ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามหน่อยครับเรื่อง eco car  (อ่าน 7332 ครั้ง)

ออฟไลน์ aekccc

• Newbie
  • *
ขอถามหน่อยครับเรื่อง eco car
« เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 09:16:41 »
คือผมได้เอารถไปเข้าศูนย์ และได้คุยกับเซลท่านนึง
เค้าบอกว่า นิสสัน อีโคคาร์ เป็นแค่ข่าวโปรโมทจริงเป่าคับ >:(

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
Re: ขอถามหน่อยครับเรื่อง eco car
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 09:29:34 »
ขึ้นชื่อว่าคนเป็นเซลล์นี่เชื่อถือไม่ค่อยได้จริง ๆ ด้วยแฮะ

ออฟไลน์ teana8383

• Newbie
  • *
Re: ขอถามหน่อยครับเรื่อง eco car
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 09:43:04 »
เอารถยี่ห้ออะไร? ไปเข้าศูนย์ฯ ไหนครับ? คุยกับเซลส์ชื่ออะไร?
Eco Car ของทาง Nissan เขาจะเปิดตัวประมาณกลางๆ เดือนมีนาคมนี้แล้วล่ะครับ ตัวเป็นๆ ก็เริ่มให้ผู้เกี่ยวข้องได้ลองลูบๆ คลำๆ ดูแล้ว บางท่านก็ได้ทดลอง test drive ใน track สั้นๆ ไปแล้ว
หากอ่านดูใน website นี้ จะพบว่าทางคุณ Jimmy และ Homy เขาติดตามข่าวสารนำมาเสนอเป็นระยะ ลองย้อนไปดูเรื่องเก่าๆ สิครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 10:26:20 »
ขอบคุณครับ..ผมเอานาวาร่าไปเข้าศูนย์มาครับ
พอดีเคยเอารูปรุ่นเก่าให้แฟนดูแล้วแฟนผมชอบมากมาย
เลยรอนะครับ...แต่ผมก็เห็นที่ศูนย์มีใบปลิวแจกนะครับแต่ถามเซลล์
เค้าบอกมาอย่างที่กล่าว ;D

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 10:56:28 »
ถ้าผมเป็นผู้จัดการศูนย์นั้น มีหวังได้เรียกเข้าไปอบรมยกใหญ่เลยล่ะ

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 11:02:59 »
-_-' sale มัน.......  
เหมือนกันกับตอนแม่ผมไปดูรถเลย ไปขอดูน้องธิดา (Tiida ผมชอบเรียกธิดาดูน่ารักดี :D ) เพราะที่บ้านใช้นิสสันมาตลอด
แล้วไอ้ sale ที่ ศูนย์นี้ละมันเคยบ่นว่าทำไมไม่ซื้อกับเขา ( คันก่อนมาซื้อที่ กทม เพราะน้องทำงานอยู่ ) ครานี้เลยมาซื้อซะ ตอนนั้น นาวาร่ากำลังเปิดตัว พวกผมก็ไปขอดูน้องธิดา พวกว่า ขนรถไปเก็บแล้ว (อ้าวววว ) แม่เลยบอกว่าสนใจจะซื้อ ขอลองขับหน่อย พวกก็อิดๆอ๊อดๆ บอกรอแป๊บ มันปล่อยให้แม่กับผมรออยู่เกือบชั่วโมง ผมเลยอื่มนะไม่ขายก็ไม่ซื้อ... เลยพากันออกไปศูนย์ฮอนด้า พวกบริการยังกะฟ้ากะเหว อยากขับอะไรให้ขับหมด ดูอะไรให้ดูหมดดูแลดีมากๆ แม่ผมเลยไปถ้อย FD ที่นั้นซะเลย  :P

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 11:37:55 »
ไหนครับ

เซลส์เจ้าไหน โชว์รูมไหน

ขอด่าหน่อย!

