ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับคนที่ชอบ Swift ครับ  (อ่าน 3925 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lookkaew

• Sr. Member
สำหรับคนที่ชอบ Swift ครับ
« เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 22:35:26 »

ไปดูเล่นขำๆ เป็นคลิปทดสอบคร่าวๆ จาก Motortrivia ครับ
มีภาพสวยๆ ของสวิฟท์ให้ดูกันก่อนครับ สำหรับคนที่ชื่นชอบ
http://www.motortrivia.com/section-movie/test-drive/0011-suzuki-swift/suzuki-swift.html
(จาก SuzukiSwiftClub ครับ)

บททดสอบแบบละเอียดและคลิปวิดีโอแบบฮาๆ ผมตั้งตารอพี่ J!MMY นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2010, 22:39:29 โดย Lookkaew »

เดี๊ยนเอง

• บุคคลทั่วไป
Re: สำหรับคนที่ชอบ Swift ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 00:01:04 »
คุณ Lookkaew สังเกตเห็นสายไฟที่มีรอยกรีดขึ้นมาจากพรมใต้เบาะนั่งแถวหน้าทั้งสองฝั่งของมาสด้าสองไหมคะ
เดี๊ยนเพิ่งสังเกตวันนี้แหละ ขนาดกำลังส่องสายตาไปทั่วคัน อืมโอเคดี เก็บเสียงตอนวิ่งก็เงียบกว่าซีวิคไดเมนชั่นอีกคันของที่บ้าน
แต่พอเห็นรอยกรีดและสายไฟของมาสด้าสองแล้ว กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดด ทำไมทำแบบนี้คะ
ทั้งคันดีมาเกือบหมดทำไมไม่เก็บให้มิดชิดกว่านี้หน่อย
ทำไม ทำไม ไม่น่าทำแบบนี้เลย หือๆ เจ้าสองนี้แอบพลาดกับของเล็กๆ น้อยมากอย่างมากเหมือนกันนะนี่

ออฟไลน์ Lookkaew

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 01:06:21 »
คุณ Lookkaew สังเกตเห็นสายไฟที่มีรอยกรีดขึ้นมาจากพรมใต้เบาะนั่งแถวหน้าทั้งสองฝั่งของมาสด้าสองไหมคะ
เดี๊ยนเพิ่งสังเกตวันนี้แหละ ขนาดกำลังส่องสายตาไปทั่วคัน อืมโอเคดี เก็บเสียงตอนวิ่งก็เงียบกว่าซีวิคไดเมนชั่นอีกคันของที่บ้าน
แต่พอเห็นรอยกรีดและสายไฟของมาสด้าสองแล้ว กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดด ทำไมทำแบบนี้คะ
ทั้งคันดีมาเกือบหมดทำไมไม่เก็บให้มิดชิดกว่านี้หน่อย
ทำไม ทำไม ไม่น่าทำแบบนี้เลย หือๆ เจ้าสองนี้แอบพลาดกับของเล็กๆ น้อยมากอย่างมากเหมือนกันนะนี่

เห็นในกระทู้เก่ามีตอบไว้แล้วนี่ครับ ว่าเป็นรอยกรีดจาก side airbag แต่ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันแหละ ว่าบ้านเราไม่มี
แล้วจะกรีดไว้ทำไมใหญ่โตมโหฬาร แต่เอาเป็นว่า จับไปใส่ผ้ายางเข้ารูป หรือปูพรมปิดไว้ซะดีกว่าครับ จะได้ไม่เห็น
และของจะได้ไม่หล่นลงไป อย่าคิดมากครับ ไม่ใช่เรื่องใหญ่ สิ่งที่ผมว่าน่าเกลียดกว่าคือซุ้มล้อกับมุมมองด้านท้ายรถครับ
ที่มันโป๊เปลือยให้เห็นไส้ในชัดเจนไปหน่อย

ออฟไลน์ Dr.Shank

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 21:13:53 »

พอดีที่บ้านกำลังสนใจตัวนี้อยู่พอดี

ขอบคุณครับ
 :)
..