ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนจะซื้อกะบะมือสอง แบบ2ตอน งบไม่เกิน500000มิตซู นิสสัน เชฟ อีซูซุตัวไหนดี  (อ่าน 2493 ครั้ง)

ออฟไลน์ sam99

• Newbie
  • *
พอดีเพื่อนต้องการรถ เป็นรถกระบะมือสอง แบบ2ตอนครับ ซึงผมไม่มีความรู้ด้านนี้เท่าไร อยากถามทุกท่านครับ ว่ารถมือสองตัวไหนดีระหว่า มิตซู นิสสัน เชฟ อีซูซุ งบไม่เกิน500000บาทครับ ปีไม่เกียงครับขอใช่ทนๆ
คุณภาพดีๆเห็นว่าเอาไปขนของด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
สองตอนนี่ใช่แค๊ปป่ะครับ
งบห้าแสนก็ได้รถปีใหม่อยู่นะครับ
นาวาร่า ไตรตั้นปี 2013-2014 ได้เลย
ขนของหน่อยนาวาร่าก็ได้สบายๆครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ frame@kk

นาวาร่าที่เพิ่งตกรุ่นเลยครับ ได้ปีใหม่ๆด้วย เผลอๆสภาพไม่ต่างกับรถใหม่เลย

ออฟไลน์ Highway Star

ก็แล้วแต่ชอบเลยครับ
ข้อดี มิตซูคือการโดยสารพื้นที่เบาะหลังกว้างสุดกับช่วงล่างดีไม่นุ่มไม่แข็งไปกับบังคับควบคุม
ส่วนนิสสัน จะดีเรื่องบรรทุก กับความทนทาน ใหญ่บึกบึน แต่เสียตรงช่วงล่างกระด้างไป วงเลี้ยวกว้างเกิน กินน้ำมัน
อีซูซุกับเชฟถ้าหมายถึงตัวเก่าก็เหมือนๆกันแหละ ดีตรง ประหยัดน้ำมัน ช่วงล่างนุ่มนวล จะต่างกันตรงตอนเข้าศูนย์บริการที่ต่างกันคนละเรื่องอีซูซุก็ดีกว่าเยอะอยู่แล้ว ถ้ามีอู่ประจำเชฟก็น่าเล่นกว่าอีซูซุเพราะในสภาพเท่ากันจะได้ราคาถูกกว่า

ส่วนตัวเชียร์นิสสันนาวาราตัวเก่าที่เพิ่งตกเพราะเด่นในเรื่องทนทานกับการบรรทุกถ้าไม่เกี่ยงกับข้อเสียของมันก็น่าเล่นสุดครับ

ออฟไลน์ sam99

• Newbie
  • *
 สองตอนเป็นแค้ปครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ ท่านอื่นว่าไงบ้างครับเด๋วพรุ่งนี้จะเอาไอแพดให้เพื่อนอ่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2014, 21:04:27 โดย sam99 »

ออฟไลน์ Adamas

• Full Member
งบ 5 แสน นี่กัดฟัดเพิ่ม 6 หมื่นได้ มือ 1 แล้วครับ
BT-50 PRO / NEW DMAX จัดได้เลย
คนที่ไม่มีเป้าหมายในชีวิต จะต้องทำงานให้คนที่มีเป้าหมายไปตลอดชีวิต

ออฟไลน์ sriracha

• Full Member
    • alex auto shop
งบตั้ง ห้าแสน จะเล่นมือสองไปทำไมกันครับ

triton ตัวเดิม แค่ ห้าแสนหน่อยๆ แถมตอนนี้ ส่วนลดเป็นแสนอีกต่างหาก
หาจอตรงรุ่น จอแอนดรอย หรือจะขับ all new civic ไม่งั้นก็ ปลั๊กปลดล็อกจอ ที่รถทุกคันควรมี

ออฟไลน์ aun002

• Jr. Member
  • **
งบตั้ง ห้าแสน จะเล่นมือสองไปทำไมกันครับ

triton ตัวเดิม แค่ ห้าแสนหน่อยๆ แถมตอนนี้ ส่วนลดเป็นแสนอีกต่างหาก

ตามนี้เลยครับ คุ้มสุดๆแล้ว เอามือ 1 สบายใจกว่า

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ตอนเดียว= สองประตู ไม่มีแค็บ
สองตอน = สี่ประตู

ส่วนที่คุณอยากได้ แบบมีแค็บ เค้าเรียก ตอนครึ่ง คับ  ;D