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 11:44:45 »
คือผมได้เอารถไปเข้าศูนย์ และได้คุยกับเซลท่านนึง
เค้าบอกว่า นิสสัน อีโคคาร์ เป็นแค่ข่าวโปรโมทจริงเป่าคับ >:(

หุ หุ สงสัยเซลส์คนนี้ เพิ่งออกมาจากถ้ำล่ะมั้ง

ไม่ได้ update ข้อมูลข่าวสารเล้ยย

ออฟไลน์ Valkilrey

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 12:23:10 »
ได้แต่ภาวนาให้มีเซลล์แบบนี้ไม่กี่คน ไม่งั้นอนาคต Nissan ในการปั้นยอดขายเยอะๆ คงร่วงกราว.....

ออฟไลน์ Kman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 12:47:55 »
.....เจ้าของกระทู้ สร้างเรื่องแน่นอนครับ ขนาดยาม กะช่าง ศูนย์ที่ผมพาน้อง ธิดา เช็ค ระยะสามหมื่นโล
ยังรู้เรื่อง นิสสัน อีโอคาร์ เลย รู้กระทั่งว่ามีตั้ง 7 รุ่น เริ่มที่สามแสนปลายๆจนไปถึง ห้าแสนต้นๆโน่น
แถมสีมีให้เลือกมากกว่า TIIDA อีก เอากะเขาสิ
....แถม เซลล์ของมาสด้าที่ผมซื้อมาสด้าสาม ยังรู้เลยครับว่า นิสสันจะออกรถใหม่ รุ่นนี้....
....แถมแต่ล่ะศูนย์ของนิสสันจะแจก ปฎิทินพกพารูป นิสสันอีโอคาร์
แจกลูกค้าทุกคน เวลาเข้าศูนย์
   ...ผมว่าถ้าแน่จริงบอกชื่อศูนย์มาก็ดีน่ะครับ
เพราะช่วงนี้ ศูนย์ทุกศูนย์ ของนิสสัน จะให้กรอกแบบประเมินความพึงพอใจ คะแนนตั้งแต่ 1-10 คุณ วงกลมคะแนนไหนไปครับอยากรู้..แล้ว มีข้อคิดเห็นเสนอไปด้วยหรือป่าวว่า เซลล์ไม่รู้เรื่องนี้
....เดี๋ยวใครๆเขาจะเหมารวมว่า เซลล์นิสสัน อยู่ในรูกันหมด.....อายแทน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2010, 12:57:12 โดย Kman »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 13:09:18 »
.....เจ้าของกระทู้ สร้างเรื่องแน่นอนครับ ขนาดยาม กะช่าง ศูนย์ที่ผมพาน้อง ธิดา เช็ค ระยะสามหมื่นโล
ยังรู้เรื่อง นิสสัน อีโอคาร์ เลย รู้กระทั่งว่ามีตั้ง 7 รุ่น เริ่มที่สามแสนปลายๆจนไปถึง ห้าแสนต้นๆโน่น
แถมสีมีให้เลือกมากกว่า TIIDA อีก เอากะเขาสิ
....แถม เซลล์ของมาสด้าที่ผมซื้อมาสด้าสาม ยังรู้เลยครับว่า นิสสันจะออกรถใหม่ รุ่นนี้....
....แถมแต่ล่ะศูนย์ของนิสสันจะแจก ปฎิทินพกพารูป นิสสันอีโอคาร์
แจกลูกค้าทุกคน เวลาเข้าศูนย์
   ...ผมว่าถ้าแน่จริงบอกชื่อศูนย์มาก็ดีน่ะครับ
เพราะช่วงนี้ ศูนย์ทุกศูนย์ ของนิสสัน จะให้กรอกแบบประเมินความพึงพอใจ คะแนนตั้งแต่ 1-10 คุณ วงกลมคะแนนไหนไปครับอยากรู้..แล้ว มีข้อคิดเห็นเสนอไปด้วยหรือป่าวว่า เซลล์ไม่รู้เรื่องนี้
....เดี๋ยวใครๆเขาจะเหมารวมว่า เซลล์นิสสัน อยู่ในรูกันหมด.....อายแทน
ขอคุณครับ..
ผมไม่เห็นได้กรอกแฟอร์มประเมิณความพึงพอใจเลย...แย่จัง
ผมเห็นมีเป็นใปลิวอย่างที่บอก ปฏิธินก็ไม่ได้...สงสัยคง VIP ไม่พอขับนาวาร่าเนี้ย 555

