ผู้เขียน หัวข้อ: eco car phase2 จะเข้ามาทัน motor expo ไหมครับ  (อ่าน 2427 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
eco car phase2 จะเข้ามาทัน motor expo ไหมครับ
« เมื่อ: มกราคม 16, 2015, 10:49:42 »
พอดีตั้งเป้าเก็บเงินเอาไว้ปลายปีนี้อาจจะได้ แสนต้นๆ  เน้นผ่อนแบบบอลลูนระยะสั้นที่สุด หวังจบปี 4 อีก 2 ปี จะได้ทำงานเต็มตัว (เรียนไปด้วย ใจอยากได้ eco car ให้แม่ค้ำ จะได้ช่วยแม่ซื้อ หมู ไก่ ไปทำกับข้าวขาย ปกติใช้เทกซี่) ไม่อยากได้กระบะเพราะมันคันใหญ่ ขับไปไหนคงไม่คล่องตัวเท่ารถ hatchback 
-ใจก็อยากจะได้ eco car ใครใช้อยู่ มีปัญหาจุกจิก เครื่องร้อน หม้อน้ำไหม้ อะไรแบบนี้ไหม กลัวจะใช้ไม่ถึงผ่อนหมด
-phase2 จะเข้ามาทันไหม เห็นมาสด้า2 ดีเซลแล้วน่าใช้ ดีไซต์สวยใช้ได้เลย เว้นแต่ไม่เห็นจะมีผ่อนแบบบอลลูนเลยค่ายนี้

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
Re: eco car phase2 จะเข้ามาทัน motor expo ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 16, 2015, 11:40:30 »
ถ้าจะผ่อนแบบบอลลูน และเป็น eco car มี toyota honda และ nissan นะครับ ที่มี

จะผ่อนแบบบอลลูน อย่าลืมศึกษาให้เข้าใจก่อนนะครับ ดอกเบี้ย เงื่อนไข ไม่เหมือนกับผ่อนปกตินะครับ

ออฟไลน์ deathsheep

Re: eco car phase2 จะเข้ามาทัน motor expo ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2015, 14:03:53 »
Ecocar เฟส2 ราคาอาจไม่เหมือนเฟสแรกนะครับเพราะเน้นการปล่อยไอเสียที่ต่ำกว่าเฟสแรก

ถ้าต้องการรถhatchbackเอนกประสงค์ลองดูyaris  หรือjazzตัวล่างๆก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ cadherin

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 16, 2015, 15:37:55 »

เรียนไปด้วย ทำงานด้วยเก่ง ครับ แต่ค่าใช้จ่ายในการเรียนบางทีอาจมีเพิ่มขึ้นจากที่ประมาณไว้ได้
ผ่อนแบบบอลลูน ดาวน์น้อย ผ่อนนาน ดอกสูง ต้องจ่ายเป็นเงินก้อน ถ้าไม่จ่ายเป็นก้อน ก็ผ่อนต่อ แต่ดอกเบี้ยเบ่งบานเต็มที่
มอง ecocar มือสอง หรือ รถมือสอง ไหม

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 16, 2015, 22:45:14 »
มือสอง March ปี 2010-2011 ตอนนี้ 2.5 แสน ได้รุ่น E CVT ครับ

ลองดูครับ ส่วนมากรถวิ่งน้อยๆ :D

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 18, 2015, 11:09:24 »
ผ่อนแบบบอลลูนนี้สบายตอนแรก แต่ช้ำตอนหลังครับ เหมาะกับคนที่

1. หารายได้ได้มากขึ้นตามเวลา    หรือ
2. สามารถจัดการรายจ่ายอื่นให้น้อยลงได้ตามเวลา

หากท่านไม่ใช่คนสองกลุ่มข้างบน ให้ทบทวนให้ดีครับ เพราะดอกบาน

เซลรถบางคนก็จะบอกตรงๆครับ ว่าไม่แนะนำ เพราะดอกแพงมากกกกกกกก
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK