ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุรถไฟ VS รถยนต์นั่ง ณ อุดรธานี  (อ่าน 4022 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
เหตุรถไฟ VS รถยนต์นั่ง ณ อุดรธานี
« เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 00:50:14 »
ลิงค์นี้ เนื้อข่าวครับ

ส่วนนี่ YT HD

เห็นได้ชัดว่า ถ้าไปดูตามลิงค์ FB จะมีคนที่มีสติปัญญาด้อยกว่ามาตอบ แต่ดูใน YT จะเห็นว่ากล่าวไปในทางเดียวกัน คือสามารถเห็นป้ายระ-วัง-รถ-ไฟ, เส้นหยุด, และป้ายหยุดได้ โดยหากขับจริงๆ คงเห็นได้สว่างกว่านี้อีก ดังนั้น จงรู้จักและเข้าใจในการใช้ป้ายหยุด ด้วยครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

Re: เหตุรถไฟ VS รถยนต์นั่ง ณ อุดรธานี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 00:59:28 »
เอาจริงๆก็คือเคสนี้ขับแล้วใจลอยไม่ได้ดูรอบๆอย่างละเอียด ก็เลยโดนรถไฟรับประทานไป

ปล.ใครจะดูคลิปเปิดเสียงเบาๆนิดนึงนะครับ จังหวะที่รถโดนชนนี่เสียงดังมาก

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: เหตุรถไฟ VS รถยนต์นั่ง ณ อุดรธานี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 03:28:39 »
คำถามเดียว....

คนในรถ รอดไหมครับ?

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 07:52:45 »

คนขับรวมผู้โดยสารทั้งหมด2คน ไม่รอดครับ RIP.

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 10:40:07 »
ดูแล้วสยองเลยครับ สัญญาณไฟกระพริบแม้จะเล็กนิดเดียว แค่ก็สังเกตุเห็นได้ไม่ยาก น่าจะเอ่ะใจ(ถ้าไม่ใช่คนพื้นที่นะ) เสียใจกับเหตุการณ์นี้ด้วยครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ jajaboss

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 10:53:52 »
ตามข่าวผมเห็นเค้าบอกว่าเพิ่งออกมาจากงานเลี้ยงบ้านเพื่อนครับ ส่วนตัวคิดว่าน่าจะ....ครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 11:57:41 »

ถึงขั้นเสียชีวิตทั้งสองคนครับ อย่างไรก็ตาม ในวีดีโอที่ให้ไป ไม่มีภาพน่าสยอง

นอกเสียจาก
จังหวะที่รถโดนชนนี่เสียงดังมาก
ครับ

ออฟไลน์ valent

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 18:49:24 »
เกิดเหตุชนไฟชนรถยนต์บนทางรถไฟเมื่อไหร่
มักจะมีคำถามว่าทำไมไม่ทำเครื่องกั้น
แต่คนถาม (มักจะเห็นในทีวี) เคยคิดกันหรือเปล่าว่า
การที่จะมีเครื่องกั้นทุกๆแยก มันเป็นเรื่องที่เป็นไปไม่ได้
ตามต่างจังหวัด แยกที่ไม่มีเครื่องกั้น เขาก็มีป้ายเตือน ระวังรถไฟ
โดยสามัญสำนึกก็ต้องหยุด มองซ้าย มองขวา
ไม่ได้จะว่าใคร หรือจะตำหนิคนตาย
แต่เกิดเหตุขึ้นมาแล้ว ก็ต้องขอแสดงความเสียใจ
และเอาไว้เตือนสติ คนที่ยังมีลมหายใจอยู่ ว่าจงขับอย่างมีสติ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2015, 19:03:10 โดย valent »
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 20:03:12 »
ไม่กล้าเปิดเสียงกลัวมีเสียงกรี๊ดอะไรทำนองนั้น

เห็นในนั้นพูดถึงขับช้าๆทำไมโดน
ส่วนตัวผมชนขอบทางนู้นนี่แต่ละทีขับช้านี่แหละครับ
เวลาขับช้าอารมณ์มันชิลไปแล้วมันไม่คิดว่าจะมีอะไรเกิดขึ้นเลยไม่ทันระวัง สงสัยนิสัยแบบผมแน่เลย
ดูไว้เตือนตัวเอง

ออฟไลน์ jajaboss

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 22:25:41 »
ไม่กล้าเปิดเสียงกลัวมีเสียงกรี๊ดอะไรทำนองนั้น

เห็นในนั้นพูดถึงขับช้าๆทำไมโดน
ส่วนตัวผมชนขอบทางนู้นนี่แต่ละทีขับช้านี่แหละครับ
เวลาขับช้าอารมณ์มันชิลไปแล้วมันไม่คิดว่าจะมีอะไรเกิดขึ้นเลยไม่ทันระวัง สงสัยนิสัยแบบผมแน่เลย

มีเสียงผู้หญิงร้องเฮ้ย เฮ้ย แล้วก็ตูมครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 22:47:36 »
เคยคิดกันหรือเปล่าว่า
การที่จะมีเครื่องกั้นทุกๆแยก มันเป็นเรื่องที่เป็นไปไม่ได้

จริงครับ จุดตัดทางรถไฟกับถนนมีเท่าไหร่ในประเทศนี้ ผมก็ไม่ทราบ แต่อ่านตามข่าวบางแหล่งบอกจุดละห้าล้านบาท ถ้าจะสร้างก็ต้องลองคูณดู

มีเสียงผู้หญิงร้องเฮ้ย เฮ้ย แล้วก็ตูมครับ

ใช่ครับ เพราะถ้าจะมีโอกาสกรี๊ดยาวๆ ในห้วงเวลานั้น คงแก้ไขสถานการณ์ทันครับ ส่วนเสียตูม ดังมาก

ออฟไลน์ KyOcHiR0

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 23:24:06 »

มีแต่เสียงเห้ยสั้นๆมั้งคับ
HeLLo!!

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 14:13:31 »
จุดตัดทางรถไฟ มันมีทั้งแบบที่การรถไฟทำเอง ซึ่งจะมีมาตรฐานครับ และแบบที่ชาวบ้านทำกันเอง หรือที่เรียกว่าทางลักข้าม ทางแบบนี้จะไม่มีสัญญาณเตือนใดๆ หรือถ้ามีก็ไม่ได้มาตรฐานครับ ถ้าจำไม่ผิดจะอยู่ในความดูแลของอีกหน่วยงานนึง หรือไม่ก็ของหมู่บ้านนั้นๆเองครับ มันเลยเกิดปัญหาแบบนี้
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================