ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ New C180 Exclusive  (อ่าน 7357 ครั้ง)

ออฟไลน์ ndriod

• Newbie
  • *
อยากได้ New C180 Exclusive
« เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 17:16:33 »
ขอความเห็นนะครับ

ผมมีเงินเก็บ 6 ล้าน รายได้ครอบครัว 200,000 บาท/เดือน  ไม่รวมโบนัส ปัจจุบันผ่อนบ้าน 25,000 บาท/เดือน รถ 8,500 บาท/เดือน ค่าใช้จ่ายอื่่นๆ 70,000-80,000 บาท อยากได้ C180 exclusive คำถาม

1. ผมสามารถซื้อได้มั้ยครับ ไม่รู้ว่าค่าบำรุงรักษาแพงแค่ไหน
2. ถ้าซื้อได้ ผมควรจะแบ่งเงินมาซื้อแบบไหน สด หรือ  ผ่อนและดาวน์(เท่าไหร่ดี) พอดีไม่เก่งเรื่องการบริหารเงิน
 :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ nimnim_thailand

• Sr. Member
Re: อยากได้ New C180 Exclusive
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 18:26:22 »
ถ้าจะเอาจริงๆ คุณดูแค่รายได้สุทธิต่อเดือนเหลือเกิน 5 หมื่นคุณก็ซื้อมาขับได้แล้ว แต่ผมว่า มันตึงๆ เพราะคุณมีรายจ่ายหลายทาง

ถ้าให้แนะนำคือ ไม่ต้องรีบซื้อ คุณทำ 6 ล้านให้มันเกิน 10 ล้านก่อน แล้วค่อย เอาส่วนกำไรที่ลงทุน จาก 10 ล้านมาซื้อรถตัดสดดีกว่า
หากมีช่องทางการลงทุนดีๆ เงิน 10 ล้าน ปีเดียว คุณซื้อรถได้ดีกว่า c class สบายๆ

ออฟไลน์ Terng

• Hero Member
Re: อยากได้ New C180 Exclusive
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 18:42:15 »
ขอความเห็นนะครับ

ผมมีเงินเก็บ 6 ล้าน รายได้ครอบครัว 200,000 บาท/เดือน  ไม่รวมโบนัส ปัจจุบันผ่อนบ้าน 25,000 บาท/เดือน รถ 8,500 บาท/เดือน ค่าใช้จ่ายอื่่นๆ 70,000-80,000 บาท อยากได้ C180 exclusive คำถาม

1. ผมสามารถซื้อได้มั้ยครับ ไม่รู้ว่าค่าบำรุงรักษาแพงแค่ไหน
2. ถ้าซื้อได้ ผมควรจะแบ่งเงินมาซื้อแบบไหน สด หรือ  ผ่อนและดาวน์(เท่าไหร่ดี) พอดีไม่เก่งเรื่องการบริหารเงิน
 :-\ :-\ :-\

จะตอบตรงคำถามแค่ไหนไม่แน่ใจนะครับ แต่อยากชวนคุยด้วย หวังว่าจะพอมีประโยชน์และแง่คิด ;)

ค่าใช้จ่ายที่คุณลิสท์มาให้รวมๆกันเกินครึ่งหนึ่งของรายได้ต่อเดือน (ไม่นับโบนัสที่ไม่แน่นอน) แสดงว่าอีกครึ่งหนึ่งยังเหลือไปเก็บออมไว้ลงทุนให้งอกเงยได้ หรือจะแบ่งมาผ่อนชำระรถอีกคันก็ได้ โดยเฉพาะถ้าคุณเลือกผ่อนเบนซ์คุณให้ค่างวดไม่เกิน 40,000 บาท ส่วนตัวผมว่าคุณยังพอได้ครับ แต่ที่เหลือเก็บก็จะน้อยลงไป

ต้องถามว่า จำเป็นใช้หรือไม่มากกว่า ถ้าหากเป็นการซื้อทดแทนคันเก่าก็ไม่น่ามีปัญหา หรืออีกกรณีคือ ถ้าคุณลดค่าใช้จ่ายลงไปได้จากที่เห็น ก็แบ่งมาผ่อนเบนซ์ในฝันได้ครับ เวลาซื้อถ้าผ่อนดอกไม่มากนัก อาจเป็นทางเลือกที่ดีกว่า เพราะเงินก้อนนำไปลงทุนหมุนเวียนให้ผลตอบแทนได้ แต่ถ้าคุณลงไปกับรถ ผ่านไปปีแรกก็หายไปหลายแสน ปีถัดมาก็หายไปล้านนิดๆ แล้วก็นับไปเรื่อยๆครับ อยากรู้ว่ากี่ปีๆจะหายไปเท่าไหร่ลองไปเปิดดูราคาตามเต๊นท์รถมือสองเปรียบเทียบ C-Class ตัวเริ่มต้นปีเก่าๆดูครับ มันจะหายไปเป็นจำนวน % พอๆกัน