ออฟไลน์ Valkilrey

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 15:06:05 »
"รู้กระทั่งว่ามีตั้ง 7 รุ่น เริ่มที่สามแสนปลายๆจนไปถึง ห้าแสนต้นๆโน่น แถมสีมีให้เลือกมากกว่า TIIDA อีก"<-- ถ้าข้อมูลนี้เป็นจริง ก็น่าสนใจมากๆ เกี่ยวกับเรื่องราคาและการซอยรุ่นย่อยมากๆ... ลองวิเคราะห์กันหน่อยสิครับ...

มันจะราวๆนี้ไหม...
1 374,000
2 409,000
3 439,000
4 469,000
5 489,000
6 504,000
7 529,000

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 15:22:00 »
364000 - 459000

มีสิบสี
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ teana8383

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 15:39:30 »
เรื่องราคา ทางนิสสัน-ประเทศไทย ยังคง fight กับทางนิสสันมอเตอร์ เพื่อให้ได้ราคาที่น่าจะถูกใจลูกค้าที่สุดเท่าที่จะทำได้ ส่วนเรื่องสีรถนั้นliveshow แม่นแฮะ มี 10 สีจริงๆ (เฉพาะช่วงเปิดตัวนะ เปิดไปแล้วหากสีไหนไม่ work คงโดน delete)

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 20:41:40 »
ด่าด้วยๆๆๆๆๆ   >:(

ออฟไลน์ gta_2525

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 23:46:54 »
โห มีตั้ง7รุ่นเลยหรอครับ แล้วแต่ละรุ่นมันต่างกันอย่างไรแค่ไหนหรอครับ

ออฟไลน์ werachat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 08:19:30 »
 ;D ;D ;D ไปถาม ศูนย์ พัทยา บอกว่ามีมาแน่นอนเขาบอกว่าไปดูรถมาแล้ว ราคาตามที่ทุกท่านลงไว้ครับ   ;D ;D ;D
Tong B13

ออฟไลน์ KhunTon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 14:39:06 »
 >:( แอบอานเงียบๆ ครับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 16:43:24 »
ชักคันไม้คันมือ ขอเดาบ้างดีกว่า

ที่ว่ามี 7 รุ่น ขอเดาราคาและ Option ราวๆ นี้

369,000  เกียร์ธรรมดา Option Basic
   ไม่มี ABS , ไฟเบรคดวงที่ 3 แบบ LED , กุญแจธรรมดา
   Air มือหมุนธรรมดา , Front วิทยุแบบ CD/MP3 1 แผ่น , มาตรวัดธรรมดา , ไฟหน้าธรรมดา , ที่ปัดน้ำฝนธรรมดา
   เบาะผ้า , กระจกไฟฟ้า 4 บาน , เซ็นทรัลล็อค , กระจกมองข้างปรับด้วยมือ , กระจกแต่งหน้าที่แผงบังแดดคู่หน้า
   ล้อกะทะ 14 นิ้ว

399,000  เกียร์ออโต้ CVT Option Basic (+30,000 จากรุ่นเกียร์ธรรมดา)

