ผู้เขียน หัวข้อ: // ภาพ Interior แบบละเอียดยิบ All new Ford Everest รวบรวมมาให้ที่นี่แล้ว !! //  (อ่าน 30514 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
เท่าที่ดู ตัวที่ขายต่างประเทศ มีอุปกรณ์ จัดเต็มจริงๆ  ;D ;D ;D

เครื่องยนต์ มี สามขนาด 2.0-liter EcoBoost  3.2-liter และ 2.2-liter

แต่วัดรอบเครื่องหายไปไหน ช่องแอร์กลมๆ มาอีกหนึ่งรุ่นแล้ว ระบบขับเคลื่อนมีให้เลือกหลายโหมด

มีถุงลมที่เพิ่มมาอีกที ตรงใต้คอพวงมาลัย

-------------------------------------------------------------------------------------------

edit : พอดีตั้งกระทู้ใกล้เคียงกัน ผมเลยขอรวมเป็นกระทู้เดียวกันนะครับ
แต่ให้เกียรติคุณ O_o" ที่ตั้งก่อน

ภาพรวมอยู่ด้านล่างครับ
|
|
|
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2014, 22:20:23 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Fly to dream

ไฟท้ายดูๆไปมันไม่เข้ากับรถสีนี้แฮะ ดูเล็กไป ส่วนตัวถ้าเอาแบบแนวตั้งได้น่าจะลงตัว และไม่เสียเอกลักษณ์ของ Everest ส่วนเรื่องภายในรถตอนนี้วางใจมากๆ ทั้งจอ ทั้งเย็บหนัง ทั้งเรือนไมล์ เบาะแถวสองแถวสาม  เท่าที่เห็นเครื่องเสียงน่าจะโอเค เห็นซัฟวูฟเฟอร์ที่ท้ายรถ  พาโรนามิค Roof อันนี้ชอบเลย เข้ากับรถมาก
ที่แปลกใจ มีปลั๊ค 230V 150W ด้วย อันนี้ดีเลย และแปลกๆที่ไม่มีปุ่มสตาร์ทแฮะ งงไป  ;D ;D ;D

ตอนนี้ราคา PPV ใครแพงสุด ราคาเท่าไหร่ครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
ไฟท้ายดูๆไปมันไม่เข้ากับรถสีนี้แฮะ ดูเล็กไป ส่วนตัวถ้าเอาแบบแนวตั้งได้น่าจะลงตัว และไม่เสียเอกลักษณ์ของ Everest ส่วนเรื่องภายในรถตอนนี้วางใจมากๆ ทั้งจอ ทั้งเย็บหนัง ทั้งเรือนไมล์ เบาะแถวสองแถวสาม  เท่าที่เห็นเครื่องเสียงน่าจะโอเค เห็นซัฟวูฟเฟอร์ที่ท้ายรถ  พาโรนามิค Roof อันนี้ชอบเลย เข้ากับรถมาก
ที่แปลกใจ มีปลั๊ค 230V 150W ด้วย อันนี้ดีเลย และแปลกๆที่ไม่มีปุ่มสตาร์ทแฮะ งงไป  ;D ;D ;D

ตอนนี้ราคา PPV ใครแพงสุด ราคาเท่าไหร่ครับ
แพงสุด Fortuner TRD 1.564 THB คับ แต่ Option ไม่ต้องพูดถึง ผมว่า Everest มา ยังไงก็มากกว่าอยู่ดี
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ baddream11

ทำภายในใหม่ แหล่มมาก อยากบอกว่าฟอร์ดมาถูกทางแล้ว :o
แต่ไฟท้ายแต๋วไปหน่อย :-\ รถคันใหญ่ๆ อย่างนี้ น่าออกแบบ
ให้มันดู มีพลังหน่่อย ::)

แพงสุด Fortuner TRD 1.564 THB คับ แต่ Option ไม่ต้องพูดถึง ผมว่า Everest มา ยังไงก็มากกว่าอยู่ดี

ขอบคุณครับ โอเคละถ้างั้น EV ใหม่ ได้ข่าวล่ามาว่า จะอยู่ใน 1.6 ถ้าเจอราคาจูน TRD 1.56 ก็รับได้ 1.6 ของ EV
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ออฟไลน์ Siamtech

• Full Member
สุดยอดครับ มาไทยจะแตกต่างกว่านี้มั้ย? อยากให้มีภายในดำครับ

ออฟไลน์ Mighty-X

รูปใหญ่ แจ่มชัด สะใจดีครับ  ;D

ออฟไลน์ ChotLife

โดยรวมแล้ว สวยดีครับ แต่แอบแก่ไปหน่อยนะ ^_^

ออฟไลน์ Mighty-X

คอนโซลดูแน่นๆ เหมือน F-150 เลย
ภายนอกก็สวยลงตัว ไม่มีที่ให้ติเลย
เต็ม 10 ผมให้ 11

อิ อิ  :D

ออฟไลน์ k_newlife

• Jr. Member
  • **
มาไทยขอตัวท็อปให้ได้ทุกอย่างแบบนี้ ราคาซัก 1.59ล้าน เต็มที่อย่าเกิน 1.65 ล้าน จะไปสู่ขอเลย โดนมากโดยเฉพาะภายใน

