ผู้เขียน หัวข้อ: การตลาด Ford ทำเอาความอยากได้ลดลงไปไหมครับ (มีภาพRanger MC)  (อ่าน 7359 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ว่าด้วยเรื่องการตลาด Ford ที่ชอบเอารถมาวิ่งโชว์
ก่อนขายจริงหลายๆเดือน บางทีวิ่งโชว์กันครึ่งค่อนปี
ไม่มีปิดไม่มีพลางใดๆทั้งสิ้นเนี่ย หลังจากเห็นบ่อยๆแล้ว
ความอยากได้ในตัวรถของเพื่อนๆเป็นยังไงกันบ้างครับ

สำหรับผม Ranger Minor change นี่เห็นบ่อยมากๆ
เห็นจนชินตาจนกลายเป็นว่าเฉยๆไปแล้ว ต่อให้ออกมา
ความอยากได้ผมก็หดหายไปเยอะเลย ครับ

สอบถามความคิดเห็นกันครับ เพราะเห็นมีอยู่ค่ายเดียวนี่แหละ
ที่ชอบโชว์กันนานๆแบบไม่ปิดอะไรเลยน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2015, 13:59:08 โดย Nikle_pk »
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
mc สีนี้สวยดี

ล้อลายเดิมสวยกว่า

ออฟไลน์ recycleman

อยากได้ไฟโปรเจคเตอร์แต่ขอกระจังเดิม

ออฟไลน์ O_o"

ไม่ต้องลงทุนอะไรมากมาย ขับโชว์ไปวันๆ สร้างกระแส ไปเรื่อยๆ

บางค่ายเก็บเป็นความลับยิ่งกว่าอะไร ไม่เห็นแม้แต่ วิ่งทดสอบ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
รอจนหายอยาก เอเวอร์เรส รอจนไม่ซื้อละ

ออนไลน์ rtong

บางทีอาจจะคิดว่า  วิ่งแบบไม่พลาง  น่าจะไม่เป็นจุดสนใจก็ได้

เพราะบางทีคนทั่วไปก็คงคิดว่าแค่ ford ป้ายแดงคันนึง

ออฟไลน์ Auto

ตอนปิดก็อยากดูกัน     พอเปิดมาดูบ่อย ๆ คนก็ติอีก     เอาใจยากจริงหนา

ผมว่าดีกว่าบางค่ายปิดกันยิ่งกว่าอะไร  พอเปิดตัวออกมาคนส่ายหน้าเป็นแถว  ที่รอซื้อไว้ถึงกับเสียอารมณ์

ออฟไลน์ AkE

ผมก้แอบคิดนะว่าปิดไว้ดูน่าสนกว่า แต่Ranger เป็นรถกระบะที่เวิคมากคันนึงเลยคับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
การตลาดไงครับ

ปล่อยภาพสร้างกระแส โดยไม่ต้องลงทุนใดๆ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ก็ดีแต่บ่อยเกินมันก็น่าเบื่อ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Auto

เขาอาจจะวิ่งทดสอบของเค้าตามโปรแกรม Evaluate ก่อนขายจริง   ซึ่งคงไม่ได้อยากปิดอะไร
แต่คนทั่วไปด้นไปถ่ายรูปมาลงเวปกันเองนี้ครับ         เขาไมได้ตั้งใจให้มาเชิญชวนให้ไปถ่ายรูปมาโชว์ซักหน่อย

ถ้าจะเบื่อ จะโทษอะไรก็โทษคนที่ไปถ่ายรูปมาลงเนตดีกว่า

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
เทียบแบบนี้ได้ไม๊  ผมว่าแบบเก่า
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ ichok

