ผู้เขียน หัวข้อ: รถเปลี่ยนสีได้เอง เทคโนโลยีนี้มีมานานรึยัง ทำไมเพิ่งเคยเห็น  (อ่าน 8938 ครั้ง)

ออฟไลน์ TT

• Newbie
  • *
เห็นว่าใช้หลักการคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้า สีจะเปลี่ยนไปตามปริมาณกระแสไฟฟ้าที่ปล่อยออกมา ราคาประมาณกี่บาทคับเนี่ย มีใครใช้อยู่ไหมคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2014, 23:15:50 โดย TT »

ออฟไลน์ Spada_Valess

• Sr. Member

ออฟไลน์ Bluedoft

• Hero Member
เคยใช้ใน maya ครับ อิอิ

ของปลอมครับไม่มีจริง

ออฟไลน์ kiwiwi

แต่ที่แน่ๆ ตอนเด็กๆ ผมเคยมีรถ(ของเล่น) เปลี่ยนสีเองได้ครับ แช่น้ำร้อนก็เปลี่ยนได้แล้ว

พอโตขึ้นมาอีกหน่อยนึง ก็ใช้โทรศัพท์เปลี่ยนสีเองได้ครับ Nokia Series 6xxx อะไรนี่แหละ เลิศหรูมากสมัยนั้น(สำหรับผม)
แต่ชาวบ้านชาวช่องเฉยๆครับ เพราะสมัยนั้นบ้า V ยิ้มกัน

ออฟไลน์ golf8023

ใครเกิดรุ่นเดียวกับผมน่าจะจำได้
สมัยนึง เติมน้ำมันเชลล์ครบเท่าไหร่ไม่รู้ แถมฟรี (หรือแลกซื้อก็ไม่ทราบ) รถของเล่นมหัศจรรย์เปลี่ยนสีได้ เพียงนำไปจุ่มน้ำเย็น หรือแช่ตู้เย็น
ผมเคยได้มาคันนึง เป็นวอลโว่ ซีดาน สีส้มๆ ถ้าเจอเย็นๆจะเปลี่ยนเป็นสีน้ำตาลเข้ม คันเล็กนิดเดียว ความยาวประมาณ2นิ้วได้ ตอนนั้นตื่นเต้นมากๆที่มันเปลี่ยนสีได้