เข็มวัดรอบเป็นแบบนี้แน่ๆครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

เพราะมันไปกำเนิดที่ออสเตรเลีย เจ้าของผู้พัฒนาสินะ
คอนโซลหน้าและกลางถึงมีอารมณ์ของรุ่นพี่อย่างเทียรี่มาเต็มๆ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ออกแบบภายในสุดยอดมาก

ผมชอบภายในเเรงเจอร์ เมื่อก่อนผมยังเสียดายที่ฟอร์ดจะออกแบบภายในEverest ใหม่ แต่ตอนนี้ไม่มีอะไรให้เสียดาย จัดเต็มมาก

ปล. มาตรวัดรอบจะไม่มีจริงหรอครับ

ออกแบบภายในสุดยอดมาก

ผมชอบภายในเเรงเจอร์ เมื่อก่อนผมยังเสียดายที่ฟอร์ดจะออกแบบภายในEverest ใหม่ แต่ตอนนี้ไม่มีอะไรให้เสียดาย จัดเต็มมาก

ปล. มาตรวัดรอบจะไม่มีจริงหรอครับ

เป็นแบบกราฟฟิค ในจอฝั่งซ้ายครับ

ออฟไลน์ Adamas

• Full Member
เป็นวัดรอบแบบดิจิตอลหรือป่าว
คนที่ไม่มีเป้าหมายในชีวิต จะต้องทำงานให้คนที่มีเป้าหมายไปตลอดชีวิต

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เท่าที่คาดการณ์เบาะแถว 3 ด้วย "สายตา" นะครับ
เบาะพิงดูรับกะตัวดีในระดับนึง แต่ยังแบนเรียบไปหน่อย
เบาะรองนั่งแลดูยาวดี แต่ก็ยังบางอยู่
Legroom เหมือนจะพอๆ กะทุกเจ้าของ PPV
Headroom น่าจะสูงพอตัว ดูจากมุมถ่ายด้านหลัง
สรุป ไปนั่งเองดีที่สุด
แต่คงไม่เปลี่ยนใจจากคันในลายเซ็นด้านล่างครับ อิอิ

ส่วนอื่นๆ จัดว่าดีที่สุดใน PPV จริงๆ
ตกแต่งมาหรู จัดหนักจัดเต็มมาก ทุกอย่างเลย
วัสดุดูด้วยตาก็รู้สึกว่ามี class มากกกกกก
ส่วนมาตรวัดรอบคิดว่ามีนะ แสดงผลเป็นอยู่ในจอข้างๆ นั่นแหละ เพียงแต่อาจลดความสำคัญลงสามารถแสดงผลอย่างอื่นอย่างอิสระได้ด้วยครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Highway Star

ภายในสวยสุดยอดมากๆ

ออฟไลน์ Prapan

• Jr. Member
  • **
สุดยอดมาก ถ้าศูนย์บริการดี รถไม่มีปัญหาจุกจิก  รุ่นนี้ได้เกิดแน่นอน

ออฟไลน์ JIRATH

;D สวยมาก
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

เข้าไปหาข้อมูลเกี่ยวกับจอ8 นิ้วนั่น

มันเล่น file VDO ไม่ได้เลยนะนั่น  มันแค่เป็นจอแบบเดิม คุมทุกอย่าง แต่ดันเล่น VDO ไม่ได้ซะงั้น เสียดาย  ถ้าอยากเล่น VDO มีทางเดียวคือ แกะออกมา แล้วแปลง A/V in

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เข็มวัดรอบ/ความเร็วดูเหมือนเรืองแรง มีความเข้มในตัว เด่นชัด ฟรุ้งฟริ้งดีมากครับ

ผมชอบภายในที่ออกแบบใหม่ ไม่ยกRangerมา

สุดท้ายขอถามครับ 4WD FT จริงหรือหลอก

เข็มวัดรอบ/ความเร็วดูเหมือนเรืองแรง มีความเข้มในตัว เด่นชัด ฟรุ้งฟริ้งดีมากครับ

ผมชอบภายในที่ออกแบบใหม่ ไม่ยกRangerมา

สุดท้ายขอถามครับ 4WD FT จริงหรือหลอก

intelligent AWD system 0.30 น่าจะใช่นะครับ ถ้าฟังไม่ผิด

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
สุดยอดมากครับ หรูเลิดอลังการจริงๆ นี่แหละ PPV ในฝันเลย
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
สวยมากเลยครับ

ออฟไลน์ zeriw009

ล้อขอบ 20"

(ตามมาเม้นท์ ) ;D ;D ;D
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ thchalerms

สุดยอดครับ ตกแต่งภายใน ได้น่าชื่นชมมากๆ ไม่มีที่ติ
แต่ภายนอก น่าจะออกแนว พี่ใหญ่ Explorer น่าจะมี เสน่ห์ มากกว่านี้ครับ
นี่กลับออกแนว Pajero sport ที่ผมใช้อยู่เลยไม่รู้สึกว่ามัน จะตื่นตา อะไรมากมาย

ออฟไลน์ Sinplug

• https://www.facebook.com/groups/4G64Club
สวยกว่าที่คิดไว้เยอะเลย
"ผมก็แค่กะบะเบนซิล''4G64 Turbo  แรงม้า XXX Max. Torque 618 N/m''  
Facebook: 4G64 Club Thailand/4G64T Club Thailand

ออฟไลน์ mozart

ภายในสวยสุดเลยครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ภายในแบบนี้ มีโอกาสได้เห็นในเรนเจอร์ mc มั้ย