ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ขอถามเกี่ยวกับแอร์พอร์ตลิ้งก์หน่อยครับ ++  (อ่าน 3936 ครั้ง)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
สงสัยอ่ะครับว่าเสียงดังระหว่างสถานีรามคำแหงกับหัวหมากมันคือเสียงอะไรครับ
ทำไมมันดังมากขนาดนั้น บางครั้งตอนผ่านมีคนกรี๊ดซะลั่นรถไฟฟ้าเลย

ปล. แล้วเขาจะทำทางเชื่อม MRTมั้ยอ่ะครับ หรือจะปล่อยเอาไว้อย่างนั้นอ่ะ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: ++ ขอถามเกี่ยวกับแอร์พอร์ตลิ้งก์หน่อยครับ ++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 20:02:11 »
เรื่องเสียงไม่ทราบครับเพราะไม่เคยนั่ง คนกรี๊ดก็เกินไปหน่อย
ส่วนเรื่องทางเชื่อมกับ MRT นั้น เคยได้ยินมาว่าจะสร้างสกายวอล์ค

ออฟไลน์ YenChar

Re: ++ ขอถามเกี่ยวกับแอร์พอร์ตลิ้งก์หน่อยครับ ++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 20:15:41 »
เท่าที่เคยได้ยินคนเล่ามา

เสียงสลับรางครับ

ออฟไลน์ p-Navierstoke

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 20:16:40 »
ผมก็ได้ยิน มันเหมือนรถสะดุดข้อต่อที่รางป่ะครับ(เสียงตึกๆ) :o

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 20:18:46 »
มันมีเสียงอะไรหรอครับ   ตอนเปิดใหม่ๆผมนั่ง ไม่มีเสียงอะไร หรือ เจ้าขบวรด่วนมันสร้าง ปัญหาจากการวิ่งเร็วมาก จนน่ากลัว ทำให้เหล็กเสีย? หรือสายไฟ?

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 21:59:20 »
แหะๆ ไม่เคยสนใจฟังเลยครับ หรือ มันไม่มีหว่า
ผมขึ้นแต่ Express นะครับ

ออฟไลน์ wic3350

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 22:30:14 »
มันจะดังเฉพาะที่ตู้กลาง ตรงตำแหน่งแขนที่ยื่นขึ้นไปสัมผัสกับเส้นลวดบนเสา ถ้าอยู่ตู้หัวกับท้ายจะไม่ได้ยินครับ

เค้าบอกว่า มันเป็นเสียงตอนหดแขนลง และตอนยกแขนกลับขึ้นไป เพราะช่วง หัวหมาก-รามคำแหง เป็นจุดสลับเขตการจ่ายไฟฟ้าให้ตัวรถ
ช่วงนั้น รถจะหมดแรงเร่ง เหมือนปล่อยไหลเฉย แอร์จะหยุดทำงานไปชั่วขณะครับ 

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 23:18:34 »
ไม่เคยสังเกตุเลย นั่งรถด่วนมองรถข้างล่างสนุกดี ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ nakung

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 01:49:29 »
ปกติครับ เสียงสลับราง

แต่มันดังทำให้ตกใจจริงๆแหละ ได้ยินเฉพาะกลางขบวน