ผู้เขียน หัวข้อ: เบาะสีเบจ ไม่ค่อยนิยมหรอครับ  (อ่าน 13771 ครั้ง)

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
Re: เบาะสีเบจ ไม่ค่อยนิยมหรอครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 16:34:10 »
ใช้รถนานๆ จะทราบเองครับว่า สีเบจ มันจะเก่า+โทรมไวกว่า ดูแลยากกว่า เลอะง่ายกว่า ทำความสะอาดยากกว่า .... สีดำ

**EX... สีกางเกงยีนส์ตกใส่ เบาะสีดำ จะดูไม่ออก ...แต่ถ้าเบาะสีเบจ เห็นชัดเจน ทิ้งไว้นานทำความสะอาดยากกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2014, 16:36:23 โดย hong_G »

ออฟไลน์ capton

Re: เบาะสีเบจ ไม่ค่อยนิยมหรอครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 18:12:34 »
ใช้เบาะดำมาตลอด พอมีโอกาสได้ใช้รถตู้ H1 สาบานเลยว่าจะไม่ใช้สีเบจอีก แต่เบาะสีดำก็เลอะแต่น้อยกว่า
ส่วนตัวชอบเบาะส้ม Bmw ที่สุด ครับ

ออฟไลน์ golf8023

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 18:18:34 »
10ปีก่อน สีเบจมันดูหรูหราไฮโซ ผมออกหน้าหมูมาก็สีเบจ สวยหรูอย่าบอกใคร
11ปีผ่านไป ไม่เอาแล้วครับสีเบจ ตามซอกตามขอบเห็นคราบดำชัดมาก แล้วเช็ดให้ออกนี่ยากสุดๆ คือถ้าจะเอาสีเบจต้องดูแลอย่างดีตั้งแต่ออกใหม่ๆมาเลย ที่สำคัญคือสีของส่วนที่เป็นหนังมันจะเปลี่ยนไปตามกาลเวลา แต่สีของชิ้นพลาสติกมันไม่เปลี่ยนตาม กลายเป็นตอนนี้สีภายในไม่เท่ากัน แก้ไม่ได้ด้วย

คันต่อไปขอเป็นสีดำครับ

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 18:42:57 »
สีเบจกลายเป็นสีในตัวธรรมดา
แต่สีดำกลายเป็นอยู่ในตัว Top

ซึ่งเอาจริงๆผมอยากให้เลือกได้นะครับ
ว่าจะเอาสีอะไร ในตัว Top คงจะดีไม่น้อย
เห็นด้วยครับ อยากให้เลือกได้ บางทีอยากได้สีดำบางทีก็เบจ

ตัวเริ่มต้นที่เป็น MT น่าจะมีสีดำ หรือสีเทา บ้างนะครับ แบบว่าเซงมาก รถคันที่อยากได้เกียร์ MT แต่ข้างในสีเบจ เลิกคุยเลยทันที

ออฟไลน์ Yangyang

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 20:00:27 »
ตอนนี้ใช้สีเบจ เคยเอารถน้องเบาะดำมาใช้ มันสบายตาดี รู้สึกภายในมันไม่รบกวนสายตา
คันต่อไปเลือกเบาะสีดำแน่นอน
ใจอยากได้ accord สีเทาดำแต่ไม่มีเบาะดำให้เลือก เลยตัดทิ้งเลยครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 20:10:03 »
ผมไม่ค่อยถือนะ สีดำ สีเบจ สีเทา สีขาว

ขอให้เป็นหนังที่ทำความสะอาดง่าย ๆ สีไม่ลอกก็พอ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 20:32:39 »
มันแล้วแต่ความชอบมั้งครับ ผมเองก็ชอบเบาะดำ ภายในดำ

แต่ถ้าอยากได้จริงๆ เบาะน้ำตาล น้ำตาลแดง BMW ครับ สวยมาก

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 20:52:29 »
เอาจริงๆนะ สีเบจสกปรกยากกว่าเยอะครับยืนยัน ยกเว้นวัสดุที่บุหลังคา

Everest ที่ใช้มาจะ 8 ปีแล้วยังดูใหม่เสมอ มากกว่าเฟียสต้าอายุ 4 ปีซะอีก เบาะดำเห็นฝุ่นง่ายมาก ต้องลง WAX บ่อยๆกว่ามาก

ส่วนตัวถ้าอยากให้เลือกได้ขอเลือก

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 21:21:14 »
ชอบเบาะเบจครับ หรือสีส้ม น้ำตาล น้ำเงิน ก็ได้ เรื่องเลอะ เฉยๆ มันไม่ได้เลอะง่ายขนาดนั้น ถ้าคุณจะรักษาดูแลบ้าง

แต่ไม่ชอบเบาะดำเลย มันมืด หรือ อย่างน้อยๆ เบาะดำ เพดานสีขาว ก็พอรับได้  แต่ดำทั้งเบาะ ดำทั้งเพดาน ผมไม่เอาเลย

ออฟไลน์ Mr Children Namonaki Uta

• Full Member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 21:34:39 »
ชอบเบาะเบจครับ หรือสีส้ม น้ำตาล น้ำเงิน ก็ได้ เรื่องเลอะ เฉยๆ มันไม่ได้เลอะง่ายขนาดนั้น ถ้าคุณจะรักษาดูแลบ้าง

