ผู้เขียน หัวข้อ: วิโก้มันหมุนได้ขนาดนี้เลยหรอครับ (มีคลิป)  (อ่าน 9973 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
Re: วิโก้มันหมุนได้ขนาดนี้เลยหรอครับ (มีคลิป)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 11:46:52 »
วีโก้ ขาประจำเรื่องถนนลื่นๆ และระบบเบรคตามเคย
รถจะมีระบบเข้ามาช่วยดีแค่ไหน สุดท้ายอยู่คนขับต้องมีสติและความไม่ประมาทครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ H.

Re: วิโก้มันหมุนได้ขนาดนี้เลยหรอครับ (มีคลิป)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 14:25:38 »
เรื่องปกติของรถขับหลังครับ อันนี้หมุนเนื่องจากหน้ายางไม่ยึดเกาะกับถนนตอนเหยียบออกจากเลี้ยวซึ่งดูแล้วไม่ได้เหยียบหนักอะไรเลย
กรณีแบบนี้ Traction Control จะช่วยได้เยอะมากๆครับ แต่ไม่ค่อยใส่กันมาให้
H.

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 15:58:25 »
Ferrari ยังหมุนเป็นลูกข่างเลย
นับประสาอะไรกับ Vigo บ้านๆ
ฝนตก มันไม่เกี่ยวกับยี่ห้อหรอก มันเกี่ยวกับสภาพยางและฝีมือคนขับ

ผมว่าความประมาทนี่แหละ ฝีมือขั้นเทพขนาดไหน ประมาทก็เสด

ออฟไลน์ anglo_vj

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 16:25:59 »
กระบะ ท้ายออกง่ายครับ ranger 2.2 มี ลิมิเต็ด ฝนตกทางลื่น กดคันเร่งไม่ระวังก็หมุน ทำปัดมาแล้วครับ ยางนี่ล่ะตัวดี บางทีไม่ต้องในโค้ง แค่กดแซงรถทางตรง แรงบิดลงปุป ล้อหลังหมุนเร็วกว่าล้อหน้าอีก ต้องระวังมากๆครับสำหรับกระบะ

นี่แหละครับเป็นเหตุผล ที่ผมยอมกัดฟันใช้ยางดีๆ หน่อย ใช้ไปนานๆ ถึงเวลาต้องเปลี่ยน ไม่มีดื้อ ไม่มีเถียง เปลี่ยนเป็นเปลี่ยนครับ "เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย"

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 21:49:03 »
กระบะ ท้ายออกง่ายครับ ranger 2.2 มี ลิมิเต็ด ฝนตกทางลื่น กดคันเร่งไม่ระวังก็หมุน ทำปัดมาแล้วครับ ยางนี่ล่ะตัวดี บางทีไม่ต้องในโค้ง แค่กดแซงรถทางตรง แรงบิดลงปุป ล้อหลังหมุนเร็วกว่าล้อหน้าอีก ต้องระวังมากๆครับสำหรับกระบะ

นี่แหละครับเป็นเหตุผล ที่ผมยอมกัดฟันใช้ยางดีๆ หน่อย ใช้ไปนานๆ ถึงเวลาต้องเปลี่ยน ไม่มีดื้อ ไม่มีเถียง เปลี่ยนเป็นเปลี่ยนครับ "เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย"

เห็นด้วยเรื่องยางครับ ออกรถมาซะแพง(กระบะเดี๋ยวนี้ล้านกว่าแล้ว) ระบบอะไรเยอะไปหมด แต่ใส่ยางถูกเวอร์! (4 เส้น ซื้อยางผมได้ไม่ถึงเส้น ประหยัดไปไหมครับ อิอิ)
 ;D ;D ;D