ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องยอมเขาจริงๆ รถส่งหนังสือพิมพ์  (อ่าน 12377 ครั้ง)

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
Re: ต้องยอมเขาจริงๆ รถส่งหนังสือพิมพ์
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 09:13:03 »
แหนบที่นุ่มและเกาะถนนก็มีนะครับ
รถที่บ้านvolvo960ตาเล็ก เป็นแหนบไฟเบอร์แผ่นเดียวนุ่มกว่าเบนช์ตากลมเกาะใช้ได้แต่แพ้e-39

ออฟไลน์ thesun

• Jr. Member
  • **
Re: ต้องยอมเขาจริงๆ รถส่งหนังสือพิมพ์
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 13:20:23 »
รถส่ง นสพ มันตะบี้ตะบันเหยียบกันอยู่แล้ว ก็รถบริษัทนิ

ออฟไลน์ WawaAOY

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 13:49:32 »
 ผมยังเป็นหนี้บุญคุณรถส่งหนังสือพิมพ์ทั้ง 2 สำนัก (เขียว และ ชมพู) อยู่เลยครับ
เพราะสมัยเป็นนักเรียนมัธยมต้น ก็ไปอาศัยโบกเข้ากรุงเทพฯอยู่บ่อยๆ
เพราะตกรถ บขส. บ้าง ไม่มีตังค์พอซื้อตั๋วบ้าง...
"ขอบคุณพนักงานที่ขับมาส่งเข้ากรุงเทพฯ แบบไม่คิดตังค์"
 ทันเข้าเรียนช่วงเช้าวันจันทร์ ผมนี่ไม่เคยถามชื่อคนขับสักครั้ง......
แต่ระลึกถีงบุญคุณพนักงานที่ขับรถเสมอครับ  :)_/|\_

ออฟไลน์ boyddii

• Sr. Member
  • Bunny
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 15:00:45 »
ผมเคยแซงได้ทีนึงด้วยแหละครับ ตอนนั้นขับอยู่แถวช่วงลำปาง-ตาก ความเร็วตอนแซงได้นั้นแตะไปที่ 170 แล้ว พอแซงได้ผมก็เริ่มทิ้งห่างพี่เค้า แล้วจากนั้นก็กลับมาขับ 120 ตามปกติ สักพักเค้าตามมาแซงคืน แล้วเค้าก็ขับต่อไปเรื่อยๆ ผมก็โดนพี่แกนำห่างออกไป จนค่อยๆหายไปจากสายตาเลยครับ 5555+

ออฟไลน์ anglo_vj

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 17:46:24 »
เท่าที่จำได้

ผมไม่เคยได้ยินข่าวอุบัติเหตุจากรถพวกนี้เลยน่ะครับ (หรือถ้ามีก็น้อยมากจนจำไม่ได้)

ปล.ไม่ได้อวยน่ะ คือผิดกฎหมายก็คือผิดครับ แต่ผมว่าพี่ๆ เค้าก็ฝีมือเหมือนกัน รถถึงคนถึง

ออฟไลน์ shikimaru

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 23:51:41 »
รถกลุ่มนี้ เซทเครื่องเสร็จ ช่วงล่างทำใหม่หมดครับ เสริมกันโคลงเข้าไปด้วย แล้วก็เท่าที่เคยติดตามคือคนขับตายทุกปี มีคนใหม่จากสายรองขึ้นแทนตลอด ปีนึงเกือบๆ 10 คน ชนนี่แต่ละคันเละครับ ทั้งรถส่ง นสพ และคันโดนชน

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 24, 2015, 01:06:03 »
เท่าที่จำได้

ผมไม่เคยได้ยินข่าวอุบัติเหตุจากรถพวกนี้เลยน่ะครับ (หรือถ้ามีก็น้อยมากจนจำไม่ได้)

ปล.ไม่ได้อวยน่ะ คือผิดกฎหมายก็คือผิดครับ แต่ผมว่าพี่ๆ เค้าก็ฝีมือเหมือนกัน รถถึงคนถึง

พวกที่ทำข่าวก็พวกเดียวกัน คงเลือกที่จะไม่ออกข่าวในด้านนี้ของตัวเองเท่าไหร่ครับ -*-