โพลล์

เพื่อนๆ สมาชิิกจะเลือกรถคันไหนในรางวัลของ Shell V Power Nitro ครับ

Mazda CX-5 2.2 XDL
48 (41.4%)
Isuzu Mu-X 3.0 4x4 Navi
8 (6.9%)
Chevrolet Captiva 2.0 dsl ltz
1 (0.9%)
Ford Ranger 3.2 4x4 Wildtrack
13 (11.2%)
Toyota Camry 2.5G
4 (3.4%)
Honda Accord 2.4 tech
29 (25%)
Nissan Teana 2.5 XV
13 (11.2%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 114

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ สมาชิกจะเลือกรถคันไหนในรางวัลของ Shell V Power Nitro ครับ  (อ่าน 9264 ครั้ง)

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
เลือกcx5 เพราะรถประเภทนี้บ้านผมยังไม่มีครับ

ออฟไลน์ BhuBhu

• Full Member
เลือก CX5 เพราะชอบ SUV ขับ 4 ดีเซล โดนใจ
น้ำมันหมดพอดีสงสัยต้องหา เชลล์เติมซะแล้ว

ออฟไลน์ franky

โหวตแล้วครับ CX5

ออฟไลน์ a-k-e

ผมว่าแจกของแพง ๆ ไม่ได้เรื่อง สุดท้ายคนที่ได้ไปคงยากที่จะเป็นตาสีตาสา
แจกบัตรเติมน้ำมัน 10,000 - 100,000 บาท ยังจะดีซะกว่า

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
ผมว่าแจกของแพง ๆ ไม่ได้เรื่อง สุดท้ายคนที่ได้ไปคงยากที่จะเป็นตาสีตาสา
แจกบัตรเติมน้ำมัน 10,000 - 100,000 บาท ยังจะดีซะกว่า
ขอแชร์ความคิดหน่อยครับ ผมว่ารางวัลที่เค้าคิดมาก็โอเคนะครับ เป็นรางวัลใหญ่ที่กลุ่มเป้าหมายจับต้องได้ครับ และตัวโจทย์มันก็คัดกรองคนที่จะลุ้นชิงโชคว่าน่าจะรับรถลุ้นที่เลือกไปใช้ได้ด้วยเหตุผลดังนี้
1. ผู้ที่จะมีสิทธิ์ได้ลุ้นโชคต้องเติมน้ำมันแสดงว่าต้องมีรถ การที่มีรถใช้แสดงว่าต้องมีรายได้ระดับหนึ่ง
2. ต้องเติมน้ำมัน V Power Nitro ให้ครบ 1,000 บาทถึงจะได้ 1 สิทธิ์ชิงโชคนี่เป็นการคัดกรองขั้นต่อไป เพราะน้ำมันที่เติมราคาแพงกว่าน้ำมันปกติทั่วๆ ไปประมาณลิตรละ 3 บาท ถ้าคนที่การเงินตึงมือ คนที่ขับรถส่งของ คงไม่เลือกเติม คนที่จะเติมเงินต้องไม่ฝืดครับถึงนึงมันแพงกว่าเติมน้ำมันปกติเป็น 100 บาทครับ

กลับมามองจุดประสงค์ Shell ต้องการส่งเสริมการขายน้ำมันพรีเมี่ยมดังนั้นเป้าหมายคือลูกค้าที่มีการเงินไม่ฝืดเคือง พร้อมจะลองเติมน้ำมันราคาแพงกว่าปกติอยู่แล้วซึ่งส่วนใหญ่ก็จะเป็นผู้มีรายได้ระดับกลางถึงสูงและคงเน้นไปที่ระดับกลางเพราะฐานมากกว่าครับ ดังนั้นของรางวัลผมว่าจัดมาได้ดึงดูดกลุ่มเป้าหมายดีครับ