ผู้เขียน หัวข้อ: Golf gti mk6 ทำท่อร้านไหนดี  (อ่าน 5989 ครั้ง)

ออฟไลน์ naee90

• Newbie
  • *
Golf gti mk6 ทำท่อร้านไหนดี
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 10:06:31 »
Golf gti mk6 อยากเปลี่ยนท่อคับ  8)

ไม่ทราบว่ามีร้านไหนแนะนำไหมคับ พวกท่อไทยอะคับ

ที่เนียนๆราคาไม่แพงมากคับและทำแล้วมันอัตราเร่งจะดีขึ้นไหมคับ

ปล.ถ้าทำมาแล้วประกันของศูนย์จะหลุดไหมคับ

ออฟไลน์ Rookie_S60

• Newbie
  • *
Re: Golf gti mk6 ทำท่อร้านไหนดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 11:30:25 »
ท่อไทยประดิษฐ์ จากประสบการณ์ตรงที่ทำมากับรถหลายคัน ลองดูร้าน
1. พลดอนเมือง (แถววิภาวดี ซอยฝั่งตรงข้ามฐานทัพอากาศ) 
2. เฉลิมเฮดเดอร์ ( เกษตรนวมินทร์ ตรงข้ามโรงเรียนอนุบาลเลิศหล้า )
3. Type1 Exhaust ( พระราม 2 )

ชอบแบบไหน เสียงโทนไหน ลองคุยกับเจ้าของร้านดูเลยครับ

เรื่องความแรง...เอาตรงๆผมไม่อยากให้คาดหวังอะไรกับท่อใบเดียว (ยกเว้นคุณจูนมาแล้ว) แค่สวย/เสียงเพราะ(แบบที่เราชอบ)
แล้ววิ่งไม่แย่ลง ส่วนตัวผมพอใจแล้วครับ

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
Re: Golf gti mk6 ทำท่อร้านไหนดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 11:33:39 »
พี่พล ดอนเมืองครับ + แต่ถ้าทำท่อนหน้าเครื่องควรใส่ cat 200 cell

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 14:10:46 »
พี่พล ดอนเมืองครับ + แต่ถ้าทำท่อนหน้าเครื่องควรใส่ cat 200 cell

แหม่มาตอบไวเลยนะ กอฟ สิ้นปีพี่ว่าจะไปทำเหมือนกัน

ตอบ จขกท ครับ .
1. จูนมารึยังครับ ถ้ายัง ทำแค่พักปลายพอ เพราะถ้าทำ DP ด้วยมันจะโล่งไป แต่ถ้าจูนมาแล้ว ก็ทำทั้งเส้นเลยได้เลยครับ ทำแล้วอัตราเร่งต้นจะหายนิดหน่อยแต่กลางกะปลายมาขึ้น ทั้งนี้ทั้งนั้นแล้วแต่สูตรที่เราบอกทางร้านด้วยนะครับ ว่าเราอยากได้แบบไหน เฮียพลดอนเมือง จัดให้เราได้ครับ

ออฟไลน์ naee90

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 14:47:15 »

แหม่มาตอบไวเลยนะ กอฟ สิ้นปีพี่ว่าจะไปทำเหมือนกัน

1. จูนมารึยังครับ ถ้ายัง ทำแค่พักปลายพอ เพราะถ้าทำ DP ด้วยมันจะโล่งไป แต่ถ้าจูนมาแล้ว ก็ทำทั้งเส้นเลยได้เลยครับ ทำแล้วอัตราเร่งต้นจะหายนิดหน่อยแต่กลางกะปลายมาขึ้น ทั้งนี้ทั้งนั้นแล้วแต่สูตรที่เราบอกทางร้านด้วยนะครับ ว่าเราอยากได้แบบไหน เฮียพลดอนเมือง จัดให้เราได้ครับ

ยังไม่ได้จูนเลยครับ ผมขอถามอีกอย่างนะครับและถ้าเปลี่ยนกรองด้วยรถจะวิ่งขึ้นไหมคับ

ออฟไลน์ Bond007

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 16:57:22 »
กรอง + ท่อ วิ่งขึ้นหน่อยครับ
แต่ จูน vs กรอง+ท่อ ... จูนแรงกว่า

• Das Auto
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 17:05:32 »

ยังไม่ได้จูนเลยครับ ผมขอถามอีกอย่างนะครับและถ้าเปลี่ยนกรองด้วยรถจะวิ่งขึ้นไหมคับ
ผมแนะนำให้เปลี่ยน ปลายท่อกะกรองครับ แล้วก้ ใส่กล่องคันเร่งไฟฟ้าของ pedal box อีกตัว ถ้าไม่ได้จูน รับรองจะชอบครับ ค่อนข้างเห็นผลชัดเจนในรอบกลาง แต่ถ้าจูนมาอีก นี่ก็วิ่งได้แบบหูหลับตับไหม้ละครับ

ออฟไลน์ crucifixzz

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 17:45:35 »

;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Bond007

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 17:57:08 »
ได้ กูรู สายโหดมาช่วยตอบแล้ว ครบถ้วนนน

• Das Auto
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 19:03:11 »
 :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D
ได้ กูรู สายโหดมาช่วยตอบแล้ว ครบถ้วนนน

ออฟไลน์ Mon8118

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 21:39:25 »
เพื่อนผมขับ Scirocco ก็ทำที่ร้านพี่พล ดอนเมืองครับ เห็นบอกว่าอัตราเร่งดีขึ้นแบบเห็นชัด ;D
ส่วนรถผมก็ทำที่ร้านนี้ครับ แต่ของผมต้องขับไปแก้งาน 2-3รอบ รอบแรกทำแล้ว รถอืดกว่าเดิม มาแต่เสียง ส่วนที่เหลือแก้เรื่องติดท่อเบี้ยวครับ555 แต่ตอนนี้โอเคแล้วครับ อัตราเร่งมาไวกว่าตอนก่อนทำพอสมควร ;D
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

MacH1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 08:09:09 »
Meng header

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 14:50:47 »
มาเก็บข้อมูลครับ ปีหน้าอาจจะได้หาเวลาไปทำ อิอิ  ;D