ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนครั้งสุดท้าย S001 or Asymetric 2 ครับผม เปลี่ยนพรุ่งนี้  (อ่าน 5749 ครั้ง)

ออฟไลน์ NarongritL

• Full Member
ตามหัวข้อเลยครับ ไซส์ที่ใส่ 245/35/19 265/30/19 ราคาสี่เส้นบวกกันเเล้ว ต่างกัน 12000 บาทครับ
ไม่ทราบตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ ถ้าพูดถึงราคาที่เเพงกว่า 12000 ของ s001 คุ้มไหมครับที่จะขยับไปเล่นตัวนี้เเทนเลย
1.สมรรถนะ เปียก เเห้ง
2.เสียง
ขอบคุณมากครับ
http://www.autoexpress.co.uk/tyre-guides/45322/goodyear-eagle-f1-asymmetric-2
http://www.autoexpress.co.uk/tyre-guides/45325/bridgestone-potenza-s001
รีวิวเชื่อถือได้ไหมครับ

ออฟไลน์ Bond007

• Sr. Member
ถ้างบเหลือไป S001
ถ้าประหยัดหน่อยไป Asym2

คร่าวๆ ถนนแห้งให้ S001 เหนือกว่านิดหน่อยครับ
ที่เหลือไม่หนีกันเท่าไหร่
ส่วนหนึ่งต้องถามด้วยครับว่า ใส่รถ ม้า ทอร์คเท่าไหร่
ถ้าเยอะเกิน 350ม้า,450nm แนะนำไป S001
ถ้าไม่ถึงเล่น Asym2 ก็โอเคดีนะครับ
เน้นเปลี่ยนก่อนกำหนดสักหน่อย

รอท่านอื่นมาช่วยเพิ่มเติมครับ

อ๊อฟ ระยอง ช่วยตอบหน่อยเร็ว

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
ผมไม่เคยใช้ good year นะครับ มีประสบการณ์แต่กับ S001

1. สมรรถนะ แห้งเยี่ยมครับเกาะมาก แต่จิงๆผมลองมา T1S หรือ AD08 เกาะไม่แพ้เลยถูกกว่าเยอะด้วย ถนนเปียก S001 โอเคนะครับไม่เลวร้ายแต่ก้ไม่ได้รีดน้ำดีอย่าง Supersport หรือ P zero

2. เสียงเงียบถ้าเทียบกะพวกยาง sport แต่ถ้าไปเทียบกะยางเน้น comfort มีเสียงมากกว่าแน่นอน

ความเห็นผมถ้าไม่สนเรื่องราคา S001 ก้เวิคนะครับ แก้มสวย ลายดอกยางสวย เกาะถนนดีเพียงแต่ราคามันแหละที่ทำให้รู้สึกว่าไม่ค่อยคุ้มแต่เรื่องความทนทานเยี่ยมครับยี่ห้อนี้ ตอนนี้ผมเปลี่ยนมาใช้ T1S ถูกกว่าเยอะลองเข้าโค้ง

เดียวกันแรงเท่ากันรถคันเดียวกันไม่ต่างกันเลยครับ ผมว่าส่วนต่างกับ Goodyear 12000 ถ้าอยากประหยัดเงินไว้ก้ถือว่าโอนะครับ ยางรุ่นนี้ก้ได้คะแนนดีคงไม่แย่หรอกครับ เป็นทุนไว้เปลี่ยนเซตต่อไปได้แต่ผมดูจาก series ยางที่ใช้

คงไม่ mind เรื่องราคาเท่าไหร่หรอกมั้งครับ

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
เคยใช้ 225/45 17 ของ S001
และ 215/45 17 ของ Asym2

เป็นยางคนละเบอร์นะครับ ความรู้สึกที่ได้
1. Asym 2 เงียบ นิ่ม  เบา  กว่า S001
2 S001  รู้สึกว่าโครงสร้างมันแข็งแรง  ขับโหดๆ มันใจกว่า  เสียงดัง และรู้สึกกินกำลังมากกว่า