กรณีถ้าเลือกจะผ่อนแล้วอยากทราบว่าดาวน์เท่าไหร่ดี นั่นก็ขึ้นอยู่กับข้อเสนอดอกเบี้ยที่คุณได้ (ถ้าดอกแพงก็ดาวน์มากๆผ่อนน้อยๆ ดอกถูกก็สลับกัน เอาเงินที่จะดาวน์ไปลงทุนแทน แล้วเอาผลดอกเบี้ยมาช่วยจ่ายค่างวด) และภาระต่อเดือนที่คุณพร้อมจะแบกรับครับ นอกจากค่างวดแล้วอยากให้บวกเพิ่มไว้อีกเดือนละ 8000-10000 บาท เผื่อไว้สำหรับค่าดูแลรักษา ทำประกันภัยประจำปี ค่าล้างขัดสีนู่นนี่นั่น (คือตัดเงินเป็นกองไว้สำหรับเรื่องพวกนี้) จะเพิ่มจะลดก็แล้วแต่คุณคำนวนเอาเองด้วย เมื่อได้จำนวนค่างวดต่อเดือนบวกกับค่าใช้จ่ายที่ผมแนะนำให้กันไว้นี้แล้ว ก็ลองมาดูว่า ควรจะดาวน์เท่าไหร่ดีครับ

C-180 รุ่นนี้ก็จัดเป็นรุ่นที่ผมอยากได้มากๆอีกคัน มากกว่า C-250 ตัวท๊อปสุดเสียอีกนะ กำไรจากกิจการเดือนๆนึงที่บ้านผมก็ตกประมาณเกือบ 2 เท่าที่คุณบอกแต่ไม่มีภาระผ่อนอะไรทั้งสิ้น คชจ ทั้งบ้าน 5-6 หมื่น แต่พอมานั่งคิดดูแล้ว เกรงจะซื้อมาแล้วเป็นภาระในภายหลังเมื่อมันมีอายุการใช้งานมากๆขึ้น ขายทิ้งเงินก็หายเป็นล้านอีก ผมคงเอาไปต่อยอดได้อีกเยอะ เลยยอมวางความฝันนั้นไว้ที่เดิม แล้วใช้แต่รถตลาดทั่วๆไป เพราะไม่เน้นภาพลักษณ์ครับ วันนึงที่เงินเก็บมันมีมากกว่านี้เยอะๆ ผมคงค่อยตัดแบ่งออกมาเป็นรางวัลชีวิตบ้างน่ะครับ (ถือหลักว่า มูลค่ารถไม่ควรเกิน 10-20% ของเงินเก็บที่ถือไว้ เช่นถ้าจะซื้อ C-class คันละเกือบ 3 ล้าน ผมอยากให้ตัวเองมีเงินเก็บสัก 15 ล้านขึ้นไปอย่างน้อยครับ ค่าใช้จ่ายกันไว้เผื่อเรื่องสุขภาพ และเป็นหลักประกันให้คนในครอบครัวดีกว่า)
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 20:12:28 »
มีกำลังซื้อสบายๆ แต่ประเด็นคือรถมันไม่ได้ดีขนาดนั้น ไม่คุ้มเงินครับ ยิ่งตัว cbu ราคาแพงเกินควรครับ

ออฟไลน์ ADS

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 20:13:05 »
พอดี ผมก็สนใจเหมือนกัน แต่ยังทำใจไม่ได้

ตอบ
1. มีเงินเก็บ 6 ล้าน ดูตามเนื้อผ้า ก็ซื้อได้ เพราะรายรับรายจ่ายต่อเดือน ก็ยังมีเงินเหลือเก็บ
2. คุณบอกว่าบริหารเงินไม่เก่ง ดังนั้น ถ้าจะซื้อ ควรซื้อสด เพราะเงินที่มีอยู่คุณเอาไปต่อยอด
    ได้ไม่คุ้มกับดอกเบี้ยที่เสียไปกับการผ่อนครับ

เพิ่มเติม
1. ประกันชั้น 1 ต่อปี ก็หลายหมื่น
2. ช่วงที่รถอยู่ในระยะประกัน ค่าใช้จ่ายมีแต่ไม่มาก แต่พ้นประกันไปแล้ว ก็ขึ้นกับว่าจะเจออะไหล่ตัวไหนเสีย

