ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยเลือกระหว่าง Jazz GE ค้างสต๊อก กับ Jazz GK ด้วยครับ  (อ่าน 15178 ครั้ง)

ออฟไลน์ Meow

• Full Member
รายละเอียดครับ

Jazz GE รถใหม่ปี 13 เป็นตัว รองท๊อป ราคา 660,000บาท ได้ส่วนลด 100,000บาท เป็น 560,000บาท ฟรีประกัน+ทะเบียน ดอกเบี้ย 2.75%

Jazz GK ตัวเริ่ม AT 594,000บาท ต้องจ่ายค่าประกัน 19,000 + ทะเบียน 3,500 ดอกเบี้ย 1.99%

อยากรบกวนทุกท่าน แนะนำว่าเลือกแบบไหนดีครับ ขอเหตุผล ด้วยครับ

สอบถามด้วยครับว่า อนาคต 5 - 6 ปี ขายรถจดปีเดียวกัน แต่ คนละ Model มีผลกับราคามากไหมครับ เปลี่ยนรถทุก 5 - 6 ปี ครับ

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
ตัวเดิม เครื่อง-เกียร์ก็เหลือแหล่ละครับ ไม่เลวทีเดียว ถ้าคุณรับได้ครับรถที่จอดค้างสต๊อกนานๆ พวกยาง พวกช่วงล่างอาจเสียหายได้ ต่อให้เปนของให้ก็เถอะครับ

และควรเช็คประวัติให้แน่ๆด้วยว่า ไม่ใช่รถโชว์หรือเทสไดฟ์ด้วยครับ

แน่นอนว่าราคาขายต่อรุ่นเก่าย่อมตกกว่ารถใหม่ เพระาความสดใหม่ของรูปโฉมและปีผลิตครับ ถ้าไม่มายจุดๆนี้รุ่นเดิมๆก็โอเคครับ

รถซื้อมาใช้งานครับ เอามาเก็งกำไรราคาขายต่อคงไม่ได้ เพราะรถชื่ออยู่แล้วว่าลดครับ มูลค่ามันไม่เพิ่มขึ้นแน่นอน ยกเว้นรถโบราณคลาสสิคๆ 5555+

ออฟไลน์ AkE

เป็นผมเอาตัวใหม่ดูสวยไปอีก 3-4 ปี เปลี่ยนล้อก้งามละคับรุ่นล่าง

ออฟไลน์ franklnwna

• Jr. Member
  • **
แนะนำGKครับ ออฟชั่นความปลอดภัยใช้ได้ครับ ผมซื้อมาได้ขับไม่ถึงเดือนได้ใช้เลยครับ555+  เข้าดูรายละเอียดในคลับแจ๊สมีสมาชิกได้ของแถมดีๆเยอะครับ ฟรีประกัน ฯลฯ
ส่วนตัวไม่เคยขับGE ราคามือสองผมลองเปิดเว็บดูค่ายอื่น ปีเดียวกันคนละโมเดลราคาต่างกันประมาณ 1แสน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ส่วนตัวชอบ GE มากกว่า แต่เลือก GK เพราะ VSA ล้วนๆ

ถึงจะจดปีเดียวกันยังไงตัวเก่ากว่าก็ขายได้ราคาน้อยกว่าครับ นอกซะจากขายคนรู้จัก หรือคนที่ไม่ซีเรียสเรื่องการตกรุ่น

ราคากับของแถม ที่ได้จะเป็นแบบนี้เลยครับผม พอดีเป็น ดีลเลอร์เจ้าเดียวของจังหวัดครับ ไร้คู่แข่ง

ลองนั่งดู โบชัวร์สรุป ข้อแตกต่าง ออกมาได้ประมาณนี้

ส่วนราคาขายต่อ ไปดูของ Jazz IDSI ปี08 กับ GE ปี08 แล้วต่างกัน 80,000 - 100,000 บาท ครับ นับว่าเป็นอีกแรงจูงใจ

ออฟไลน์ golf8023

GKไม่แถบป.1เหรอครับ ใจร้ายจัง

ออฟไลน์ Mizuihisachi

GK เพิ่งไปถามมาครบ ทุกรุ่น ฟรีประกัน + ลดเงินสด 10000 บาทครับ

Jazz GK ได้โปรตามนี้เลยอะครับ ตัวไหนคุ้มกว่าหรอครับ ยอดจัด 394,000

1.99% 48เดือน ออกค่าประกันเอง 19,000

2.59% 48เดือน ฟรีประกัน

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ระบบความปลอดภัย gk ผมใช้มาเกือบหมดยกเว้น ถุงลม
ยอมรับเลย ไม่งั้นผมแปะข้างทาง หรือตกเขาไปแล้ว
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ดูแล้วก็ขำครับ ส่งเสริมการขาย ลดเงินสดแต่ดอกเบี้ยสูงยังกะรถออกมา 6ปีที่แล้ว .... หลังลดแล้วถือว่าราคาพอๆกัน ถ้าไม่ซีเรียสเอาตัวเก่า ถ้าชอบโมเดลใหม่เอา GK เป็นผมเอาตัวใหม่ครับ อิอิ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
ถ้าจะเอา GE ต้องตัว SV ครับถึงจะสวย ตัว S,V มันไม่สวยเลย
ถ้างบเท่านี้ผมจัด GK ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ tate_27

เชียร์ตัวใหม่อีกเสียงครับ โดยเฉพาะสีเหลืองด้วยสดใสดี

ออนไลน์ Ponthakorn

• Sr. Member
ถ้างบไม่ใช่ปัญหา GK เลยครับ ต้องห้ามใจตัวเองหลายรอบแล้วครับมันโดนจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2014, 13:17:37 โดย Ponthakorn »

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ตัวใหม่สิครับ เวลาขายต่อห่างกันเกือบแสนอยู่แล้วดังนั้นส่วนลดไม่มีผลอะไรมาก แต่ตอนนี้ที่มีผลคือได้โฉมใหม่กว่า ระบบความปลอดภัยมีมากกว่า เติมE85 ได้ (แม้ตอนนี้ยังไม่ใช่ข้อดีก็เถอะ เผื่ออนาคตน้ำมันแพง) ดอกเบี้ยยังจะถูกกว่าอีก ถ้าลดแสนแล้วดอก 0 ค่อยมาดูโฉมเก่า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

GK เลยครับ แค่ไอ VSA ไฟฉุกเฉินเบรค ช่วยออกทางชัน เติม E85 ก็กินขาดแล้วครับ

GE ค้างสต็อค ถ้าลดไป 2 แสนสิ ค่อยคุยกันรู้เรื่องหน่อย

ออฟไลน์ roongrus

ดอกเบี้ยโหดมาก  หากต้องการฟรีประกันชั้น 1 ดอกเบี้ยจะแพงขึ้นไปอีก เพราะดอกเบี้ยแถมให้โดยไฟแนนซ์ครับ  ประกันชั้น 1 ฟรีจริงหรือไม่ลองคำนวณดู   

ออฟไลน์ lufy

ไป gk แบบไม่ลังเล ตอนนั้นก้อคิดหนักเหมือนกัน altis ใหม่จะมา ลดหนึ่งแสน สุดท้ายไปออกวีออส ::)