404,000  เกียร์ธรรมดา Option ระดับ 1 (+ 35,000 จากระดับ Basic)
   ABS+EBD+BA , ไฟเบรคดวงที่ 3 แบบ LED , กุญแจ Immo ,
   Air มือหมุนธรรมดา , Front วิทยุแบบ CD/MP3 1 แผ่น , มาตรวัดธรรมดา , ไฟหน้าธรรมดา , ที่ปัดน้ำฝนธรรมดา
   เบาะผ้า , กระจกไฟฟ้า 4 บาน , เซ็นทรัลล็อค , กระจกมองข้างปรับด้วยไฟฟ้าแต่พับด้วยมือ ,
   กระจกแต่งหน้าพร้อมฝาปิดและไฟส่องสว่างที่แผงบังแดดคู่หน้า ,

434,000  เกียร์ออโต้ CVT Option ระดับ 1

469,000  เกียร์ธรรมดา Option ระดับ 2 (+ 65,000 จากระดับ 1)
ABS+EBD+BA , Airbag คู่ , ไฟเบรคดวงที่ 3 แบบ LED , กุญแจรีโมท-Immo-ระบบกันขโมยเต็มรูปแบบ ,
   Air มือหมุนธรรมดา , Front วิทยุแบบ CD/MP3 1 แผ่น , มาตรวัดเรืองแสง , จอแสดงข้อมูลการขับขี่ , ไฟหน้าธรรมดา , ที่ปัดน้ำฝนแบบมีหน่วงเวลา
   เบาะหนัง , กระจกไฟฟ้า 4 บานพร้อม One-touch และ Jam Protection ที่บานคนขับ , กระจกมองข้างปรับและพับด้วยไฟฟ้าพร้อมไฟเลี้ยวบนกรอบกระจก ,
   เซ็นทรัลล็อค , กระจกแต่งหน้า+ไฟส่องที่แผงบังแดดคู่หน้า ,  กล่องเก็บของที่คอนโซลกลางและเป็นที่ท้าวแขน ,
ล้อแม็ก 14 นิ้ว

499,000  เกียร์ออโต้ CVT Option ระดับ 2 (+ 65,000 จากระดับ 1)

534,000  เกียร์ออโต้ CVT Option ระดับ 3 (+35,000 จากระดับ 2)
ABS+EBD+BA , Airbag คู่ , ไฟเบรคดวงที่ 3 แบบ LED , กุญแจรีโมท-Immo-ระบบกันขโมยเต็มรูปแบบ ,
   Idle Start-Stop , Air-Auto , Front วิทยุแบบมี USB และเล่น i-Pod ได้ , มาตรวัดเรืองแสง , จอแสดงข้อมูลการขับขี่ ,  ไฟหน้าออโต้ , เซ็นทรัลล็อคพร้อมออโต้ล็อค , ที่ปัดน้ำฝนแบบมีหน่วงเวลา
   เบาะหนัง , กระจกไฟฟ้า 4 บานพร้อม One-touch และ Jam Protection ที่บานคนขับ , กระจกมองข้างปรับและพับด้วยไฟฟ้าพร้อมไฟเลี้ยวบนกรอบกระจก ,
   กระจกแต่งหน้า+ไฟที่แผงบังแดดคู่หน้า ,  กล่องเก็บของที่คอนโซลกลางและเป็นที่ท้าวแขน , ที่เก็บของใต้เบาะนั่งคู่หน้า ,
   แผ่นบังตาที่เก็บของท้ายรถ , ไฟตัดหมอกหน้า-หลัง ,  ล้อแม็ก 15 นิ้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2010, 17:05:56 โดย P_Wut »

ออฟไลน์ prachaja

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 17:06:36 »
ขอให้รุ่น top เป็นรุ่น SR  ;D หรือเปิดประทุนยิ่งดี  ::)

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 22:25:33 »
โอ้โห รุ่นท็อป ราคาก็ไม่แพง ของเล่นเยอะดี

ออฟไลน์ sakano

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 01:06:38 »
ชักคันไม้คันมือ ขอเดาบ้างดีกว่า