อดีต       Austin ... VW เต่า ... VW ตู้ ... Lancer Champ ... Galant GLS ... CRV G1 ... Nissan Super Neo
ปัจจุบัน   Accord G6 ... CRV G3 ... BMW F30 316i

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 20:40:13 »
ตรงนี้แล้วแต่มุมมองการใช้ชีวิตของแต่ละคนครับ  ผมกับภรรยามีกันแค่สองคน อนาคตไม่อยากมีลูก ผมกับภรรยาชอบรถด้วยกันทั้งคู่อยากได้อะไรถ้าผ่อนไหวก็ผ่อนครับ
ตอนนี้รายได้ต่อเดือนตกประมาณเดือนละ 380k  ผ่อนบ้าน 55k  รถผม 60k รถเมีย 60k  รถแม่ยาย 17k  รถพ่อผม 12k  ใช้จ่ายอีก 50k
รวมแล้วรายจ่ายประมาณ 250k (ใช้สามส่วนออมหนึ่งส่วน) ถ้าเกิดวันข้างหน้าผ่อนไม่ไหวก็ขายดาวน์ทิ้งครับ คิดซะว่าเช่าขับ
คนเรายังไงซะก็ต้องหารายรับเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ถ้าอนาคตผมมีรายรับหลัก 1M ต่อเดือนผมก็จะผ่อน ferrari ขับเหมือนกันครับ
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ season1008

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 20:53:25 »
1. น่าจะซื้อได้โดยไม่เดือดร้อน  แต่ส่วนที่ออมจะสะดุด  ยังไง รถ มันก็คือ ลด ;)
2. ถ้าลงทุนได้ผลตอบแทนมากกว่าดอกเบี้ย ก็ผ่อนดีกว่า  แต่ดอกเบี้ยรถเป็นแบบ flat rate  อย่าลืมคิดถึงจุดนี้ด้วย ;D

ออฟไลน์ CJ.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 20:54:13 »
1. ซื้อได้ครับ ค่าบำรุงรักษาไม่แพง ถ้าเทียบกับกำลังทรัพย์ ถ้านานๆไปกลัวเจออะไหล่แพง ใช้ซัก 4-5 ปีค่อเปลี่ยนครับ

2. ซื้อเงินสดดจบดีครับ คหสต.

ปล.ไม่แน่ใจว่า 180 จะมี CKD มามั้ย แต่เดี๋ยวมี C300 มา รอดูก่อนก็ได้ครับ เผื่อราคามีปรับลง เซฟเงินไปได้อีก
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Pat.Lee

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 20:59:46 »
ซื้อได้ครับแต่

มีความจำเป็นแค่ไหนครับที่จะต้องมีรถอีกคันนึงเพราะคุณก็มีรถที่ผ่อนอยู่แล้วคันนึง แต่ดูจากรายได้ครอบครัวเข้าใจว่าคงมีรถ 2 คันเป็นอย่างน้อย อีกคันนึงมันเก่าสมควรจะเปลี่ยนหรือยังหละครับ ถ้าเก่าแล้วก็ซื้อได้ครับรายได้เพียงพอ ส่วนจะซื้อแบบไหนดีผมแนะนำให้ดาวน์ 25% แล้วผ่อนดีกว่าครับ แล้วคุณก็เอาเงินเก็บที่เหลือไปหาหุ้นกู้หรือกองทุนที่มีดอกเบี้ยเกิน 5% แค่นี้คุณก็มีเงินสำหรับบำรุงรักษามันได้สบายๆ แล้วครับ ปกติรถเบนซ์เข้าศูนย์เช็คระยะถ่ายน้ำมันเครื่องก็ประมาณ 10,000 บาทครับ ถ้ามีเปลี่ยนอะไหล่ก็แล้วแต่ว่าเป็นอะไรครับ อยู่ที่แนวทางการใช้ชีวิตของแต่ละคนครับอยากให้ลองมองรอบๆ ตัวคุณด้วยว่ามีผู้สูงอายุที่ต้องดูแลด้วยรึเปล่ามีค่าใช้จ่ายกันไว้ให้เผื่อท่านเจ็บป่วยเพียงพอมั้ยอย่างผมก็ต้องกันอย่างน้อยๆ 1 ล้านครับสำหรับเรื่องแบบนี้

ออฟไลน์ kenny523

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 21:05:47 »
ถ้างานมั่นคง ก็ซื้อได้เลยนี่ครับ  ถ้างานไม่แน่นอนก็อีกประเด็น คงต้องมีมากกวาานี้อีกสัก2-3 เท่านะ

