ผู้เขียน หัวข้อ: subaru xv minor change ??  (อ่าน 6505 ครั้ง)

ออฟไลน์ mrpich

• Hero Member
  • เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
subaru xv minor change ??
« เมื่อ: ธันวาคม 20, 2014, 08:57:31 »
อยากทราบว่า subaru xv ตะมี minor change เมื่อไหร่ครับ เห็นรถเปิดตัวตั้งแต่ปี 2012 เริ่มส่งมอบ ปี 2013 นี่ก็ใกล้ปี 2015 แล้ว แต่ขาวคราวยังเงียบหาย
พอดีเพิ่งขายรถเก่าได้ เตรียมจะรอออกคันใหม่อยู่แบบไม่รีบ และคาดว่าคงจะเอาเจ้าxvนี่ละครับ
แต่เห็นฟอร์ดเรนเจอร์ที่เปิดตัวและออกขายในเวลาไล่เลี่ยกัน กำลังจะมีไมเนอร์เชนจ์ออกมาแล้วในปีหน้า
เลยอยากรู้มั่งครับว่าxvจะมาเมื่อไหร่ สมควรรอหรือไม่ครับ ขอบคุณเพือนสมาชิกล่วงหน้าครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ FyGI

Re: subaru xv minor change ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2014, 16:10:06 »
ตัว Impreza เพิ่งเชนจ์ไปหยกๆ

ภายนอกมีเปลี่ยนนิดหน่อย

ภายในเปลี่ยนช่วงวิทยุกับสวิทช์แอร์คล้าย Legacy ตัวใหม่

เปลี่ยนบริเวณเกียร์คล้าย Forester XT

ส่วน XV บ้านเรา อันนี้ไม่แน่ใจเลยครับ

ว่าจะปรับเปลี่ยนอะไรเมื่อไหร่

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2014, 21:12:15 »
ที่เมกาก็ยังไม่ MC ครับ แต่ปรับใส่ Option เพิ่มเข้าไปครับ
ตัวท๊อปมี Eyesight รายละหยาบเชิญด้านล่างเลยครับ

The new-generation Subaru EyeSight Safety system integrates Adaptive Cruise Control, Pre-Collision Braking and Vehicle Lane Departure Warning. This advanced safety system uses Subaru-developed stereo camera technology that was rated highest in front crash prevention system by the Insurance Institute for Highway Safety (IIHS). EyeSight-equipped vehicles also add Steering Responsive fog lights as standard. - See more at: http://www.torquenews.com/1084/new-2015-subaru-xv-crosstrek-arrives-3-essential-improvements#sthash.BjlKqvxi.dpuf

http://www.torquenews.com/1084/new-2015-subaru-xv-crosstrek-arrives-3-essential-improvements

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2014, 22:53:53 »
ที่เมืองนอกยังไม่เห็นมีตัว MC นะครับ จะมีก็ตัว Hybrid

ออฟไลน์ bojung

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 21:06:31 »
ผมว่าน่าจะยังไม่เร็วๆ นี้นะครับ เพราะพึ่งปล่อยตัว Xti ออกมา แถมลดราคาลงไปอีก 1 แสน เพิ่มยอดได้อีก
ถ้าจะออกไมเนอร์เซ็นท์ น่าจะปรับภายในให้ดูหรูกว่านี้ เพิ่มพื้นที่ด้านหลังให้กว้างขึ้น อย่างอื่นโอเคอยู่แล้วครับ