ผู้เขียน หัวข้อ: คนขับรถต้องดู!! ผลของการขับรถแล้ว "หลับใน" (มีคลิป)  (อ่าน 4708 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
แค่เสี้ยววินาที "อาการหลับใน" ทำให้เกิดอุบัติเหตุได้ ระมัดระวังกันด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2015, 00:14:04 โดย Darkart »
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Alcatraz

ขอนอกประเด็นหน่อยครับ จขกท ฟอลโลว หรือรู้จักคนโพสคลิปนี้บนยูทูปรึป่าวครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอนอกประเด็นหน่อยครับ จขกท ฟอลโลว หรือรู้จักคนโพสคลิปนี้บนยูทูปรึป่าวครับ
มันน่าจะขโมยคลิปมาแน่นอน ลองหาต้นฉบับดูดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ไปเลยๆๆๆๆ  คำนี้ไม่น่าพูดเลยนะ   ในสามัญสำนึกคนมันอย่างน้อยโทรเรียกหน่วยฉุกเฉินก็ยังดี

แต่ก็นะเราไม่อยู่ตรงนั้นมันพูดไม่ได้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Darkart

ไม่ได้รู้จักครับ

มันน่าจะขโมยคลิปมาแน่นอน ลองหาต้นฉบับดูดีกว่าครับ

ผมอ่านข่าวหน้าเว็บแล้วไปเจอมาครับ
เจอต้นคลิปแล้ว เดี่ยวผมจะทำการแก้ไขครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Mighty-X

ตามไปดูใน facebook เจ้าของคลิปแล้ว
สุดท้ายเค้าก็ลงไปช่วยผู้บาดเจ็บครับ

ที่คนในรถบอกว่า ไปเลยๆ
อาจจะเป็นเพราะอารามตกใจ
อย่าไปถือสาหาความกันเลยครับ ดูที่เจตนากันดีกว่า  :)

ออฟไลน์ Alcatraz

ไม่ได้รู้จักครับ

ไม่รู้จักก็ดีแล้วครับ พยายามอย่าไปยุ่งหรือแชร์อะไรเกี่ยวกับคนนี้ดีที่สุด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เค้าลงไปช่วยนะครับ คนขับอ่ะ

ออฟไลน์ vantipz

• Sr. Member
สถานการณ์เหมือนของผมเลย เส้นกุยบุรีมีต้นไม้อยู่กลางเกาะแบบนี้แหละ ขับอยู่ที่ 120 กว่า อยู่ๆก็เห็นกระบะเลนซ้ายคันข้างหน้ามีคนเต็มหลังรถ ค่อยๆเบนขวาออกลงไหล่ทางจนคนหลังกระบะยืนขึ้นมอง ไม่ถึงสองวิรถอัดเข้าต้นไม้เต็มๆผมยังจำภาพที่คนหลังรถกระเด็นไปคนละทิศละทางได้ไม่ลืมเลือน มีทั้งเด็กและคนแก่ ประมาณไปเที่ยวกันมาหละครับ

ตอนแรกไม่คิดว่าเค้าหลับในครับ เพราะมีกระบะอีกคันวิ่งอยู่ก่อนหน้าเขา ผมก็นึกว่าเขาออกขวามาเพื่อจะแซง แต่ได้บีบแตรเตือนไปยาวๆก่อนที่เขาจะลงข้างทาง ซึ่งตอนนั้นห่างจากผมไม่ถึง 20 เมตร ถ้าผมมาเร็วกว่านี้คงโดนเบียดลงข้างทางไปเหมือนกัน

พอเค้าชนผมกับแฟนตกใจสุดๆเพราะต่อหน้าต่อตาเลย ผมจอดรถข้างทางตามพี่กระบะที่อยู่คันแรกเค้าคงเห็นเหตการณ์เหมือนกันซึ่งจอดไกลจากจุดที่ชนประมาณ 100 เมตร กำลังจะโทรหาตำรวจก็เห็นพี่กระบะลงจากรถแล้วโทรแจ้งตำรวจก่อน ผมเลยกะจะลงไปช่วย แต่เห็นรถคันที่ตามมาหลายสิบคันจอดลงไปช่วยแล้วเลยไม่ย้อนกลับไป เลยแวะทำบุญที่เพชรบุรีขอให้ทุกคนปลอดภัยแทน

ถ้าขับรถไม่ไหวก็อย่าฝืนครับ หรือถ้าเลี่ยงไม่ได้จริงๆ ก็ให้เตือนสติตัวเองเรื่อยๆว่า ยังไงก็หลับไม่ได้ แล้วพยายามมองซ้ายมองขวาอย่ามองถนนนานๆ เปิดกระจกให้ลมภายนอกพัดเข้าหน้าบ้าง จะช่วยได้เยอะครับ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
คือถ้าเราไม่อยู่ในเหตูการณ์นั้นๆก็ว่าไม่ได้ครับ
ผมเคยเจอรถยนต์ชนมอไซต์ คนซ้อนเป็นเด็ก ผมอยู่ในเหตุการณ์ แฟนผมวิ่งไปช่วย แต่ผมจะเป็นลม คือเป็นคนกลัวเลือดมากๆ แฟนก็ลากผมไปบอกต้องไปช่วย
คือผมนี่ลมจะจับแล้ว ไปยกขาน้องที่หักแล้วก็มีเลือดไหลคือมันเป็นอะไรที่โหดร้ายมาก
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Tapanan

• Sr. Member
นอกเรื่องนิดนึงครับ ถ้าจะเข้าไปช่วยเหตุ ต้องมีความรู้ในการเคลื่อนย้ายที่ถูกต้อง  นอกจากเหตการณ์นั้นมันฉุกเฉินจริงๆ ไฟจะไหม้รถอะไรประมาณนี้ ไม่งั้นเราอาจจะกลายเป็นผู้หวังดี ที่ประสงค์ร้าย กับเค้าก็ได้

ออฟไลน์ Siamtech

• Full Member
เหตุการณ์แบบนี้ ช่วยได้ครับ แต่ถ้าช่วยแล้วทำให้หนักกว่าเก่า การโทรแจ้งเหตุให้กู้ภัยมาผมว่าเป็นทางออกที่ดีที่สุด

ช่วยได้เท่าที่ช่วยครับ แต่ถ้ากลัวเราก็ยังสามารถช่วยด้วยการ กันรถ โบกรถ ไม่ให้คันที่ตามมาซ้ำแค่นั้นก็เพียงพอครับ