ออฟไลน์ ndriod

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 21:10:59 »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ผมมีรถ2คัน ผมขับรถบริษัทไม่มีค่าใช้จ่าย รถที่เปลี่ยนคือรถแฟนเพราะมันเก่าแล้วครับ สมมติว่าตัดสินใจซื้อแน่แล้ว

ขอคำแนะนำเพิ่มครับถ้าผมสามารถฝากเงินได้ดอกเบี้ย 4.15% หลังหักภาษี (เป็นสวัสดิการของบริษัทแฟน) ผมควรดาวน์ต่ำสุดแล้วผ่อนไปเรื่อยถูกมั้ยครับ แล้วมีเซลแนะนำให้จัดมายสตาร์ แถมประกันชั้น1ให้เป็น 3 ปีผมควรจะเอามั้ยครับ เพื่อเอาเงินส่วนต่างจากการผ่อนที่น้อยลงไปอีกไปฝากแทน

ออฟไลน์ despinaauto lci

• MONEY
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 21:42:42 »
    ถือว่าบริหารเงินเก่งแล้วครับ

ถ้ารักขับรถ ขับสนุก เครื่อง เกียร แรงกว่า ข้างในใหญ่กว่า แนะนำ f30 ครับ และไม่ต้องกังวลค่าบำรุงรักษาด้วยครับ

แต่ถ้าถูกใจในตราดาว หรือชอบ c class รุ่นนี้ น่าจะรอตัว ckd ที่ถูกกว่า หรือไม่ก็ c200 ( ไม่รู้จะมีหรือเปล่า )
Last id: despinaauto
2003-ACCORD 3.0 gen 7(2008 sold)
2006-CIVIC FD 1.8(2012 sold)
2008-ACCORD 2.4 gen 8(2013 sold)
2012-E250 CGI
2013-520i F10
2013-E200 coupe sport facelift
2014-528i F10 lci M Sport
2014-320d F30 upgrade m performance power

ออฟไลน์ Pat.Lee

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2014, 00:00:48 »

ผมมีรถ2คัน ผมขับรถบริษัทไม่มีค่าใช้จ่าย รถที่เปลี่ยนคือรถแฟนเพราะมันเก่าแล้วครับ สมมติว่าตัดสินใจซื้อแน่แล้ว

ขอคำแนะนำเพิ่มครับถ้าผมสามารถฝากเงินได้ดอกเบี้ย 4.15% หลังหักภาษี (เป็นสวัสดิการของบริษัทแฟน) ผมควรดาวน์ต่ำสุดแล้วผ่อนไปเรื่อยถูกมั้ยครับ แล้วมีเซลแนะนำให้จัดมายสตาร์ แถมประกันชั้น1ให้เป็น 3 ปีผมควรจะเอามั้ยครับ เพื่อเอาเงินส่วนต่างจากการผ่อนที่น้อยลงไปอีกไปฝากแทน

ตรวจสอบข้อมูลดีๆ แล้วกันครับ ผมลองเข้าไปดูมายสตาร์ในเว็บของ MBTH เป็นผ่อนแบบ Balloon คิดราคารวมแล้วแพงมากๆ เลยครับ อยากให้รอตัว CKD ด้วยครับราคาน่าจะลงไปอีก 2-3 แสนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2014, 08:34:53 โดย Pat.Lee »

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2014, 07:56:42 »
รายรับจ่ายตึงมือเหมือนผมเปี๊ยบเลยครับ
แต่ผมกำลังมีเบบี๋ เลยต้องพับโครงการ
รอดู  ตัวประกอบในก่อนก็ได้ครับ  ;D
: )

ออฟไลน์ Teera

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2014, 08:09:05 »
อยากเก็บเงิน หรืออยากขับรถหรูครับ
ถ้าคิดว่ารถอะไรมันก็ขับได้ ก็ไม่ต้องซื้อ
แต่ถ้าอยากขับรถดีๆ รถ class นี้ยังไงมันดีแน่ๆ

ออฟไลน์ XyteBlaster

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2014, 17:41:36 »
ดอกเบี้ยรถ มันเป็น flat rate นะครับ คิดล่วงหน้าคูณตามจำนวนปีเลยด้วย ..  ถ้าดอก 2% ผ่อน 4 ปี มันคือ  8% นะครับ ฝากดูดี ๆ ครับ

ส่วนตัวผมมองรายได้และเงินเก็บแล้ว .. ซื้อได้ครับ ไม่ถึงกับเดือดร้อน ถือเป็นรางวัลชีวิตในระหว่างทาง ที่ดำเนินชีวิตครับ