3 เ รื่อง เกาะถนน ผมให้สูสีกัน  ถ้าขนาดหน้ายางเท่ากันคิดว่า Asym2 เกาะไม่แพ้ S001   แต่จะแพ้ก็ตรงเรื่องความมันใจในความแข็งแรง เวลากระแทกคอสะพานหรือหลุม  เหมิอนแก้มยางของ Asym 2 มันนิ่มกว่า  เพราะเคยใส่เทียบกับมิชชาลิน ps2   (หน้า Asym2  หลัง PS2  )  เบอร์เดียวกัน แก้มยางนิ่มกว่าชัดเจน  แต่หน้ายางก็กว้งกว่าชัดเจนเช่นกัน ทั้งที่เบอร์เดียวกันเมื่อเทียบกับ PS2

ออฟไลน์ Nikle_pk

ไม่สนใจ supersport  เหรอครับผมจบที่ตัวนี้นะ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ neung23

ใช้ Asym2 มา ชอบมากคับ S001 ไม่เคยใช้ แต่เข็ดจาก RE002 เลยขอผ่านก่อนสำหรับ Bridgestone
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ Kosmos

• Newbie
  • *
ความรู้สึกผมคือ S001 มันแน่นกว่า แข็งกว่าครับ
เวลาโค้งนี่ ดึงเลย

ส่วน Asym 2 ผมว่ามันย้วยๆกว่า
คือมันโค้งเข้าเหมือนกันนะ  แต่มันแค่รู้สึกย้วยๆโยนๆ ไม่ค่อยมั่นใจ  :(

ถ้างบเหลือไป S001
ถ้าประหยัดหน่อยไป Asym2

คร่าวๆ ถนนแห้งให้ S001 เหนือกว่านิดหน่อยครับ
ที่เหลือไม่หนีกันเท่าไหร่
ส่วนหนึ่งต้องถามด้วยครับว่า ใส่รถ ม้า ทอร์คเท่าไหร่
ถ้าเยอะเกิน 350ม้า,450nm แนะนำไป S001
ถ้าไม่ถึงเล่น Asym2 ก็โอเคดีนะครับ
เน้นเปลี่ยนก่อนกำหนดสักหน่อย
ผมไม่เคยใช้ good year นะครับ มีประสบการณ์แต่กับ S001

1. สมรรถนะ แห้งเยี่ยมครับเกาะมาก แต่จิงๆผมลองมา T1S หรือ AD08 เกาะไม่แพ้เลยถูกกว่าเยอะด้วย ถนนเปียก S001 โอเคนะครับไม่เลวร้ายแต่ก้ไม่ได้รีดน้ำดีอย่าง Supersport หรือ P zero

2. เสียงเงียบถ้าเทียบกะพวกยาง sport แต่ถ้าไปเทียบกะยางเน้น comfort มีเสียงมากกว่าแน่นอน

ความเห็นผมถ้าไม่สนเรื่องราคา S001 ก้เวิคนะครับ แก้มสวย ลายดอกยางสวย เกาะถนนดีเพียงแต่ราคามันแหละที่ทำให้รู้สึกว่าไม่ค่อยคุ้มแต่เรื่องความทนทานเยี่ยมครับยี่ห้อนี้ ตอนนี้ผมเปลี่ยนมาใช้ T1S ถูกกว่าเยอะลองเข้าโค้ง

เดียวกันแรงเท่ากันรถคันเดียวกันไม่ต่างกันเลยครับ ผมว่าส่วนต่างกับ Goodyear 12000 ถ้าอยากประหยัดเงินไว้ก้ถือว่าโอนะครับ ยางรุ่นนี้ก้ได้คะแนนดีคงไม่แย่หรอกครับ เป็นทุนไว้เปลี่ยนเซตต่อไปได้แต่ผมดูจาก series ยางที่ใช้

คงไม่ mind เรื่องราคาเท่าไหร่หรอกมั้งครับ
เคยใช้ 225/45 17 ของ S001
และ 215/45 17 ของ Asym2

