ผู้เขียน หัวข้อ: จองเลขทะเบียนผ่านเวปกรมขนส่งได้แล้วต้องทำอะไรต่อครับ  (อ่าน 3083 ครั้ง)

ออฟไลน์ hisoman999

• Jr. Member
  • **
พุธที่แล้ว 10.00น. กดจองผ่านเวปกรมขนส่ง ใส่เลขตัวถัง เลขบัตรประชาชน เลือกเลข เรียบร้อย
ต้องทำอะไรต่อครับ ในเวปแจ้งว่าต้องไปจดทะเบียนวันที่ 4-27ธค อ่ะครับ

ออฟไลน์ cinello

• **
ก็ไปจดทะเบียนสิครับ จอง-->จดทะเบียน-->รอรับป้าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2014, 10:58:37 โดย cinello »

ออฟไลน์ hisoman999

• **
คือผมต้องไปที่กรมขนส่งเอง จดทะเบียนเอง
หรือว่าดำเนินการผ่านทางเซลล์รถครับ

ออฟไลน์ waisana

• Newbie
  • *
ถ้าเซลล์เค้าเป็นคนจดให้อยู่แล้ว   พิมพ์หลักฐานฝากเซลล์ไปให้จัดการได้เลยครับ 
ของผมก็ฝากเซลล์ไปเรียบร้อยแล้วกำชับวันที่จดอย่าให้พลาดด้วยครับ...

ออฟไลน์ franky

• Full Member
ฝากหลักฐานให้เซลไปดำเนินการต่อเลยครับ
หรือขอเอกสารเซลไปทำเองก็ได้ถ้าอยากมีประสบการณ์ตรง

ออฟไลน์ Mon8118

• Sr. Member
ของผมจองเสร็จ เค้าจะให้แผ่นเอกสารการจองมา แล้วให้เอาแผ่นนี้ไปให้เซลล์ครับ ที่เหลือเซลล์จะเดินเรื่องให้เองครับ เราก้แค่รอรับป้ายอย่างเดียวแล้ว ;D
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
โอ๊ะดีจริงจองผ่านเว็ปได้ด้วย
เดี๋ยวไปจองมั่ง มี Link ตรงไหมครับ
รบกวนด้วยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ mothsan

• Hero Member
มันแค่จองคิวผ่านเว็บ แต่ต้องไปขนส่งเลือกเลขตามคิวอีกทีครับ แต่จะมี ช่วงอยู่

http://www.tabienrod.com/m/shownumber.html

ออฟไลน์ yun_yoon

• Newbie
  • *
เข้าเวปจองหมายเลขได้เลยครับ เลขไหนมีคนจองแล้ว มันจะเด้งออกมาให้เราเลือกเลขใหม่
เมื่อได้เลขทะเบียนแล้ว เขาจะแจ้งให้เราไปจดทะเบียนในช่วงเวลาที่เขากำหนด
เราก็ส่งเอกสารไปให้เซลล์ไปดำเนินต่อครับ