• Sr. Member
สำหรับคนรอผมว่าความอยากก็คงไม่ลดลงหรือเพิ่มขึ้นแล้วหล่ะครับ เพราะรถมันโมเดลเชนท์มาจะ3 ปีแล้ว แค่ไมเนอร์เปลี่ยนไฟหน้าและภายในสำหรับผมว่ามันดูสวยน่าซื้อขึ้นนะ คือหน้ามันยกมาจากเอเวอร์เรสทั้งยวงแหล่ะ มันดูผู้ใหญ่ขึ้นกว่าเดิมนิดนึง

JONNY

เปิดเดไลท์ คงเด่นกว่านี้อีก

ออฟไลน์ Saul Goodman

• Full Member
ข้อดีคือ ทำให้คนที่กำลังจะซื้อ ตัดสินใจง่ายขึ้น ได้เห็นหน้าตารถใหม่เทียบกับคันอื่นเป็นเครื่องตัดสินใจ
และข้อเสียคือว่า คนไทยหลายคนอาจจะยังไม่รู้ว่าเปิดตัวเมื่อไหร่ แล้วจะมาบ่นกันว่าเมื่อไหร่จะเปิดตัว
และอาจส่งผลต่อสต็อกเก่าที่กำลังขายอยู่ด้วย คนก็จะรอตัวใหม่ ไม่เอาตัวเก่า รถก็จะค้างสต็อก

แค่ถ้าพูดถึงค่ายที่ไม่ปล่อยไก่ออกมาง่ายๆเลย น่าจะเป็นอีซูซุ

ออฟไลน์ SM.

Ford คงไม่หวังตัวเลขโตมากมายอะไร เพราะเป็นแบรนด์รองอยู่ เลยลองดูว่ามาวิ่งแบบนี้ อาจจะช่วยยอดขายได้บ้างเวลาเปิดตัวจริงๆ

ออฟไลน์ Gunn

ถ่ายที่แยกเนินกระปรอก บ้านฉาง ระยองนี่นา วันนี่ช่วงประมาณ 11 โมงผมก็ขับรถสวนกับคันนี้แหละครับ ในเขตบ้านฉาง

ออฟไลน์ Koong

ผมว่าเขาคิดถูกนะ  คือให้เห็นกันไปเลย  คนที่คิดจะออกเรนเจออยู่ ถ้าเห็นตัวใหม่แล้วไม่ชอบ ชอบตัวเก่ามากกว่า ก็จะตัดสินใจซื้อเลย  ไม่ต้องรอ ตัวเก่าก็จะได้ขายได้เรื่อยๆ
ส่วนคนที่ชอบตัวใหม่มากกว่าก็รอตัวใหม่ต่อไปไม่เสียหาย

promt

เปลี่ยนกระโปรงหน้าด้วย และแก้ปัญหาน้ำเข้าเครื่องยนต์ตอนฝนตกหนักได้แล้วด้วยมั้ง

ส่วนกระจังหน้า อันเดิมสวยกว่า แต่ขอโปรเจคเตอร์ กับ DRL พอหล่ะสำหรับภายนอก

ออฟไลน์ Adamas

ตอนนี้อยากเห็น BT-50 PRO มากกว่า
คนที่ไม่มีเป้าหมายในชีวิต จะต้องทำงานให้คนที่มีเป้าหมายไปตลอดชีวิต

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้ารักกันจริงก็ต้องรอได้ครับ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ Godzilla2005

ความดุดันลดลงไปเยอะ 

แต่ก็สวยดี

ออฟไลน์ Mighty-X

ที่ปัดน้ำฝนแบบไร้โครงซะด้วย

ออฟไลน์ Untouchable

เสาวิทยุเปลี่ยนเถอะครับขอร้อง

ออฟไลน์ MUK

ผมว่าตัวเก่าด้านหน้าสวยกว่าครับ ตัวใหม่ไม่ลงตัวยังไงก็ไม่รู้ครับ
แต่ถ้าภายในมีการปรับแก้ให้ดีขึ้นก็น่าสนใจนะครับผม
แล้วเครื่องยนต์มีการปรับแต่งอะไรไหมครับผม