ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่้อง ฺB38 จะมาลงใน BMW F20, F30, X1 หรือไม่ ราคารถจะเปลี่ยนเปนเท่าไหร่  (อ่าน 2942 ครั้ง)

ออฟไลน์ Elestra

• Full Member
มีใครทราบบ้างว่าเครื่อง 3 สูบเทอโบจะเอามาลงซรี่ 1  3 และเอ็ก 1 หรือไม่
แล้วราคาตัวรถจะลดหรือเพิ่มหากเปลี่ยนเปนเครื่องรุ่นนี้ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ผมก็ไม่ชัวร์นะครับ แต่B38 น่าจะมาลงแค่ในมินิหรือเปล่า พวกรุ่น one หรือ cooper

BMW กับ CooperS น่าจะใช้ B48 ครับ

ออฟไลน์ templeboy

F30 LCI 320i มากับ B48 ครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

• Sr. Member
เท่าที่อ่านข่าวเมืองนอก เครื่องสามสูบของ BMW จะลงในรถกลาง-ใหญ่ เช่น Sereies 3 and 5 เป็น 316i หรือ 318i ซึ่งจะออกมาแน่นอนโดยเริ่มที่ Series 3 ก่อน คาดว่า ปลาย 2015- ต้น2016 คงได้เห็นที่เมืองนอก  ส่วนเมืองไทย ผมไม่แน่ใจครับ  แต่คืิดส่วนตัวว่าน่าจะเอามาทำตลาด

ออฟไลน์ Monn

ได้ยินว่า 3 มี แต่ 5 ไม่น่าหรือเปล่าครับ

1  x1  mini น่าจะชัวร์
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ KarnP_Photo

• Full Member
X1 ลงแน่ แต่ตัว All New นะ ตัวที่เป็น Platform UKL แล้ว