ผู้เขียน หัวข้อ: Camry Hybrid อะไหล่แพงมหาโหดขนาดนี้เลยหรอครับ?  (อ่าน 42370 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: Camry Hybrid อะไหล่แพงมหาโหดขนาดนี้เลยหรอครับ?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 03:00:50 »
ที่บ้านใช้ acv40 hybrid เป็นอีกรุ่นที่ไฟท้าย LED ขาดง่ายมากครับ 2 ปีขาดแล้ว
เปลี่ยนไฟท้ายทั้งหมด 4 ชิ้นประมาณ 10,000 บาท
จริงๆ toyota น่าจะเรียกเปลี่ยนให้ฟรีนะครับ
เพราะเป็นกันทุกคันสังเกตได้จากตามท้องถนนได้เลย

จริงครับเห็นขาดกันเต็มเลย

ส่วนปั๊ม ABS ราคามันก็ราวๆ นี้แหละครับไม่ต้องรถไฮบริดหรอก เพียงแต่ระบบของรถทำให้ต้องใช้ปั๊ม ABS มากกว่าปกติอย่างที่คุณ osment กล่าว จะว่าไปอะไหล่รถมันก็แพงเป็นเงาตามตัวของราคารถแหละครับ รถยิ่งแพงอะไหล่ก็ยิ่งแพงตาม อยาก MB E300 ไฟหน้าทั้งชุดข้างละ 600,000 บาทนะครับใครที่ซื้อรถรุ่นนี้แล้วไม่ทำประกันชั้น 1 และไปสอยก้นชาวบ้านเค้าแรงๆ ทำใจไว้เลยนะครับ

ข้างละ 600,000 นี่ หมายถึงทั้งชุด ทั้งตัวโคมเลยใช่มั้ยครับ

โคตรแพงเลย ผมเคยคิดราคาไว้เต็มที่ก็ 200,000

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
Re: Camry Hybrid อะไหล่แพงมหาโหดขนาดนี้เลยหรอครับ?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 15:34:17 »
ข้างบ้านผม  เป็นตัว2.0ธรรมดา ไม่ใช่ Hybrid กล่อง ABS เพิ่งเสียปลายเดือนที่แล้ว ราคาเท่านี้เลย ตอนนี้ขายไปแล้ว 

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 20:25:52 »
ราคาโหดมาก แต่อายุการใช้งานน้อยจัง
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Pat.Lee

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 20:40:58 »
ที่บ้านใช้ acv40 hybrid เป็นอีกรุ่นที่ไฟท้าย LED ขาดง่ายมากครับ 2 ปีขาดแล้ว
เปลี่ยนไฟท้ายทั้งหมด 4 ชิ้นประมาณ 10,000 บาท
จริงๆ toyota น่าจะเรียกเปลี่ยนให้ฟรีนะครับ
เพราะเป็นกันทุกคันสังเกตได้จากตามท้องถนนได้เลย

ส่วนปั๊ม ABS ราคามันก็ราวๆ นี้แหละครับไม่ต้องรถไฮบริดหรอก เพียงแต่ระบบของรถทำให้ต้องใช้ปั๊ม ABS มากกว่าปกติอย่างที่คุณ osment กล่าว จะว่าไปอะไหล่รถมันก็แพงเป็นเงาตามตัวของราคารถแหละครับ รถยิ่งแพงอะไหล่ก็ยิ่งแพงตาม อยาก MB E300 ไฟหน้าทั้งชุดข้างละ 600,000 บาทนะครับใครที่ซื้อรถรุ่นนี้แล้วไม่ทำประกันชั้น 1 และไปสอยก้นชาวบ้านเค้าแรงๆ ทำใจไว้เลยนะครับ

ข้างละ 600,000 นี่ หมายถึงทั้งชุด ทั้งตัวโคมเลยใช่มั้ยครับ

โคตรแพงเลย ผมเคยคิดราคาไว้เต็มที่ก็ 200,000
ทั้งชุดรวมทั้งตัวโคมเลยครับแต่คงจะแพงที่ LED Head Lamp เพราะไฟส่องแยกกันอิสระเลยนะครับเวลาวิ่งทางไกลตอนกลางคืนนี้แหล่มมาก เวลามีรถอยู่ข้างหน้าสองคู่ในส่องต่ำแค่ท้ายรถคันหน้า ส่วนสองคู่นอกส่องออกด้านข้างยาวไปเลย เวลาเข้าโค้งถ้าด้านหน้าโล่งมันก็ส่องไปตามโค้งเลยระยะสายตาเราเสียอีกทำให้เราเห็นถนนยาวตลอดโค้งไปเลยครับ

ออฟไลน์ bmmac

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 21:30:32 »
ห๊าาาาาา
c220 w202 ปั๊ม abs มือสองลูกละ 4พัน
ก้มหน้าก้มตาขับดาวเก่าๆ ต่อไป

ออฟไลน์ tommaris

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 22:41:30 »
โตโยต้ารุ่นอื่นที่ไม่ไฮบริด แต่เป็นรุ่นนำเข้าแพงกว่านี้อีกครับ  ;D เคยเจอเปลี่ยนไปทีจำไว้ขึ้นใจเลยว่ารถยุโรปที่ขายในไทยราคาน่าคบกว่าอีก

ถั่วต้ม ยิ่งเก่ามากๆ ประกันไม่มี จอดให้มากแล้วไปหารถยุโรปมือสองใช้ดีกว่า
แถมอะไหล่รอไปเหอะ 45 วันบวกลบ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 00:29:23 »

ทั้งชุดรวมทั้งตัวโคมเลยครับแต่คงจะแพงที่ LED Head Lamp เพราะไฟส่องแยกกันอิสระเลยนะครับเวลาวิ่งทางไกลตอนกลางคืนนี้แหล่มมาก เวลามีรถอยู่ข้างหน้าสองคู่ในส่องต่ำแค่ท้ายรถคันหน้า ส่วนสองคู่นอกส่องออกด้านข้างยาวไปเลย เวลาเข้าโค้งถ้าด้านหน้าโล่งมันก็ส่องไปตามโค้งเลยระยะสายตาเราเสียอีกทำให้เราเห็นถนนยาวตลอดโค้งไปเลยครับ

ขอบคุณครับ พอดีผมไม่ค่อยได้ศึกษาเรื่องไฟหน้าเท่าไหร่

ดูเป็นประโยชน์ดีมาก ใช้ได้จริง ที่สำคัญสวยเวอร์ๆ แล้วก็แพงเวอร์ๆด้วย ฮิๆ

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 00:38:52 »
สงสัยคงต้องไปเล่น Accord G8 แทนละครับ ค่าอะไหล่ camry hybrid โหดขนาดนี้คงต้องตัดใจ