แต่ไม่ชอบเบาะดำเลย มันมืด หรือ อย่างน้อยๆ เบาะดำ เพดานสีขาว ก็พอรับได้  แต่ดำทั้งเบาะ ดำทั้งเพดาน ผมไม่เอาเลย

แต่ผมว่าต้องทุ่มเทดูแลมากสมควรเลยแหล่ะ ไม่ใช่ง่ายๆ แน่ๆ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 21:54:08 »
ไม่ขนาดน้าน

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 22:00:28 »
ผมว่ามันดูสว่าง และกว้างดีนะครับ

แต่สำหระบผมมันรักษายากอ่ะ เลือกสีดำดีกว่า  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 22:46:51 »
ส่วนตัวน่าจะเป็นเพราะอายุที่มากขึ้นครับ
ตอนวัยรุ่นชอบภายในทุกอย่างขอให้เป็นสีดำ ทั้งเบาะและชิ้นส่วน  ชิ้นไหนไม่ใช่สีดำนี่แทบอยากจะแกะออกมาพ่นสีดำกันเลยทีเดียว  รู้สึกว่ามันสปอตครับ55
แต่หลังจากที่เริ่มแก่ขึ้น  อายุสัก 28  เริ่มชอบสีเบจครับ  รู้สึกมันผ่อนคลายเวลาขับรถ  ให้ความสุนทรีมากกว่า  รู้สึกแค่นั้นจริงๆ
แต่ถัาเป็นรถpremium หน่อย แบบe class  ผิวสัมผัสดี   สีดำก็สุนทรีมากครับ  ส่วนเปื้อนยากง่าย สีอะไรไม่มีผล รถผมเปื้อนทุกคันครับ  เพราะชอบทิ้งขยะเกลื่อนรถ  ซกมกมากอิๆๆ

ออฟไลน์ paradorn1

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 23:37:33 »
ผมก็ชอบเบาะสีดำครับ
อีเอ๋ยอีซุซุ แรกพบเร้าใจนัก พอได้ขับ ข้าประจักษ์ชักหวั่นไหว เสียงก็ดัง แรงก็น้อย ต้องค่อยไป แซงทีไรใจจะขาดประหลาดจัง

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 01:16:56 »
คือมันก็เลอะง่ายเท่ากันแหละครับ แต่สีดำมันแอบแฝงเท่านั้นเอง
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 05:57:45 »
ชอบสีเบจ แต่เลือก สีดำ ครับ

พอมีลูกแล้ว สีดำและ"หนัง" เท่านั้น ทั้งน้ำหก ขึ้นเล่นบนเบาะทั้งรองเท้า เศษขนม เอามือป้ายเบาะเวลามือเลอะ อาเจียนเวลาป่วย ฉี่โดยไม่บอก สารพัดครับ

เบาะหนังและสีดำเท่านั้น 555+

ออฟไลน์ Mr Children Namonaki Uta

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 08:40:05 »
ชอบสีเบจ แต่เลือก สีดำ ครับ

พอมีลูกแล้ว สีดำและ"หนัง" เท่านั้น ทั้งน้ำหก ขึ้นเล่นบนเบาะทั้งรองเท้า เศษขนม เอามือป้ายเบาะเวลามือเลอะ อาเจียนเวลาป่วย ฉี่โดยไม่บอก สารพัดครับ

เบาะหนังและสีดำเท่านั้น 555+

เช่นกันเลยครับ หลายรุ่นมีงานออกแบบที่มีภายในสีเบจสวยสุดยิด
แต่ก็จำต้องเลือกสีดำ เพราะความแขยงการต้องบำรุงดูแลรักษาเบาะหนังสีเบจ

ออฟไลน์ nuntapon.s

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 09:34:21 »
สีเบจปัจจุบันมันไม่ใช่สีแบบสมัยก่อนแล้วด้วยแหละครับ  เบจสมัยก่อนมันจะออกเหลืองนวลอยู่แล้วซึ่งถ้าใครใช้รถแบบรักษาบ้างมันไม่เลอะง่ายๆหรอกครับ  รถพ่อผมร่วมยี่สิบปีแล้วก็เคยฟอกครั้งเดียวถึงมีคราบสกปรกบ้างแต่ก็ตามสภาพและอายุครับ   ส่วนสีเบจสมัยนี้จะออกโทนขาวโทนเทาไปเลยเช่นJ32หรือG9เนี่ยยอมรับเลยเลอะง่ายมากโดยเฉพาะคราบเลอะจากกางเกง  รถผมสองปีผมฟอกเบาะคนขับไปสองรอบละแต่ถึงอย่างนั้นภายในเบจก็สบายตากว่าและมันยังช่วยให้ภายในดูสวยเพราะส่วนมากจะทำตัดกับสีคอลโซลเป็นทูโทน หรูดีครับ

ออฟไลน์ BhuBhu

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 11:05:14 »
ชอบสีดำหรือสีเข้มๆ ครับ
เพราะเคยมีสีเบจ พอเก่าแล้วเป็นคราบไม่สวยครับ
สีดำมันมองไม่ค่อยเห็นครับ
ยิ่งที่บ้านมีตัวเล็ก 2 คน ในรถนี่สีเบจนี่ผมไม่เอาเลยครับ

ออฟไลน์ w212cdi

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 16:08:00 »
ผมชอบสีอ่อน เพราะทำให้รถดูสว่างและกว้าง  แต่ชอบสี chestnut เข้มกว่าสีเบจ หน่อยนนึง