เป็นยางคนละเบอร์นะครับ ความรู้สึกที่ได้
1. Asym 2 เงียบ นิ่ม  เบา  กว่า S001
2 S001  รู้สึกว่าโครงสร้างมันแข็งแรง  ขับโหดๆ มันใจกว่า  เสียงดัง และรู้สึกกินกำลังมากกว่า

3 เ รื่อง เกาะถนน ผมให้สูสีกัน  ถ้าขนาดหน้ายางเท่ากันคิดว่า Asym2 เกาะไม่แพ้ S001   แต่จะแพ้ก็ตรงเรื่องความมันใจในความแข็งแรง เวลากระแทกคอสะพานหรือหลุม  เหมิอนแก้มยางของ Asym 2 มันนิ่มกว่า  เพราะเคยใส่เทียบกับมิชชาลิน ps2   (หน้า Asym2  หลัง PS2  )  เบอร์เดียวกัน แก้มยางนิ่มกว่าชัดเจน  แต่หน้ายางก็กว้งกว่าชัดเจนเช่นกัน ทั้งที่เบอร์เดียวกันเมื่อเทียบกับ PS2

ไม่สนใจ supersport  เหรอครับผมจบที่ตัวนี้นะ
ใช้ Asym2 มา ชอบมากคับ S001 ไม่เคยใช้ แต่เข็ดจาก RE002 เลยขอผ่านก่อนสำหรับ Bridgestone
ความรู้สึกผมคือ S001 มันแน่นกว่า แข็งกว่าครับ

คือมันโค้งเข้าเหมือนกันนะ  แต่มันแค่รู้สึกย้วยๆโยนๆ ไม่ค่อยมั่นใจ  :(
รอท่านอื่นมาช่วยเพิ่มเติมครับ

อ๊อฟ ระยอง ช่วยตอบหน่อยเร็ว
ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับผม รถผมไม่เเรงครับ เเต่ขับด่วนบ่อยเเละชอบขับเร็วครับ เลยอยากได้ยางสมรรถนะดีๆหน่อยไว้ใช้ ตอนนี้มาเปลี่ยนใจตอนสุดท้ายเป็น s001 vs pss ละครับ ราคารวมชุดนึงต่างกัน 6000 ครับ เลยอยากจะถามอีกครั้งว่าควรขยับไปเล่น pss เลยไหมครับ อยากทราบว่าถ้าสองตัวนี้ตัวไหนสมรรถนะดีกว่าครับเเละตัวไหนเงียบกว่า(อันนี้โบนัส) ขอบคุณอีกครั้งคร้าบพ้อม

ออฟไลน์ AkE

รถไม่แรงไม่จำเป็นครับ S001 พอแล้ว Supersport เกาะกว่าแต่เรื่องเงียบผมว่าพอกัน ไม่จำเป็นที่ต้อง+ ไปเอา Supersport แต่ก้แล้วแต่นะครับ 6000 จากราคารวมยางคงไม่เท่าไหร่มั้งครับ ถ้าชอบแก้มสไตล์ Pilot ก้โอเคนะ

แต่แก้ม S001 ก้สวยนะครับ

ออฟไลน์ udis

นึกว่าผมรู้สึกไปเองคนเดียว เวลาเข้าบางโค้ง มันดึงๆจริงๆด้วยครับ สำหรับ S001
ถ้าเป็นยางตัวก่อนๆที่เคยใช้ จะเบาคันเร่งแทน แต่เป็น S001 พอรู้สึกดึงๆก็เลยเยียบเพิ่มไป มั่นใจครับ สนุกเลยครับ
เดี๋ยวนี้ ผมวิ่งแค่ 80  แต่ผมก็ชอบเล่นโค้งนะครับ สนุกดีครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ hispza

s001 นุ่มเงียบครับ

สรุปจบที่ michelin pss ครับขอบคุณสำหรับทุกคำเเนะนำครับผม

ออฟไลน์ udis

สรุปจบที่ michelin pss ครับขอบคุณสำหรับทุกคำเเนะนำครับผม

เปลี่ยนมาเป็นไงบ้างครับ ถูกใจเปล่าครับ
 ;D ;D ;D