ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาเช็ดรถใครชอบใช้ผ้าชามัวร์กว่าผ้าไมโครไฟเบอร์บ้างครับ  (อ่าน 28316 ครั้ง)

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
ผมว่าแล้วแต่คนจริงๆครับ บางคนเขาก็ชอบไมโครไฟเบอร์เพราะมันทำได้ต่อเนื่อง ไม่ต้องบิดน้ำออกบ่อยๆ แต่ผมว่าข้อเสียก็คือซับๆน้ำไปเหมือนมันจะไม่เกลี้ยง แต่ถ้าชามัวร์ บิดบ่อยๆ แต่ผมว่าเช็ดยังไงก็เกลี้ยงกว่า

ที่พูดนี่คือผมก็มีทั้งผ้าไมโคร (Cobra guzzler) ไว้ซับน้ำโดยเฉพาะ กับชามัว ยังไงซะผมก็ชอบชามัวมากกว่าครับ ทุกวันนี้ผมจะซับด้วยชามัวก่อน ถ้ายังมีหลงเหลือ ก็จะตามด้วยไมโครไฟเบอร์ (เพราะฟีลลิงผมรู้สึกผ้าไมโครจะทำร้ายสีรถน้อยกว่าชามัวร์)