ผู้เขียน หัวข้อ: X5 E70 30d กับ RX 350 มือสองทั้งคู่ เป็นเพื่อนๆจะเลือกคันไหนครับ  (อ่าน 5833 ครั้ง)

ออฟไลน์ Supat

• Jr. Member
  • **
สมรรถนะคันไหนดีกว่ากันครับ การบำรุงรักษา ราคาค่าซ่อม กินน้ำมันไม่ต้องพูดถึงครับ rx350 กินขาด55. ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ ixoxi999

• **
Lexus จะไม่ขายอะไหล่ให้กับร้านข้างนอกแถววรจักรแล้วนะครับ เพราะฉะนั้น ราคาอะไหล่แพงแน่นอน

ส่วน X5 E70 ผมศึกษามานิดหน่อย มีสองรุ่น ก่อนและหลัง LCI ต่างกันตรงเครื่องและเกียร์ครับ หลัง LCI จะเป็นเครื่อง N57 กับเกียร์ ZF 8 Speed ครับ

เพราะฉะนั้น อะไหล่แพงทั้งคู่ครับ

ออฟไลน์ templeboy

• Hero Member
ถ้ามองว่าดีเซลจะปล่อยลอยตัว...ผมว่าเล่น RX350 ดีกว่าครับ ซ่อมบำรุงยังไงก็ถูกกว่า BMW ทุกมิติ...แถมบอดี้นี้ตอนนี้ยังไม่ตกรุ่นด้วย
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ไม่ทราบวาได้ลองอ่านรีวิวรถทั้งสองรุ่น ในเว็บของเราแล้วหรือยังครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=category&id=77:luxury-suv&Itemid=96&layout=default

ออฟไลน์ Supat

• **
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ KyOcHiR0

• Full Member
อ่านรีวิวเลยคับ จะช่วยในการตัดสินใจง่ายขึ้น ;D
HeLLo!!

ออฟไลน์ TorTy

อะไหล่ Lexus ลองเช็คราคาดูครับไม่แรงนะผมสั่งไปหลายอย่างที่ศูนย์นั้นแหละครับ
สองตัวนี้ถ้าไม่มองเรื่องราคาน้ำมันผมเล่น RX350 ครับพอใจมากรถก็ใหม่ได้อีกปีกว่าๆถึง 2 ปีเลย

เครื่องยนต์ RX350 ผมว่าทำมาดีมากนะครับที่บ้านวิ่งมาได้ 1 แสนนิดๆลื่นเงียบดีมากอัตราเร่งพอใจมากๆครับวัสดุภายในก็ดีมาก
ออปชั่นที่เอาเข้ามาจะมีจาก 3 ที่ถ้ารถเกร์ยนะครับ
1.ฮองกง
2.ญี่ปุ่น
3.ออสเตรเลีย นิวซีแลนด์
เรื่องออปชั่นแย่งคร่าวๆหลักๆมี 3 แบบครับ
1.ไม่มีจอกลาง+Lexus Premium Audio system
2.มีจอ+lexus touch pad+Lexus Premium Audio system
3.มีจอ+lexus touch pad+15-speaker Mark Levinson® Premium Surround Sound Audio System

ออฟไลน์ Monn

ถึงดีเซลจะลอยตัว แต่ระดับ 14-15 โลลิตร มันไม่ได้ง่ายๆ ใน large SUV นะครับ BM ได้อะ

2 ตัวนี้ หากวิ่งเยอะ ทางไกล ผมเอา BM แน่ๆ แต่หากในเมือง อาจจะ RX นะ แต่ผมเน้นการขับ X5 น่าจะให้อารมณ์การขับที่ดีกว่า

เคยขับ RX270 ของเพื่อน ไม่ชอบเท่าไหร่ แต่หากเครื่องใหญ่ อาจจะโอ แต่อย่าลืม ดีเซลแรงบิดช่วยเยอะสำหรับรถใหญ่นะครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ AkE

X5 คับขับมันกว่า ประหยัดกว่าแต่เรื่องสำคัญคือ RX คือหายนะของการดีไซน์ของ Lexus 5555 แต่ถ้า NX ล่ะก้สวยสุดๆ ถ้าถาม

ผมๆว่า NX ใหม่ดีกว่าราคาน่าจะมีงบพอนะคับ

ออฟไลน์ Yinglek

• Full Member
ถ้ารถปีเดียวกัน และเลขไมล์พอๆกัน ขอขับX5 3.0Dค่ะ
X6 , Panamera , Everest

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ส่วนตัวชอบ RX มากกว่าครับ

ออฟไลน์ ixoxi999

• **
ผมก็ดูคล้ายๆเจ้าของกระทู้ครับ

ผมก็เสียวๆ X5 e70 ว่า ปัญหาถ้าอายุมันเยอะ แล้วจะมีอะไรบ้าง น่ากลัวเหมือนกัน

ส่วน rx350 ก้น่าสน

มีอีกคันครับ Mazda CX9 ครับ ในเมืองกินกว่า rx350 หน่อย แต่ราคาถูกกว่าเยอะพอควรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2014, 13:01:07 โดย ixoxi999 »

ออฟไลน์ w212cdi

• Sr. Member
rx350 ครับ