ผู้เขียน หัวข้อ: เชฟโลเล็ต โซนิค5ประตูเริ่มมีปัญหา ช่วยผมทีครับ  (อ่าน 3244 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanakorn

• Full Member
ปัญหาแรกเวลาถอยหลังแล้วหักพวงมาลัยไม่ว่าจะซ้ายหรือขวาจะมีเสียงครืดแล้วสั่นเหมือนเบรคติดตั้งแต่รถพึ่งออกไปถามศูนย์มาได้คำตอบว่ารถอาจจะยังไม่เข้าที่รอให้พ้นพันโลก่อนครับ ตอนนี้เลยมาสองหมื่นโลเกือบสองปีแล้วก็ยังไม่หาย เคยไปเช็กหมื่นโลแรกได้คำตอบว่าเป็นเรื่องปกติของรถรุ่นนี้ครับเบรกคลายตัวช้าเพราะอีซียูเอบีเอสแก้ไขไม่ได้ครับ ผมกลัวขับๆอยู่แล้วเบรกติดมากครับ ปัญหาที่สองตอนนี้รถเริ่มแอร์ไม่ค่อยเย็น พอจอดติดไฟแดงเหมือนแอร์ตัด จอดนานๆที่โล่งๆแอร์ตัดต้องขับไปซักพักถึงเริ่มเย็น ผมยังไม่ได้เข้าศูนย์ผมกลัวช่างจะบอกว่าเป็นปัญหาปกติของรถรุ่นนี้ครับพี่ ผมอยู่ชลบุรีครับ ถ้าผมจะลงทุนเอารถไปเข้าศูนย์ที่กรุงเทพเขาจะพอมีทางแก้ไขบ้างไหมครับ ถ้ามีแนะนำศูนย์ว่าแถวไหนดีที่จะทำให้อะไรอะไรดีขึ้นครับ แล้วก็ปกติรุ่นนี้เกียร์กระตุกเป็นปกติใช่ไหมครับผมเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ไปที่หมื่นโลก็ยังเป็นกระตุกผมรับได้แต่ผมกลัวพังก่อนวัยอันควรครับ เพราะผมยอมรับปัญหาตั้งแต่ก่อนซื้อ แต่ผมจะพยายามค่อยๆแก้ปัญหาแล้วปล่อยผ่านในเรื่องเล็กๆน้อยๆ เพราะผมใช้รถเก่าๆมาโดยตลอดแต่ผมจะซื้อรถที่ผมชอบโดยไม่ฟังเสียงรอข้าง
แล้วค่อยๆแก้ไขไปครับ
ขอบคุณทุกท่านที่มาแนะนำออกความคิดเห็นครับ

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
Re: เชฟโลเล็ต โซนิค5ประตูเริ่มมีปัญหา ช่วยผมทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2014, 21:54:45 »
ลองหาข้อมูลในเวปรถรุ่นนั้นๆดูก่อนก็ได้คับ แล้วค่อยโทรถามศูนย์ก่อนขับมาให้ดู ถ้าเขาบอกเปนปรกติของรถรุ่นนี้ ขอขับรถ Test Drive ดูสิครับว่าเป็นรึเปล่าแล้วค่อยคุยใหม่
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

promt

• บุคคลทั่วไป
Re: เชฟโลเล็ต โซนิค5ประตูเริ่มมีปัญหา ช่วยผมทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2014, 22:07:49 »
เรื่องแอร์ เข้าร้านข้างนอกดีกว่าครับ ช่างเก่งกว่าศูนย์

จากที่ Test drive sonic 5 ประตู ไม่มีปัญหาที่ว่ามาครับ (ผมอาจจะเทสต์ระยะเวลาสั้นไปหน่อย)