ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่องเกี่ยวกับเทคโนโลยีสักหน่อยนะครับ  (อ่าน 2969 ครั้ง)

ออฟไลน์ buggaboo

• Newbie
  • *
มีใครคิดเหมือนผมไหมครับว่า google กำลังคืบคลานเข้ามาครอบงำการดำเนินชีวิตของพวกเรากันมากขึ้นทุกวัน  เทคโนโลยีของ google แทบครอบคลุมในทุกๆด้านของชีวิตประจำวันเราได้เลย มี google app หลายๆตัวที่สัมพันธ์กับการดำิิเนินชีวิต การทำงาน ฯลฯ เช่น google map, google mobile app, google latitude, google wab, และจะมี google wave ที่จะทำให้การ chat เปลี่ยนแปลงไปโดยสิ้นเชิง  โดยเฉพาะ google search นี่ใครๆก็รู้จักและใช้งานกัน ฉลาดขนาดหาราคาสินค้าได้ หาราคาของสินค้าได้อีกว่า ร้านไหนขายถูกกว่าที่ร้านเราไปดูไว้หรือไม่ โดยการถ่ายรูป barcode แล้วออน์ไลน์ถาม Mr.Google เขาแหนะ ฯลฯ ผมว่าอีกหน่อยคงมี Google toilet ที่ว่า พอเราปัสสวะลงไป มันคง peep มาเครื่องเราเลย บอกว่าตอนนี้ระดับน้ำตาลเราเป็นอย่างไร แนวโน้มจะเป็นโรคอะไร และควรไปหาหมอที่ไหน โรงพยาบาลอะไรอยู่ใกล้ที่สุด ไปอย่างไร ถ้าขับรถไปเองก็จะบอกทางให้ ถ้าจะนั่งรถเมล์ไปก็จะบอกสายรถเมล์ให้ จะให้โทรจองนัดคิวหมอให้ด้วยไหม 55555  อีกหน่อยมันคงฉลาดขนาดนั้น

หรือว่าอีกไม่นานจริงๆ ชีวิตเราคงขาด Mr. Google ไม่ได้เสียแล้ว  นึกอะไรไม่ออก บอกอะไรไม่ถูก อยากรู้อะไร ถาม กูได้ กูเกิ้ล.

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
อากู๋(เกิ้ล) นี่แหละครับ ฉลาด และ รอบรู้ที่สุดในโลกแล้ว

นึกอะไรไม่ออก ถามกูเกิลได้เลย มีคำตอบให้เสมออะ อิอิ

ออฟไลน์ tommaris

• Sr. Member
คงไม่ใช่ที่จีน เห็นคนใช้แต่ baidu  ;D

ออฟไลน์ muying

คงไม่ใช่ที่จีน เห็นคนใช้แต่ baidu  ;D

ิอันนี้ดีกว่า อากู๋อีกครับ  มี mp3 วีดีโอ mv ให้โหลดด้วย ชอบมากมาย

ออฟไลน์ !ce

• Jr. Member
  • **

แต่ "ไป่ตู้" ที่ใช้กันแซงหน้า กูเกิล ก็ยังหาคำว่า "เทียนอันเหมิน" หรือ "ทิเบต" ไม่ได้นะครับ ไม่เชื่อลองดู อิอิ  :D
" ROME WAS NOT BUILT IN ONE DAY !! "

ออฟไลน์ st_citroen

มันเปลี่ยนภาษาได้หรือเปล่าครับ อ่านไม่ออก

ออฟไลน์ akejuven

• Newbie
  • *
ผมก็ใช้แต่ google เหมือนกันครับ
??????????? ?????????????