนแปลง ได้ จนถึงวันสุดท้ายก่อนเปิดตัว 18 พ.ย

แต่ สเปค  ผมคิดว่าไม่สามารถเปลี่ยนได้แล้ว  กำหนดตายตัวแล้ว
ดังนั้น เราควรมาดูแต่เรื่องสเปค อย่างเดียว ก่อนนะ  ช่วงเวลา นี้ นาที นี้

ผมว่า น่ะ

ออฟไลน์ porcupine

• Full Member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 09:27:08 »
รออีกหน่อยก็ลดราคากระหน้ำเหมือนteana ใจเย็นๆคับ