ผู้เขียน หัวข้อ: DIY ระบบเสียงเดิมๆ ในรถยนต์ ให้เกือบเป็น BOSE sound system “เสียงดีกว่าเดิมจริงอ่ะ"  (อ่าน 155871 ครั้ง)

ออฟไลน์ mhc2007

• Jr. Member
  • **
เก่งครับ ผมก็ทำอะไรทำนองเดียวกับคุณ แต่ของผมออกแนวเปลืองเงินหน่อย โดยใช้ Audison Bit ten แปลงสัญญาณ Hi to Low
ได้สัญญาณเสียงดีมาก ทำเองหมด ศึกษาหาความรู้เอาจากเนท กับแอบเวปร้านติดตั้งเครื่องเสียง ใช้เวลานานมากกว่าจะเสร็จ มาแชร์ประสพการณ์ครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ billups

• **

ออฟไลน์ ottojud

• Full Member
นับถือเลยครับ  ยอมๆ

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
ผมชอบBoseมากเลยครับ โดยเฉพาะที่บริษัทแม่ไปเซ็ตให้ตามร้านต่างๆมันสมฉายาลำโพงล่องหนจริงๆเดินไปไหนก็รู้สึกว่าซาวสเตจมันตามเราไป แต่บ้านไม่มีที่เลยเล่นแค่ไลน์หูฟัง
อยากลองฟังในรถบ้างจัง รถใครเซ็ตได้ระดับอออิโอฟายเอามาจอดทิ้งไว้บ้านผมคืนนึงหน่อย

ออฟไลน์ Sapooknic

• **
  • Sapooknic
สุดยอดเลยครับ นับถือในความพยายามของเจ้าของกระทู้อย่างแรง

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ออฟไลน์ tubtup

ขอบคุณที่แชร์ประการณ์ ;D
ผมคงไม่สามารถ เลียนแบบ ได้แน่นอน เรื่องแบบนี้เข้าร้านเสียเงินอย่างเดียว

ออฟไลน์ r0okiEz

เสียงดีขึ้นจริงๆครับ สำหรับหูบ้านๆแบบผมแค่นี้ก็โอเคแล้ว

จขกท.มีความพยายามจริงๆ ผมแค่เห็นสายไฟแค่นี้ก็เพลียละ  ;D
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ kukonba

• เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
ขอบคุณครับผมพยายามจดจำแต่ยังมึนอยู่ :'(

ออฟไลน์ F e r m a r c o

ขอคาระวะในความพยายามของ จขกท.เลยครับงานนี้
ขับช้าๆ เดี๋ยวก็ถึง

ออฟไลน์ rakchatb

• **
นับถือ ๆ ครับ ละเอียดยิบ :)

ออฟไลน์ boontarin

• Newbie
  • *
โอวววว ผมว่า fin มากแน่นอนครับ ผมอยากได้ Bose มาใส่ใน 320d มั่ง 555 เมืองไทยไม่เคยมี option อะไรกะเค้าหรอก เซ็งเป็ด แต่ไม่รื้อดีกว่าครับ ของเกิมพอทน อยากนักไปฟัง Burmester ใน Porsche พ่อมาขับแทน 555
Freedom is the rights of all sentient beings.

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ Kasarow

• Newbie
  • *
จขกท เก่งมากครับ

เท่าที่เห็น Converter  ไม่มีคุณภาพครับ ถ้าเปลี่ยน Converter ดีๆ นี่เสียงคนละเรื่องเลยนะครับ

แค่ Converter ดีๆ นี่ก็ราคาพอๆ กับ Front ดีๆ ตัวหนึ่งเลย

เคยมีประสบการณ์ติดเครื่องเสียงรถ แล้วไม่อยากเปลี่่ยน Front แก้ยังไงเสียงก็ไม่ได้เรื่อง ตอนนั้นไปร้านหนึ่งเค้าแนะให้เปลี่ยน Converter

กัดฟันทำไป เสียงที่ได้มาคนละเรื่องเลยครับ

ออฟไลน์ Majic3

• **

ออฟไลน์ PMunmak

• Newbie
  • *
เป็นผม ผมโคตรภูมิใจเลยนะ เวลาทำรถตัวเองที่แบบว่า  มันเป็นชิ้นงานที่ไม่เหมือนใคร เป็นผลงานของเราเองอะ  เป็นMazda3คันเดียวในไทยเลยก็ว่าได้ ที่ติดเครื่องเสียง Boss ตรงรุ่น

เจ๋งดีครับ ชอบๆๆ

ปล. บังเอิญเปิดเจอครับ ผมขับ Mazda3 เหมือนกัน แต่เป็นรุ่น BL ขอเม้นนิดนึง ฮาๆ