ผู้เขียน หัวข้อ: Kia พิกุลทอง เป็นยังไงบ้างครับในบ้านเรา  (อ่าน 3099 ครั้ง)

ออฟไลน์ anglo_vj

• Jr. Member
  • **

ผมชอบรูปทรง การออกแบบมากครับ

แต่ไม่รู้อะไรเกี่ยวกับแบรนด์นี้ในบ้านเราเลย

อยู่ภูเก็ต เหมือนจะเคยเห็นอยู่ 1-2 คัน แต่ไม่เคยเห็นศูนย์บริการ

ฟังในรายการวิทยุ พี่ J!mmy บอกว่าเป็นรถที่วัสดุภายในใช้ได้เลยทีเดียว

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
Re: Kia พิกุลทอง เป็นยังไงบ้างครับในบ้านเรา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 14:29:47 »
ในหมู่บ้านผมมีอยู่คัน 1 ครับ เป็น ปิคันตูด รุ่น 2010 เห็นเจ้าของซ่อมเองหมด  คาดว่าน่าจะ(ไม่)ปลื้ม 0 
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

• **
Re: Kia พิกุลทอง เป็นยังไงบ้างครับในบ้านเรา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 15:02:48 »
ในหมู่บ้านผมมีอยู่คัน 1 ครับ เป็น ปิคันตูด รุ่น 2010 เห็นเจ้าของซ่อมเองหมด  คาดว่าน่าจะ(ไม่)ปลื้ม 0 

แหม...เรียกรุ่นซ่ะเห็นภาพเลยน่ะครับ 55+

ถ้าต้องถึงขั้นซ่อมเองแบบนั้น คงขอบายละครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 15:48:42 »
จำได้ว่ารุ่นนี้เข้าร่วมภาษีรถคันแรกด้วยนี่

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 17:39:10 »
ใช้แนวคิดเหมือนคนขับเปอร์โยต์กับซีตรองครับ ถ้ารู้จักอู่นอก หาอะไหล่เองได้ ค่อยซื้อ แต่ถ้าไม่ ก็เลี่ยงไว้ดีกว่า

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 21:14:49 »
ตัวที่ขายในไทยนี่ลดสเปกถอดออฟชั่นซะแทบไม่เหลือคุณนามความดีอะไรเลยครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 22:41:40 »
เพิ่งเห็นวันนี้เอง รูปทรงภายใน ภายนอก ผมชอบนะ แต่ Kia ในไทย ผมไม่กล้ายุ่ง

ออฟไลน์ supawit

• **
  • KIA picanto K1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 16, 2015, 17:29:52 »
ผมใช้ อยู่ครับ ใช้มาได้ 3ปี 1เดือนแล้วครับ  ขอบอกเลยว่า ตัวเมืองไทย ออฟชั่นหายไปเยอะมากครับ 

ถามเรื่องการขับขี่ เครื่อง 1.3  ของตัวเล็กผมว่า โอเคครับ  เดือนที่แล้วพึ่งพาขึ้นดอยอินทนนท์ไป ขับนำสวิฟ 1.5 อยู่ครับ
เรื่องประหยัดน้ำมันเคยทำได้ดีที่สุด 15 โลต่อ ลิตร  ต่ำสุด 10โลต่อลิตรครับ  ขับเชียงใหม่-พิษณุโลกบ่อยมาก
เรื่องศุนย์ ตอนนี้เช็คตามระยะทาง ก็ราคาพอๆๆกันกับ city อีกคันที่ใช้ 

โดยร่วมชอบตรงที่มันใช้ในเมืองแล้วสะดวกดี เหมือนรถจ่ายกับข้าว อ่ะครับ 5555+

"96 BENZ W124 E280 code C
"07 TOYOTA vigo prerunner E
"11 KIA picanto SE
"14 HONDA city SV
"16 HONDA HR-V E

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 16, 2015, 18:28:21 »
ผมใช้ อยู่ครับ ใช้มาได้ 3ปี 1เดือนแล้วครับ  ขอบอกเลยว่า ตัวเมืองไทย ออฟชั่นหายไปเยอะมากครับ 

ถามเรื่องการขับขี่ เครื่อง 1.3  ของตัวเล็กผมว่า โอเคครับ  เดือนที่แล้วพึ่งพาขึ้นดอยอินทนนท์ไป ขับนำสวิฟ 1.5 อยู่ครับ
เรื่องประหยัดน้ำมันเคยทำได้ดีที่สุด 15 โลต่อ ลิตร  ต่ำสุด 10โลต่อลิตรครับ  ขับเชียงใหม่-พิษณุโลกบ่อยมาก
เรื่องศุนย์ ตอนนี้เช็คตามระยะทาง ก็ราคาพอๆๆกันกับ city อีกคันที่ใช้ 

โดยร่วมชอบตรงที่มันใช้ในเมืองแล้วสะดวกดี เหมือนรถจ่ายกับข้าว อ่ะครับ 5555+

รถสวยมากครับ ผมว่าสวยสุดในบรรดา eco car เลย (ไม่นับ All New M2)