แต่งงกับ เงินเก็บ 6 ล้าน แต่ผ่อนบ้าน 25,000 บาท/เดือน .. ถ้าไม่ใช่ช่วงโปร ดอกบ้านน่าจะแพงกว่าดอกเบี้ยเงินฝากนะครับ  แต่ก็แล้วแต่คนบริหารเงินละนะ
มีเงินสดไว้กับตัวก็อุ่นใจกว่าเยอะครับ

ขอให้โชคดี ได้รถที่ชอบครับ

ออฟไลน์ SADAEW

• Full Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 09:14:05 »
คิดอีกมุมนึงนะครับ ในฐานะที่ผ่อนบ้านอยู่แล้วก็อยากมีรถใหม่เช่นกัน
ผมว่า รีบผ่อนบ้านให้ดอกเหลือน้อยดีกว่าครับ ไม่รู้ว่าคุณเหลืออีกกี่งวดกี่ปี
แต่ผมบอกเลยว่า ดอกเบี้ยรถ ยังไงก็สู้ดอกเบี้ยบ้านไม่ได้ครับ
ผ่อนบ้านจบเร็ว เฉพาะดอกเบี้ยบ้าน ก็จะเป็นเงินเหลือมาซื้อรถได้แบบไม่เหนื่อยครับ
รอนิดนึงแต่ถ้ามานั่งคำนวณนะครับ คุณจะทราบเลยว่า
ระหว่างผ่อนบ้าน คุณผ่อนค่ารถพรีเมียมคาร์ให้ผู้บริหารแบงก์ไปด้วย

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 10:07:33 »

ขอส่วนลดด้วยเลยครับ เห็นว่าได้ส่วนลดประมาณ180,000 แถมฟิล์มv Kool อีก

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 10:37:03 »
ถามถูกที่แล้วครับผมมั่นใจว่าคำตอบผมจะมีประโยชน์ เคสของคุณเหมือนผมเลย

ผมเป็นวิศวกร รายได้บ้านราวๆเกือบ 200,000 บ้านผมผ่อนหมดแล้ว   มีเงินเก็บ 2ล้าน ใช้สำหรับลงทุน

ตอบตรงนี้ก่อนเลยนะครับว่า "ดอกเบี้ยบ้านแพงกว่ารถในกรณีที่ดอกเบี้ยรถไม่เกิน4%เท่านั้น" เพราะดอกเบี้ยรถเป็น Flat rate ให้คิดง่ายๆคือ 2เท่า

ยกตัวอย่าง ถ้าผ่อนรถดอก2.5 Flat rate  แปลงเป็นดอกเบี้ยทั่วไปคือ 2.5*2 = 5

แต่ถ้าเมื่อไหร่คุณผ่อนรถด้วยดอกเบี้ย 4  แปลงเป็นดอกเบี้ยทั่วไปคือ 4*2 = 8   คบไม่ได้แล้ว

ยิ่งไปกว่านั้นดอกเบี้ยรถมือ2 ถ้า 6%  แปลงเป็นดอกเบี้ยทั่วไปคือ 6*2 = 12   จากกลายเป็นนรกทันที

เพราะฉนั้นควรซื้อบ้านเงินสดหรือรถเงินผ่อน เป็นคำตอบที่ไม่ยาก

ตอนนี้รถที่ผมผ่อนอยู่ดอกเบี้ย2.7 ราคา 1,060,000  มันเป็นเรื่องที่รบกวนใจตลอดว่าจะซื้อรถที่แพงกว่านี้ดีหรือไม่

ไม่มีสัปดาห์ไหนที่ผมไม่คิด  คันที่ใช้อยู่เราพอใจหรือยัง

ภรรยาผมก็รำคาญบ่นว่า "คันหน้าต้องเบนซ์เท่านั้นห้ามเอ่ยถึงรุ่นอื่นอีก ไม่เอาทั้งนั้น เพราะซื้อแล้วไม่จบ"

แต่ในใจผมหลายครั้งที่รู้สึกว่าโชคดีที่เลือกรถผ่อนสบาย ซึ่งมันแย้งกันไป-มาอยู่ตลอด เพราะรถมันไม่มีวันจบหรอก ซื้อแล้วแปปเดียวก็เก่า ก็เปลี่ยน

สุดท้ายไม่มีอะไรถูกผิดครับ เพราะผมเชื่อว่ารายได้คุณผ่อนไหวแน่นอน แต่เสียดายเงินไหม มันเป็นเรื่องที่ต้องยอมรับเป็นอันดับต่อไป เมื่อถึงคราวที่คุณไม่ต้องการมันแล้ว