ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันโลกราคาลดแบบโหดๆ แต่บ้านเราลดแค่ 2บาทเองเหรอครับ  (อ่าน 8008 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ปตท.ปล้นตังทุนวัน  ;D
;D ;D ;D ;D

ผมว่าควรหาข้อมูลหน่อยนะครับ ว่าน้ำมัน 1 ลิตรมันโดนเก็บค่าอะไรมาบ้าง แล้วค่อยมาพิมพ์แบบนี้

ต้องรู้ด้วยไหมว่าเอาไปชดเชยให้ใคร

คงไม่พ้นท. สิครับ      ไม่เข้าใจนะว่า ทั้งๆที่ข้อมูลที่ออกๆมาเค้าก็ชี้แจงชัดเจนหมดแล้ว ทำไมคนยังคิดถึงอยู่แค่นี้

ทำไม พวกต่างชาติมันไม่ลดตัดราคาไปซะล่ะ ในเมื่อเห็นว่า ปตท ขูดรีด  หรือว่าพวกต่างชาติเค้าไม่ฉลาด

http://www.set.or.th/set/companyholder.do?symbol=PTT&language=th&country=TH 

Google ก็มีนะผู้ถือหุ้นใหญ่คือใคร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2014, 07:47:25 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ GRIMDONUT

• Full Member
ปตท.ปล้นตังทุนวัน  ;D
;D ;D ;D ;D

ผมว่าควรหาข้อมูลหน่อยนะครับ ว่าน้ำมัน 1 ลิตรมันโดนเก็บค่าอะไรมาบ้าง แล้วค่อยมาพิมพ์แบบนี้

ต้องรู้ด้วยไหมว่าเอาไปชดเชยให้ใคร

คงไม่พ้นท. สิครับ      ไม่เข้าใจนะว่า ทั้งๆที่ข้อมูลที่ออกๆมาเค้าก็ชี้แจงชัดเจนหมดแล้ว ทำไมคนยังคิดถึงอยู่แค่นี้

ทำไม พวกต่างชาติมันไม่ลดตัดราคาไปซะล่ะ ในเมื่อเห็นว่า ปตท ขูดรีด  หรือว่าพวกต่างชาติเค้าไม่ฉลาด

http://www.set.or.th/set/companyholder.do?symbol=PTT&language=th&country=TH 

Google ก็มีนะผู้ถือหุ้นใหญ่คือใคร
เห็นด้วยเลยครับถ้าเราตั้งสติดีๆใช้เหตุผลดูข้อมูลที่เป็นจริงจะรู้เลยว่าราคาน้ำมันบ้านเรามันไม่มีอะไรซับซ้อนเลย จะให้ขายสิบกว่าบาทแบบเพื่อนบ้านก็ทำได้ครับถ้าเราไม่เก็บเข้ากองทุนน้ำมันกับไม่เก็บภาษีต่างๆก็แค่นั้นเองครับไม่เห็นจะมีใครปล้นชาติปล้นแผ่นดินอะไรเลยครับ

^^MY LOVE MB^^
[/img]

ออฟไลน์ GRIMDONUT

• Full Member
ซึ่งผมเองก็ไม่เข้าใจทำไมผู้มีส่วนเกี่ยวข้องถึงไม่ออกมาอธิบายให้ประชาชนทราบตั้งแต่มีขบวนการปั่นกระแสราคาน้ำมันบ้านเราจนเป็นword of mouth พอมาชี้แจ้งก็สายไปแล้วเพราะคนเชื่อไปหมดแค่เอาตารางโครงสร้างมาให้ประชาชนดูเลยออกทีวี3,5,7,9,NBT,TPBSพร้อมกันสัก5นาทีก็พอแล้วว่าราคาน้ำมันหน้าโรงกลั่นมัน10กว่าบาทน่ะแต่มาโดยเก็บเข้ากองทุน+ภาษีต่างๆมากมายเลยเป็นราคา30-40น่ะมันไม่ได้มโนราคากันขึ้นมาหรือไปเข้ากระเป๋าใครตรงไหนแค่นี่เองครับ ;D
^^MY LOVE MB^^
[/img]

ออฟไลน์ aun002

• Jr. Member
  • **
ผมว่า ถ้าลดกระชากไป คนที่กระทบใหญ่ คือ ผู้ค้าน้ำมันรายย่อย (เจ้าของปั้ม)
เค้าเลยอาจทะยอยลดหละมั้งครับ

ถูกต้องเลยครับ ไม่งั้น ตายแน่นอน

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
ที่โหดร้ายที่สุดคือ ราคาน้ำมันลดแต่เจ๊เกียวออกมาประกาศว่า"ค่าตั๋วรถโดยสารจะไม่มีการลด"

ออฟไลน์ seamonkey

• Sr. Member
ซึ่งผมเองก็ไม่เข้าใจทำไมผู้มีส่วนเกี่ยวข้องถึงไม่ออกมาอธิบายให้ประชาชนทราบตั้งแต่มีขบวนการปั่นกระแสราคาน้ำมันบ้านเราจนเป็นword of mouth พอมาชี้แจ้งก็สายไปแล้วเพราะคนเชื่อไปหมดแค่เอาตารางโครงสร้างมาให้ประชาชนดูเลยออกทีวี3,5,7,9,NBT,TPBSพร้อมกันสัก5นาทีก็พอแล้วว่าราคาน้ำมันหน้าโรงกลั่นมัน10กว่าบาทน่ะแต่มาโดยเก็บเข้ากองทุน+ภาษีต่างๆมากมายเลยเป็นราคา30-40น่ะมันไม่ได้มโนราคากันขึ้นมาหรือไปเข้ากระเป๋าใครตรงไหนแค่นี่เองครับ ;D

น้องชายผมเคยไปฟัง "เจ้แว่น (นามสมมุติ)" ถามแล้วให้ CEO ของบริษัท "เปลวไฟ" ชี้แจง
พอเจ้ถามเสร็จแล้ว CEO กำลังจะตอบคำถาม เจ้เล่นตัดบทไม่ให้ตอบแล้ว แล้วจะให้มีการชี้แจงทำไมครับในเมื่อเจ้ไม่สนคำตอบ เจ้จะเอากระแสไปเป็น "สูงวัย" เท่านั้น

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
เมื่อไหร่น้ำมันดีเซลจะลิตร7-8บาทครับ (อ้อ ลืมไป ตอนนั้นผมยังเป็นเด็กนี่นา 555 )  ;D ;D ;D ;D ;D ;D