ผู้เขียน หัวข้อ: รถรุ่นไหนบ้างที่มีไฟหน้าprojector LEDครับถ้าไม่นับdaylight  (อ่าน 5408 ครั้ง)

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
ช่วยๆกันครับ เท่าที่ผมพอรู้ prius camryhybrid accord c class e class s class cls
honda hrv  nissan xtrial bmw4 5 7 รถตู้ventury altis Lexus is gs ls rx nx  toyota harrierตัวใหม่

มีอีกมั้ยครับ ถ้าไม่นับพวกที่มีdaylight นะครับ เพราะรถที่มีdaylightมันต้องเป็นLedอยู่แระ อย่างcrvตัวใหม่
มันเป็นprojector hid +daylight ยังงี้ไม่นับนะคร้าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2014, 23:23:48 โดย cloud »

ออฟไลน์ ismael

Re: รถรุ่นไหนบ้างที่มีไฟหน้าprojector LEDครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 22:35:55 »
crv ;D

ออฟไลน์ okashi

Re: รถรุ่นไหนบ้างที่มีไฟหน้าprojector LEDครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 22:57:11 »
ถ้ากระบะในบ้านเราตอนนี้มีแค่ Navara NP300 เป็น BI-LED ด้วยนะเออ สว่างใช้ได้เลยทีเดียว
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ pony

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 23:05:16 »
จริงๆผมอยากให้ระบุอีกนิดว่า ไฟหน้า Projector HID + LED Daylight

หรือ Projector LED จริงๆจะดีครับเพราะมีหลายแบบนะ

บางคันเป็นไฟ HID ในโคม Projector แล้วมี LED Daylight อยู่ด้วยหลายคนเข้าใจว่าเป็น LED Projector ไปก็มี

* Mazda 2 โฉมนี้ก็เหมือนเคยมีไฟหน้า LED นะแต่เป็นโคม แบบ Reflector ไม่ใช่ Projector ถือว่านับมั้ย ^^
** ถามเพิ่มผมไม่แน่ใจว่า New Navara นี้เป็น HID Projector + LED daylight หรือ LED Projector จริงๆมีใครรู้บ้างครับ    
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2014, 23:07:33 โดย pony »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 23:17:43 »
crv ;D

ตัวนี้ไม่ใช่ครับ มีนเป็นprojector hid เพียงแต่มีdaylightเท่านั้น

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 23:22:19 »
จริงๆผมอยากให้ระบุอีกนิดว่า ไฟหน้า Projector HID + LED Daylight

หรือ Projector LED จริงๆจะดีครับเพราะมีหลายแบบนะ

บางคันเป็นไฟ HID ในโคม Projector แล้วมี LED Daylight อยู่ด้วยหลายคนเข้าใจว่าเป็น LED Projector ไปก็มี

* Mazda 2 โฉมนี้ก็เหมือนเคยมีไฟหน้า LED นะแต่เป็นโคม แบบ Reflector ไม่ใช่ Projector ถือว่านับมั้ย ^^
** ถามเพิ่มผมไม่แน่ใจว่า New Navara นี้เป็น HID Projector + LED daylight หรือ LED Projector จริงๆมีใครรู้บ้างครับ    

แก้ไขให้แล้วครับ ขออยุญาตินับเฉพาะ projector led เท่านั้นครับ ส่วนdaylightนั้นมันเป็นledอยู่แระเลยไม่อยากนับ
Mazda2มีรุ่นledอยุ่แต่มันเป็นจานฉายไม่ใช่โปรเจคเตอร์จึงไม่นับ
Navaraถ้าตัวทอปๆเป็นprojector led กะdaylightครับ

ออฟไลน์ trumpetx

Re: รถรุ่นไหนบ้างที่มีไฟหน้าprojector LEDครับถ้าไม่นับdaylight
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 00:17:02 »
เจอพรีอุสทีไร แสบตาทุกที projector led ขอบ accord ดีกว่าน่ะ ไม่แสบเท่า toyota

ออฟไลน์ pony

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 00:21:32 »

แก้ไขให้แล้วครับ ขออยุญาตินับเฉพาะ projector led เท่านั้นครับ ส่วนdaylightนั้นมันเป็นledอยู่แระเลยไม่อยากนับ
Mazda2มีรุ่นledอยุ่แต่มันเป็นจานฉายไม่ใช่โปรเจคเตอร์จึงไม่นับ
Navaraถ้าตัวทอปๆเป็นprojector led กะdaylightครับ

ขอบคุณครับ แสดงว่า Nissan จัดให้แบบเต็มๆเลยนะเนี่ย รุสึกว่า LED Projector ใน navara นี้ได้ในเกือบทุกรุ่นเลยทีเดียวดีๆๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: รถรุ่นไหนบ้างที่มีไฟหน้าprojector LEDครับถ้าไม่นับdaylight
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 02:03:47 »
ส่วนใหญ่ LED โรงงานก็จะเป็น daylight อยู่แล้วครับ นอกจาก LED แว้นที่ทำข้างนอก ก็อาจเป็นสีฟ้าบ้างอื่นๆบ้าง ส่วนความแพร่หลายก็พอสมควร กล่าวมาถูกต้องแล้ว

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 05:31:27 »
NISSAN NP300 NAVARA ครับส่วน ALL NEW TRITON ไม่แน่ใจ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 06:04:51 »
Audi A6 A7 A8
เป็นออฟชั่น

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 08:09:18 »
อย่าลืม Corolla Altis ES Sport กับตัว 1.8V นะครับ เพราะเป็น LED Projector เช่นกัน

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 08:10:54 »
ที่แน่ๆ ของ Cayenne minor จะเอาไฟ LEDเพิ่ม 4แสนกว่าจากราคารถ ฮ่วยยย HRV X trail ยังมี หึๆ

ออฟไลน์ focus man

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 09:21:56 »
CX5 ไฟ DRL ไม่เป็น LED ....  ไม่มีอะไรมาบอกกล่าวเฉยๆว่า DRL ไม่จำเป็นต้อง LED เสมอไป

HONDA
ที่แน่ๆ ของ Cayenne minor จะเอาไฟ LEDเพิ่ม 4แสนกว่าจากราคารถ ฮ่วยยย HRV X trail ยังมี หึๆ

HONDA PCX 150i  ไฟหน้า ไฟท้าย ไฟเลี้ยว LED ทั้งคัน.....  อิอิ   ;D

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 10:32:57 »
CX5 ไฟ DRL ไม่เป็น LED ....  ไม่มีอะไรมาบอกกล่าวเฉยๆว่า DRL ไม่จำเป็นต้อง LED เสมอไป

HONDA

HONDA PCX 150i  ไฟหน้า ไฟท้าย ไฟเลี้ยว LED ทั้งคัน.....  อิอิ   ;D
55555555555555555

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 16:09:50 »

HONDA

อ้อ เป็นไฟสีส้มใช่มะครับ ผมก็ว่าแระcx5ทำไมไม่มีdaylight ที่แท้มันเอาdaylightสีส้มสะงั้น
ปล.เดวคนจะงง daytime running light กับ daylight มันก็ตัวเดียวกันอ่ะแหละ แบบว่าเรียนย่อๆ