ผู้เขียน หัวข้อ: ### Teaser Honda HR-V มาแล้วคร้าบบบบ ###  (อ่าน 11909 ครั้ง)

ออฟไลน์ jajaboss

• Sr. Member
Re: ### Teaser Honda HR-V มาแล้วคร้าบบบบ ###
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 21:18:44 »
มันจะ sport กับ premium ไรนักหนากับเครื่อง 1.8 N/A อันโบราณ ใช้ 1.8 Turbo ว่าไปอย่าง
คำจำกัดความของคำว่า Premium ของคุณคืออะไร
ทาง Honda อาจมองว่า Premium คือ รถที่มีการดีไซน์ภายนอก ภายใน วัสดุอุปกรณื เหนือกว่ารถคันอื่นๆ ในระดับเดียวกัน  เช่น ไฟ LED ทั้งคัน ทั้งภายนอกภายใน
เบรคมือไฟฟ้า หลังคา พาโนรามิค เป็นต้น
ซึ่งผมก็มองเป็นแนวทางเดียวกับ Lexus ที่เป็น Premium เนื่องจากวัสุด การดีไซน์ ออฟชั่น เหนือกว่ารถปกติ ทั่้งๆที่เครื่องก็เหมือนกับ แคมรี่ หรือ แม้กระทั้ง Harrier นะ

และถ้าถามกันตรงๆ ในรถระดับ 1 ล้านบาทที่มีในไทย มันมีรุ่นไหนเหรอ ที่ให้ออฟชั่นเท่าที่ HRV ให้มา ผมว่าออฟชั่นหลายๆอย่าง มันพอๆกับ Lexus NX300h ด้วยซ้ำนะ

ผมจำกัดความคำว่า Prerium จากตรงนี้

แล้วคำว่า sport หล่ะครับ

Pulsar 1.6DIGT ยังไม่มีใครเห็นมันเป็นรถสปอร์ทเลยครับบบบ Juke สปอร์ทกว่าเยอะเลยยยย5555 ;D
ปล.มองๆดูรูปที่พี่ๆโพสข้างบน แล้วผมเห็น Brio ยกสูงงงง~  ฟิ้วววววหนีดีกว่าเดี๋ยวโดนตืบบบบบ

ออฟไลน์ mothsan

• Hero Member
Re: ### Teaser Honda HR-V มาแล้วคร้าบบบบ ###
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 21:46:47 »
มันจะ sport กับ premium ไรนักหนากับเครื่อง 1.8 N/A อันโบราณ ใช้ 1.8 Turbo ว่าไปอย่าง
คำจำกัดความของคำว่า Premium ของคุณคืออะไร
ทาง Honda อาจมองว่า Premium คือ รถที่มีการดีไซน์ภายนอก ภายใน วัสดุอุปกรณื เหนือกว่ารถคันอื่นๆ ในระดับเดียวกัน  เช่น ไฟ LED ทั้งคัน ทั้งภายนอกภายใน
เบรคมือไฟฟ้า หลังคา พาโนรามิค เป็นต้น
ซึ่งผมก็มองเป็นแนวทางเดียวกับ Lexus ที่เป็น Premium เนื่องจากวัสุด การดีไซน์ ออฟชั่น เหนือกว่ารถปกติ ทั่้งๆที่เครื่องก็เหมือนกับ แคมรี่ หรือ แม้กระทั้ง Harrier นะ

และถ้าถามกันตรงๆ ในรถระดับ 1 ล้านบาทที่มีในไทย มันมีรุ่นไหนเหรอ ที่ให้ออฟชั่นเท่าที่ HRV ให้มา ผมว่าออฟชั่นหลายๆอย่าง มันพอๆกับ Lexus NX300h ด้วยซ้ำนะ

ผมจำกัดความคำว่า Prerium จากตรงนี้

แล้วคำว่า sport หล่ะครับ
แล้วรุ่นอื่นมัน sport ตรงไหน
vios mazda 2 vigo fortuner pulsar 1.8 BT50 avenza  altis cX5 teana camry มัน sport กว่า HRV ตรงไหนครับ บอกหน่อย
ไม่แน่ HRV มันอาจจะ sport ตรงซ่อนที่เปิดประตูหลังก็ได้ ให้ดูเหมือนรถ coupe มั้งครับ

ออฟไลน์ Spada_Valess

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 12:39:38 »
ไปยืม 1.8 T ของ MG มาเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 13:12:34 »
jazz 75xxxx vsa ถุงลม6ลูกมีอยู่แล้ว
ที่เหลือคือเครื่อง1.8 และอุปกรณ์เพิ่มเติม  คุณให้ราคาเท่าไหร่   ผมว่าไม่ควรเกินล้านจริงๆ  sunroof ราคาขายไม่เกิน30000 เพราะ sunroof เทียน่าเคยคิดแค่ 25000เมื่อ5ปีที่แล้วเอง