ผู้เขียน หัวข้อ: คุณจิมมี่เร็วๆนี่พอจะมีโอกาสได้เทสเจ้า all new triton2.4mivec 181hpมัยครับ  (อ่าน 4866 ครั้ง)

ออฟไลน์ buttt

• Jr. Member
  • **
ผมแค่อยากรู้ว่าเครื่องตัวนี่ที่เป็นจุดเด่นของtriton2.4 diesel mivec มันจะประหยัดมากน้อยแค่ไหนเห็นบอกว่าประหยัดกว่าเดิม20% แบบว่าเป็นแฟน mitsubishi มานานแล้ว เดิมๆชอบ2.4เบนซินบวกกับติดแก็สlpgได้ความประหยัด แต่ถ้าเจ้า mivec 2.4dieselมันประหยัดแบบใกล้เคียงรถ 2.4บวกแก็สlpg  ก็ไม่มีเหตุผลอะไรที่จะต้องซื้อเครื่องเบนซินคุณจิมมี่คิดเหมือนผมมัยครับ 

ออฟไลน์ rut191

• Hero Member
ผมเดาว่าคงประหยัดขึ้นอาจจะนิดนึงครับ แต่ถ้าเทียบกับตัวเบนซิน ยังไงเบนซินน่าจะประหยัดเงินได้มากกว่าแต่ก็ไม่ได้มากอะไร แต่ถ้าเป็นผมถ้าซื้อมาเป็นรถบ้านวิ่งไม่เกินปีล่ะ30000กม/ปี ผมคงเอาตัวดีเซลเพราะชอบแรงบิดของมันมากกว่า
ปล.ตอนก่อนเปิดตัวผมก็ด่าtritonไว้นะแต่พอวันนี้เปิดตัวรู้สึกว่ามันก็พอได้นะ อิอิ

ออฟไลน์ JAAP01

• Sr. Member
โฆษณาครับ บรรยากาศมันดูคุ้นๆนะ ;D

ภาพแต่งจากไทรทันคลับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2014, 20:13:21 โดย JAAP01 »

ออฟไลน์ Russcoco

• Newbie
  • *
โฆษณาครับ บรรยากาศมันดูคุ้นๆนะ ;D

ดูดีทีเดียว..

ออฟไลน์ PaoDominic

• Newbie
  • *
ไม่รู้ว่าพี่จิมอนุญาตให้บอกวันที่ได้ไหม เลยแอบบอกคร่าวๆไว้ก่อนว่าเร็วกว่าที่ใครหลายๆคนคิดแน่นอนครับ  ;)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ไม่รู้ว่าพี่จิมอนุญาตให้บอกวันที่ได้ไหม เลยแอบบอกคร่าวๆไว้ก่อนว่าเร็วกว่าที่ใครหลายๆคนคิดแน่นอนครับ  ;)

น่าจะยังนะ ฮ่าๆๆ รอสะใภ้ทีเดียว

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member

สวยไม่เบานะเนี้ย

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ผมชอบห้องโดยสารไททั่นที่สุดในรถกระบะ
แต่ เบื่อเรื่องเดียวคือ 0 ไม่ว่าไปที่ไหน มาตรฐานพอกันจริงๆ
พอบ่นไปบ่อยๆเค้าก็บ่นกลับ  :D
เลี้ยงช่างไว้ พอมันเก่งมันก็ไปเปิดอู่เองบ้าง ไปค่ายรถตลาดบ้าง
เอาคนใหม่มาก็ทำผิดๆถูกๆ กว่าจะปั้นให้เก่งจนจำได้ใช้เวลานาน
ผมก็เหนื่อยใจเหมือนกัน   ;D
ทีรถเราก็แจ็คพอตจัง เจอแต่คนใหม่ๆ อะไรผิดปกติหน่อยจะรื้ออย่างเดียว 555
ไฟตัดหมอกไม่ติดมันก็จะรื้อทั้งคัน  :P

ออฟไลน์ king79

• Jr. Member
  • **
ผมแค่อยากรู้ว่าเครื่องตัวนี่ที่เป็นจุดเด่นของtriton2.4 diesel mivec มันจะประหยัดมากน้อยแค่ไหนเห็นบอกว่าประหยัดกว่าเดิม20% แบบว่าเป็นแฟน mitsubishi มานานแล้ว เดิมๆชอบ2.4เบนซินบวกกับติดแก็สlpgได้ความประหยัด แต่ถ้าเจ้า mivec 2.4dieselมันประหยัดแบบใกล้เคียงรถ 2.4บวกแก็สlpg  ก็ไม่มีเหตุผลอะไรที่จะต้องซื้อเครื่องเบนซินคุณจิมมี่คิดเหมือนผมมัยครับ 

ดูจากภาพที่โฆษณารุ่นเดิม 11.2 กม./ลิตร รุ่นใหม่ 13.5  กม./ลิตร อ่ะครับ

ออฟไลน์ SM.

มารอรีวิวด้วยคน อิอิอิ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ดีเซล ลากตัวถังไซส์นี้ เห็นได้10ต้นๆ+- ทุกค่ายละครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ปูเสื่อรอด้วยครับ ผมว่าไม่ธรรมดาแน่ๆ(คาดหวังไว้สูง)

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ถ้ามิตซูเอารถ Pre-Production มาให้เทสก็อาจเร็วๆนี้ แต่ถ้า Production lot1 ก็ต้องรอกุมภา
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD