ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเป็นเหมือนผมบ้าง accord G9(รุ่นปัจจุบัน) เห็นในเดือนแรกโครตสวยแต่ตอนนี้...  (อ่าน 16088 ครั้ง)

ออฟไลน์ jajaboss

• Sr. Member
Accord รุ่นนี้ภายนอกผมเฉยๆนะเพราะเหมือนพยายามลอกของ bmw และเบ้นมาปนๆกันจนไม่มีความเป็นตัวของตัวเองเลย ส่วนตัวชื่นชมชุดกระจังหน้าและไฟหน้าที่ทำได้สวยจริงๆ ส่วนด้านข้างเหมือน g8 ไฟท้ายมะนก็ทำมาไม่สุด ดันมีติ่งขาวๆ ไม่รู้ติดไว้ทำอะไร แล้วตอนกลางคืนไอ้ไฟท้ายเส้นเดียวนี่คือ.... ความสวยไม่มีเลยครับ จะลอก e class ไปเลยก็ได้ ผมไม่ว่าอะไรหรอกครับ แต่ทำมาแบบครึ่งๆกลางๆนี่ เอิ่มมมมมมม แต่ถายในนี่ผมยกนิ้วให้เลย ได้กลิ้นความเป็นพรีเมียมอย่างแรงครับ ดูดีและน่าใช้มาก และผมก็แนะนำน้องผมซื้อไปแลัวด้วย เค้าเอาตัว hybrid เลย แรงดีครับ ดี ส่วนในเรื่องของล้อ mag ของตัว sybrid เป็นอะไรที่ไม่สวยเลยนะในสายตาผม คือมันพยายามจะทำให้สปอทเกินไปจนมันไม่สวยแล้วครับ ส่วนฉลามข้างบน ส่วนตัวไม่ชอบครับ รู้สึกเหมือนมันเกินๆยังไงไม่รู้ รถดูดี แต่การใช้งานจริง คนนั่งภายในไม่ได้รู้สึก premium เลยครับ

ส่วน teana ผมขอไม่พูดละกันเพราะผมใช้ teana ทั้ง 31 และ 32 พูดแล้วเดี๋ยวจะว่าอวย5555 เอาเป็นว่าผมรู้สึกว่ามันเหมือน CLS มากครับ555 โดยที่ไม่ได้รู้สึกว่ามันพยายามลอกเค้าเลย

ส่วน camry ผมว่าโฉมนี้มีดีเรื่องการขับขี่ แต่ผมให้คะแนนโฉมที่แล้วสวยกว่าครับ โฉมนี้มันดูแก่ไป แก่เกินกว่าเด็กอายุ 20 กว่าๆอย่างผมจะขับ ส่วนตัวถ้าต้องซื้อผมคนซื้อ accord 2.0 มาเติม e85 ครับ แต่ถ้าน้ำมันราคานี้แล้ว teana mc มาพร้อมเครื่อง 2.0 DI ผมจะซื้อ teana ครับ

ออฟไลน์ Gopz

ผมว่าคาสนี้ Camry ตัว Hybrid สวยสุดอะ  ;D
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
ชอบ Camry โฉม ACV40-41 มากกว่า ACV50 ไฟหน้าโอเคแต่ไม่ชอบไฟท้ายสรุปแล้วตัวเก่าลงตัวกว่า

ส่วน Teana ชอบ J32 มากกว่า L33 ตัวใหม่มันคล้าย Sylphy มากไปมองไกลๆแยกไม่ค่อยออก

ออฟไลน์ aobness

ผมชอบตูด Teana กับ ความลงตัวของ G9 ผสมๆไป
แต่ Camry นี่ตัดออกจากสมองทันที

ออฟไลน์ nimnim_thailand

รถที่มีวิ่งเยอะๆในเมืองไทย ผมไม่เคยเห็นคันไหนสวยเลยครับ เพราะมันเยอะ เหมือนๆกันหมด ไม่ว่าจะรุ่นไหน ขนาดเท่าไหร่ ยิ่งแต่ง ยิ่งเลอะเทอะ

รถที่เห็นว่าสวยคือรถนำเข้า ที่วิ่งกันน้อยๆ ส่วนใหญ่ผมมองสวยทุกคัน ไม่ว่ารถเก่า 20 ปี หรือรถใหม่ๆ

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

KIA Optima Hybrid

New VW Passat

////// ไม่เกี่ยวกับกระทู้เเม้เเต่น้อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2014, 05:02:44 โดย Nongoum36 »

ออฟไลน์ Poj

ผมว่าภายนอก เทียน่าสวยสุดครับ (ุถ้าไม่มองด้านหน้า)

ช่วยเปลี่ยนกระจังหน้าให้ดู แตกต่างจาก ซิลฟี่ด้วย

และใส่ไฟday light มาให้ได้แล้ว

G9 ผมว่ามันก็ไม่ได้สวยมาก แต่มัน สวยลงตัว ทั้งในและ นอก  กับเติม E85 ได้ เลยขายดี

Camry ไม่ขอคอมเมนท์ ก็เข้าใจตรงกันนะครับ

ออฟไลน์ mozart

ส่วนตัวไม่เคยชอบรุ่นนี้เลยครับ G8 ผมก็มองว่าไม่โอเค ผมกลับชอบ G7 มากที่สุดแล้ว

ออฟไลน์ legion

• Full Member
ผมอาจจะเห็นต่างจากหลายๆ ท่าน
คือ d seg ในไทย มันต้องดูหรู เหลี่ยมๆ คันใหญ่ครับ ดังนั้น accord โฉมนี้ ไม่เคยสวยในสายตาผมเลย
Camry ผมกลับชอบ acv30 mc มากกว่า 40 มากๆ และมาชอบเหลี่ยมสันของ acv50  รุ่นนี้ครับ

ออฟไลน์ tui

• Jr. Member
  • **
มันต้องแต่งตัวหน่อยถึงจะสวย

np72

• บุคคลทั่วไป
ชอบหน้าตา teanaรองมาaccord

Camry เว้นไว้ละกัน

JONNY

• บุคคลทั่วไป
accord ถ้าไม่มี DRL ขายได้น้อยกว่านี้ครับ สดุดตาแค่ตรงนี้จริงๆ

ออฟไลน์ Starplatinum35

• R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
ผมเริ่มเบื่อหน้า g9 แล้วครับ ตอนนี้มีแผนจะแปลงหน้าเป็น accord hybrid cr6 โฉมญี่ปุ่นอยู่  ;D แต่อะไหล่เบิกใหม่แพงมากเลย :'(
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมว่าเฉพาะบางสีครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
ถามว่าสวยไหม...ก็สวยตามยุคสมัย  Accord รุ่นนี้ผมว่า Honda เด่นด้าน Option มากกว่า

เรื่องดีไซด์ ผมเห็นทีแรก มันเหมือน Accord งูเห่า มากไปหน่อย....ส่วนตัวผมไม่ได้ว่ามันสวยเวอร์อะไรนะ ตั้งแต่เห็นจากการเปิดตัว
(ไม่เแปลกที่มันจะดูสวย แบบช่วงระยะเวลาหนึ่ง ...เพราะเส้นสายดูไม่ได้ล้ำมาตั้งแต่แรก เน้นความลงตัว+ออฟชั่นแพรวพราว มากกว่า สำหรับรุ่นนี้)

ออฟไลน์ Ex_machina

DRL มันเด่นเกินไปครับ
เวลาวิ่งผ่านทีไรมองแต่ DRL มัน
เส้นสายตัวถังแทบไม่ได้มอง

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ผมว่าธรรมดา รถมันขายได้เยอะ เห็นบ่อยจนเกลื่อน(ในคลาสของมัน) เห็นจนชินตาก็กลายเป็นเฉยๆไป
เดือนที่แล้ว ยอดขายดีกว่า Teana เกือบ 10 เท่า (จากกระทู้บน) ไม่แปลกที่พอเห็น Teana แล้วจะรู้สึกโดนมากกว่า
เชื่อว่าอีกไม่นาน Altis ใหม่ที่มีดีไซน์แปลกใหม่ จนหลายคนชอบ จะเริ่มรู้สึกชินตาและมองว่ามันไม่ค่อยสวยละ
ทั้งนี้รวมถึง Juke และ HRV ด้วย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ simcity

เห็นในเดือนแรกโครตสวยแต่ตอนนี้...
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2014, 17:31:30 »
เห็นด้วยในเรื่องของ Accord G9 ครับ

เห็นครั้งแรกรู้สึก ว้าววว สวยมาก แต่ตอนนี้รู้สึกเฉยๆมาก และ ดูเชยไปเลย

กลับกันกับ Camry ตอนเห็นครั้งแรก ร้องยี้เลย เกลียดมาก แต่พอนานเข้าๆ กับรู้สึกดูหรูหรา ภูมิฐาน

ส่วน Teana L33 เห็นจากรูปตอนก่อนเปิดตัว มันสวยลงตัวมาก แต่พอเห็นตัวจริง รู้สึกออกแบบไม่ลงตัว ขัดๆ กันยังงัยก็ไม่รู้

ปล. ความเห็นส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Mr Children Namonaki Uta

มันต้องแต่งตัวหน่อยถึงจะสวย

ไฟท้ายห้อยยยย มากมาย หดขึ้นไปอีกสักครึ่งนิ้วจะดูสปอร์ตมากมายคับ  ;D

ออฟไลน์ Hokkaido

ที่ทำงาน มีน้องใช้G9 สีดำ ส่วนผม L33 สีขาว  ตอนนี้มันบอกว่า Teana สวยกว่าเยอะ ยิ่งสีขาวมุกชอบมากรู้งี้ซื้อTeanaดีกว่า  ส่วนผมยิ่งดูก็ยิ่งเห็น G9 มันสวยขึ้นทุกวัน ......เฮ้อ

เหมือนเมียแหละครับ ใหม่ๆเมียเราสวยสุดในสามโลกแล้ว แต่พออยู่ไปนานๆทำไมมันตรงกันข้ามก็ไม่รู้ ...... แอบบ่นนะครับ

ตั้งแต่อ่านมาอันนี้ตรงใจผมสุดเลยครับ 555

มันเป็นเรื่องปกติของมนุษย์โลกเลยครับ ชอบอะไรที่ตัวเองไม่มี หรือของหายาก (ดูยอดขาย Teana เดือนล่าสุดสิครับ ออกมาทีหลังเพื่อนเค้าทั้งเดือน 11 ยังได้ไปแค่ 73 คัน)

แน่นอนว่าบนถนนเราจะเจอ Teana น้อยมาก ซึ่งผมก็ชอบด้านท้ายของมันนะ แต่ดูข้างหน้าไม่รู้สึกดึงดูดอะไร แต่กับ Accord ผมมองว่ามันดูได้เรื่อยๆนะ

ออฟไลน์ balliblue

ภายนอกผมว่าถ้า acc ตัว mc ใส่ไฟท้ายแบบ tube มาผมว่ามันจะสวยสุดในตลาด ส่วนภายใน accord สวยกว่าทุกค่ายจริงๆ
Camry ตอนแรกไม่ชอบเลยแต่ตอนนี้ผมว่าสวยเสียดายเส้นกระโปรงท้ายมันกุดๆเลยไม่ลงตัว
Teana ตอนแรกออกมาผมว่าสวยมากแต่ตอนนี้ ดูไม่สวยเลย ท้ายมันบวมๆ พิลึก อีกอย่างด้านหน้ายังไงก็ไม่ค่อยต่างจาก Sylphy นะ

ออฟไลน์ Meow

เรียบง่าย ลงตัวดีครับ Accord ดูดีตั้งแต่ตัวเริ่มต้นเลย 

Camry ต้องตัว Hybrid สวยครับ ตัวธรรมดาไม่ผ่าน

Teana ผมว่าหน้าตามันยังไม่สุด ยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ InSoLence

• Newbie
  • *
ที่ทำงาน มีน้องใช้G9 สีดำ ส่วนผม L33 สีขาว  ตอนนี้มันบอกว่า Teana สวยกว่าเยอะ ยิ่งสีขาวมุกชอบมากรู้งี้ซื้อTeanaดีกว่า  ส่วนผมยิ่งดูก็ยิ่งเห็น G9 มันสวยขึ้นทุกวัน ......เฮ้อ

เหมือนเมียแหละครับ ใหม่ๆเมียเราสวยสุดในสามโลกแล้ว แต่พออยู่ไปนานๆทำไมมันตรงกันข้ามก็ไม่รู้ ...... แอบบ่นนะครับ

55555555 มานึกภาพออก ก็ตอนเปรียบเทียบนี่แหละครับ