ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 6 ธันวาคม 2014 //  (อ่าน 2945 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

DR!VE By J!MMY วันนี้

J!MMY กลับมาจากญี่ปุ่นแล้วครับ

มาคุยเรื่องตัวเลขยอดขายรถยนต์เดือนก่อนๆ
รวมทั้ง เรื่องของรถที่ได้ไปลองขับมาจากญี่ปุ่น
ทั้ง Nissan March NISMO S , Note NISMO S
และ...(ถ้ามีเวลา) Fairlady Z Nismo กับ GT-R Nismo

ส่วน Toyota MIRAI FCV ยกไปสัปดาห์หน้า

แล้วก็จะมีเพลงใหม่มาเปิดให้ฟัง
รวมทั้ง จะเริ่มเปิดเพลง คริสต์มาส กันตั้งแต่สัปดาห์นี้เป็นต้นไป

อยากจะถามอะไร ฝากคำถามมาได้เลยครับ
รวมทั้งคำถามที่ คุณแพน หรือผม ตอบไม่ทันในสัปดาห์ก่อน
ก็ลองส่งกันมาได้ครับ ที่นี่ ตรงนี้เลย

ตอบให้เฉพาะ ตอนออกอากาศสด ในรายการเท่านั้น

ฟังกันได้ทาง FM 93.5 MHz.
บ่าย 4 โมงเย็น - 6 โมงเย็น วันนี้ ครับ

ออฟไลน์ deathsheep

ขออนุญาติทุบโหลดองแตงกวานะครับพี่จิมมี่

ขออนุญาติทวง  NISSAN  GT Academyครับ

ออฟไลน์ Popular

• Newbie
  • *
Peugeot 308 (2014) มีโอกาสเข้าไทยไหมครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

มีสถานที่ไหนเกี่ยวกับรถในโตเกียวที่น่าไปบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อย ในแผนมี Toyota Mega Web น่าไปไหม

แล้วก็ Model รถในโตเกียวซื้อที่ไหนดีครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ไม่รู้มีคนถามรึยัง

อยากถามว่า ถ้ารถที่มีเบรคมือเป็นแบบไฟฟ้า
กรณีเบรคเท้าใช้งานไม่ได้ เราจะแก้ไขขณะรถยังวิ่งอยู่ยังไงครับ
คือสังเกตุว่ารถรุ่นใหม่ๆ จะพยายามอัพตัวไปเป็นเบรคมือไฟฟ้าแล้ว
เผื่อมีวาสนาได้ขับกับเค้า เคยเบรคเท้าหาย ก็ได้อาศัยเบรคมือช่วยประคับประคอง
แต่ถ้าเบรคมือไฟฟ้า ผมต้องใช้วิธีไหนดีครับ
ไม่รู้เรียบเรียงศัพย์ถูกไหม

ออฟไลน์ game.jirapat

• Jr. Member
  • **
Suzuki LapinChocolat กับ Honda NOne สองคันนี้ คันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ และ เรื่องศูนย์บริการยังห่วงอยู่หรือป่าวครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ช่วยแนะนำที่ซื้อโมเดลรถด้วยครับในเมืองไทย
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ sam99

• Newbie
  • *
อยากให้พี่จิมมี่เปรียบเทียบอัตตราเร่ง นิสสัน xtrail เครื่อง2.0 ฉีดตรง กับฮอนด้าcrvเครื่อง 2.0ตัวไหนอัตตราเร่งดีกว่ากันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2014, 17:08:44 โดย sam99 »

ออฟไลน์ Cnx_man

• Newbie
  • *
ในสายตาพี่จิมมี่ คิดเห็นประการใด กับ HRV (ช่วงล่างคานบิดของ jazz
เทียบกับ civic มันต่างกันมากไหม)
และพี่มีโอกาสจะได้ทดลองขับและเขียน first impression เร็วๆนี้ไหม

ปล. ไม่ได้เร่ง ถามเฉยๆ เพราะรู้ว่า 1 เดือน พี่ได้ทดลองรถไม่ต่ำกว่า 4 คัน รักษาสุขภาพด้วยครับ
อย่าหักโหม. ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2014, 17:39:21 โดย Cnx_man »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอบคุณครับ

:) :) :)