ผู้เขียน หัวข้อ: ฮอนด้าแอคคอร์ด G8 มือสองมีปัญหาอะไรที่ใหญ่มั๊ยครับ  (อ่าน 4101 ครั้ง)

ออฟไลน์ noombanpong

• Newbie
  • *
พอดีมองๆเจ้าแอคคอร์ด G8 มือสอง ไว้ เลยอยากถามเพื่อนๆพี่ๆในคลับนี้ ว่ามันมีปัญหาเฉพาะรุ่น หรือที่เจอบ่อยๆแก้ไม่หายหรือเปล่าคับ แล้วราคาตอนนี้น่าเล่นหรือไม่คับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
หลักๆก็แร็คพวงมาลัยเพาเวอร์เป็นทั้ง 2.0,2.4 ตัวนี้หลายหมื่น แล้วก็ O2 Sensor พังตัวนี้ของเทียบข้างนอกหลักพันต้นๆ ของศูนย์ราวๆ7พัน ส่วน 2.0 จะเจอหัวฉีดเดี้ยงเป็นบางคัน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
หลักๆก็ แร็คพวงมาลัย กับ ปั้มพาวเวอร์ ครับ

เล่น 2.4 ไปเลยนะ

ออฟไลน์ noombanpong

• Newbie
  • *
ขอบคุณทั้ง2คอมเม้นท์ครับ :) :) :)

ออฟไลน์ AkE

ปั้มเพาเวอร์+แรคพวงมาลัย เรื่องอื่นก้ไม่ค่อยมีนะครับ O2 censor G8 ไม่งี่เง่าเท่า G7 ถ้าขับรถทางไกลเป็นหลัก G8 เป็นรถที่เหมาะมากครับไม่กินน้ำมันเท่าไหร่ด้วยแต่ถ้าใช้ในเมืองเป็นส่วนใหญ่ ผมบอกเลยว่า G8 ถึงจะใช้ได้

แต่มันใหญ่ไปนิดและกินเยอะครับ

ออฟไลน์ HYDE--

แร็ค กับ ปั้มพาวเวอร์ ครับ เพราะ โดนมาแล้ว
เล่น 2.4 เท่านั้นครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
หัวฉีดครับ และมีเซนเซอร์แคมชาร์ฟหรืออะไรนี่แหละอีกอันหนึ่ง

ปั๊มเพาเวอร์ก็เป็น แต่แก้จบ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
คอม้าดังครับ จนพี่ที่ใช้เรียกมันว่า แก๊กคอร์ด

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
รถผม 2.4 navi  น้ำมันเครื่องพร่องไว  เคยหมดเกลี้ยง  เลย  น่าจะเป็นเฉพาะคัน
พอแตะ100,000 โล  เริ่มกินน้ำมัน   เลย150,000   กินโหด8-9 โล ลิตร  แต่ผมเหยียบ140-160 ตลอดนะ
ชอบลากรอบ       มันขับสนุกครับ  ส่งต่อให้คุณพ่อใช้ตอน160,000 โล ตอนนี้190,000   ยังปกติดีทุกอย่าง
  ผมชอบน่ะ  ขับสนุก แรงใช้ได้ ถึกดี ใช้งานแบบไม่ค่อยดูแล ตะบี้ตะบันเหยียบ  แนะนำซื้อรุ่น 2.4 navi ครับ ได้ออฟชั่นครบ ราคาน่าซื้อใช้ ถ้าไม่เคยชนจนเสีย0 มานะครับ