ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ยอมลดภาษีให้ Toyota ขู่เลิกผลิต Prius  (อ่าน 18422 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: ไม่ยอมลดภาษีให้ Toyota ขู่เลิกผลิต Prius
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 00:14:58 »
ถ้าเลิกผลิตจริงๆ พี่โตคงบ้าไปแล้ว
รุ่นนี้(เกือบจะเป็น)รถที่โตโยต้าเกือบทุกที่จะต้องขายแล้ว

ไม่เว้นแม้แต่เอกวาดอร์ อินเดีย อีกด้วย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ korkongzz

• Sr. Member
Re: ไม่ยอมลดภาษีให้ Toyota ขู่เลิกผลิต Prius
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 12:15:50 »
แล้วสุดท้าย เรายอมให้บริษัทต่างชาติมามีอำนาจเหนือประเทศไทยเหรอครับ

เราต้องยอมทุกอย่างหรอครับ (เลือดรักชาติพุ่ง 555)

ไม่ผลิต ก็ไม่ง้อครับ สำหรับผม ตอนนี้ ไม่เคยมองรถแบรนด์นี้เลย

ผมคิดว่า ยังมีเครื่องยนต์ชนิดิื่นที่ดีกว่านี้ ไฮบริด กว่าอีก เช่น ดีเซล ของ WV  ไง แต่แพงไปสำหรับคนทั่วๆไป

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 23:05:18 »
^
^
^
^

จิงคับ ที่ว่ามันแพงมากสำหรับคนทั่วไป ทั้งๆ ที่มันดีมากจริงๆ โตโยต้าถึงครองยอดขายอันดับหนึ่งในไทย สองแสนกว่าคัน เพราะเค้าไมได้ทำรถดีที่สุด แต่เค้าทำรถที่คนทั่วไปสามารถหาซื้อได้ ถึงมันจะไม่ดีมาก แต่มันไม่ได้แย่จนรับไม่ได้ จริงมั้ยครับ