ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรืาองการเติมน้ำมันรถbmw320d ควรเติมน้ำมันตัวไหน  (อ่าน 4848 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
เวลาไปเติมปั๊ม มีดีเซลธรรมดากับดีเซลพรีเมี่ยม ควรเติมอันไหนครับ. กลัวไปต่างจังหวัดจะไม่มีให้เติมนะครับ

ออฟไลน์ PedF001

• Jr. Member
  • **
ปกติเติมแต่ พวกพรีเมียม วีพาวเว่อ ครับ เคยลองเติมดีเซลปกติอยู่หลายครั้งก็ไม่มีปัญหานะครับ แต่ถ้ากดเต็มจะเห็นควันออกต่างกันชัดเจนครับ

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
ดีเซลธรรมดาของ Caltex ครับ

ออฟไลน์ pongsakorn11

ถ้าต่างจังหวัดมีปั๊มเชลล์ก็เติม วีเพาเวอร์เลยครับ. เเต่ถ้าไม่มีก็เติมดีเซลธรรมดา

ออฟไลน์ Zx-III

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Pat.Lee

ปกติผมเติมจะ Diesel Premium เพราะน้ำมันน่าจะสะอาดกว่าแต่ถ้า Premium ไม่มีก็เติมดีเซลธรรมดาครับ ยังไม่เคยมีปัญหาอะไร

ขอถามเพื่อนๆ สมาชิกหน่อยครับว่ารู้สึกเหมือนกันไหมว่า Hy-Force ของ PTT เติมแล้วน้ำมันหมดเร็วเมื่อเทียบกับของยี่ห้ออื่นๆ

ออฟไลน์ madboy

ส่วนตัวเติมบางจากครับ

น้ำมันพรีเมี่ยมสำหรับผมไม่ค่อยมีผลอะไรเท่าไหร่

ถ้า ตจว.ก็อยากให้ดูดีๆนิดนึงครับ เจอปั๊มลูกผีลูกคน น้ำมันอะไรไม่รู้อีก สู้เติมน้ำมันที่หลายคนไม่ชอบแต่ปั๊มดูสะอาดน่าจะดีกว่า  ;D

ออฟไลน์ [J]e[w]

ดีเซลเกรดไหนได้หมดครับ ถ้า ตจว เลือกปั้มที่ดูดีหน่อยละกัน
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ฟิวเซฟดีเซลครับ

แต่ตอนนี้ V power ไปก่อนละกัน เผื่อได้รถยุ่นมาขับเล่น

ออฟไลน์ Ruksadindan

Fuel Save D ครับ

ออฟไลน์ hispza

• Full Member
ปกติผมเติมจะ Diesel Premium เพราะน้ำมันน่าจะสะอาดกว่าแต่ถ้า Premium ไม่มีก็เติมดีเซลธรรมดาครับ ยังไม่เคยมีปัญหาอะไร

ขอถามเพื่อนๆ สมาชิกหน่อยครับว่ารู้สึกเหมือนกันไหมว่า Hy-Force ของ PTT เติมแล้วน้ำมันหมดเร็วเมื่อเทียบกับของยี่ห้ออื่นๆ
เป็นเหมือนกันครับ ลองมา 3 ถัง อัตราการสิ้นเปลืองน้อยลงแปลกมาก

ออฟไลน์ despinaauto lci

• MONEY
    Ptt Hyforce

ไม่รูัสึกว่าเปลิองครับ  กินน้ำมันตามที่เคย review ไว้ครับ
Last id: despinaauto
2003-ACCORD 3.0 gen 7(2008 sold)
2006-CIVIC FD 1.8(2012 sold)
2008-ACCORD 2.4 gen 8(2013 sold)
2012-E250 CGI
2013-520i F10
2013-E200 coupe sport facelift
2014-528i F10 lci M Sport
2014-320d F30 upgrade m performance power

ออฟไลน์ Darkart

เติมดีเซลธรรมดาก็ได้ครับ Caltex Shell Caltex Shell Esso   
ถึงสิ้นเดือนก็เติมน้ำมันดีเซล พวกเกรดPremium  Shell V-Power Diesel / Caltex Power Diesel + Techron D สักหน่อยก็ดี ช่วยชะล้างเขม่าที่หัวฉีดครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์