ที่ว่ามี 7 รุ่น ขอเดาราคาและ Option ราวๆ นี้

369,000  เกียร์ธรรมดา Option Basic
   ไม่มี ABS , ไฟเบรคดวงที่ 3 แบบ LED , กุญแจธรรมดา
   เบาะผ้า , กระจกไฟฟ้า 4 บาน , เซ็นทรัลล็อค , กระจกมองข้างปรับด้วยมือ , กระจกแต่งหน้าที่แผงบังแดดคู่หน้า

399,000  เกียร์ออโต้ CVT Option Basic (+30,000 จากรุ่นเกียร์ธรรมดา)

404,000  เกียร์ธรรมดา Option ระดับ 1 (+ 35,000 จากระดับ Basic)
   ABS+EBD+BA , ไฟเบรคดวงที่ 3 แบบ LED , กุญแจ Immo ,
   เบาะผ้า , กระจกไฟฟ้า 4 บาน , เซ็นทรัลล็อค , กระจกมองข้างปรับด้วยไฟฟ้าแต่พับด้วยมือ ,
   กระจกแต่งหน้าพร้อมฝาปิดและไฟส่องสว่างที่แผงบังแดดคู่หน้า ,

434,000  เกียร์ออโต้ CVT Option ระดับ 1

469,000  เกียร์ธรรมดา Option ระดับ 2 (+ 65,000 จากระดับ 1)
   Air มือหมุนธรรมดา , Front วิทยุแบบ CD/MP3 1 แผ่น , มาตรวัดเรืองแสง , จอแสดงข้อมูลการขับขี่ , ไฟหน้าธรรมดา , ที่ปัดน้ำฝนแบบมีหน่วงเวลา
   เซ็นทรัลล็อค , กระจกแต่งหน้า+ไฟส่องที่แผงบังแดดคู่หน้า ,  กล่องเก็บของที่คอนโซลกลางและเป็นที่ท้าวแขน ,
ล้อแม็ก 14 นิ้ว

499,000  เกียร์ออโต้ CVT Option ระดับ 2 (+ 65,000 จากระดับ 1)

534,000  เกียร์ออโต้ CVT Option ระดับ 3 (+35,000 จากระดับ 2)
   Idle Start-Stop , Air-Auto , Front วิทยุแบบมี USB และเล่น i-Pod ได้ , มาตรวัดเรืองแสง , จอแสดงข้อมูลการขับขี่ ,  ไฟหน้าออโต้ , เซ็นทรัลล็อคพร้อมออโต้ล็อค , ที่ปัดน้ำฝนแบบมีหน่วงเวลา
   กระจกแต่งหน้า+ไฟที่แผงบังแดดคู่หน้า ,  กล่องเก็บของที่คอนโซลกลางและเป็นที่ท้าวแขน , ที่เก็บของใต้เบาะนั่งคู่หน้า ,
   แผ่นบังตาที่เก็บของท้ายรถ , ไฟตัดหมอกหน้า-หลัง ,  ล้อแม็ก 15 นิ้ว

อ่าา...ถ้าเดาได้ขนาดนี้

ช่วยเดาเลขของหวย งวดนี้ให้ด้วยซิครับ

:o

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 00:36:35 »
^

อย่าซีเรียสครับ  เดาเอามันส์

แค่ว่า เอา concept ส่วนตัว มา apply

1. รุ่นต่ำสุดของเกียร์ออโต้ ไม่เกิน 4 แสนบาท และมีอุปกรณ์เบสิคๆ เท่านั้น

2. รุ่นท็อป ยังถูกกว่ารุ่นต่ำสุดของรถ 5 ประตู 1.5 ในตลาดปัจจุบัน (คือ 2  รุ่นต่ำสุด 5.35 แสนบาท)

แค่นั้นแหละครับ

ที่เหลือ ก็ยัดๆ แบ่งๆ Option ปลีกย่อย ให้มันดูสมเหตุสมผลเท่านั้น

ปล. แต่กว่าจะเดาเสร็จ กินเวลาเป็นชั่วโมงเลยนะนั่น