ผู้เขียน หัวข้อ: รถฝ่าไฟแดง ระวัง!!จะเกิดเหตุการณ์แบบนี้ได้(มีคลิป)  (อ่าน 4176 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member

เกิดเหตุ แยกมิสทีน  ถนนรามคำแหงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2015, 19:22:07 โดย Darkart »
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Abitan

• Sr. Member
    • VELOCIFERO MAD
คือ มอไซ ผ่าไฟแดง และ รถเก๋งผ่าไฟเหลืองใช่ไหม
กระเด็นขนาดนี้ ถ้ารอดถือว่าโชคดีมาก
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ hummerhead

• Newbie
  • *
3แยกนี้  และ3แยก ตรงวงแหวน สุขาภิบาล3  มีชนประจำครับ รถติดเช้าๆ มอไซค์รอไฟแดงไม่เป็น ผ่าประจำเลย
Cefiro a32 2005-2009
Mitsubichi cedia 2009-2012
Subaru legacy bd ej 20 twinturbo 2012-2015
Toyota yaris 2014-.......
Subaru legacy bg7 ej22 na 2015-2016
Subaru legacy bg7 ej25 na  2016........

ออฟไลน์ toonze

รถเจ้าของคลิบก็ เลี้ยวก่อน แล้วเปิดสัญญานไฟเลี้ยว   

อย่างให้ คนทั้งประเทศใส่ใจเรื่องไฟเลี้ยวให้มากกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ redsun

ถนนเกษตรนวมินทร์ แยกเสนาเห็นมอเตอร์ไซด์ฝ่าประจำ
รถทางตรงหรือเลี้ยวต้องระวังดีๆเลยครับ

ออฟไลน์ The1Chay

• Newbie
  • *
    • Twitter.com/The1chay
คนส่วนใหญ่ผมสังเกตว่า รอไฟแดงมาเป็นนาที รอได้นะครับ
แต่ถ้ารอ 3 วินาที สุดท้ายนี่ รอกันไม่ได้
3 2 1 เขียว เห็นออกตัวกันตั้งแต่ 5 4 แล้วครับ
รอนานรอได้ รอน้อยรอไม่ได้ #แปลกดี
The1Chay

ออฟไลน์ bravo

ในแต่ละวัน ผมต้องเจอมอไซค์ขับแย่ๆ วันละหลายคันมากๆ ครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

รถเจ้าของคลิบก็ เลี้ยวก่อน แล้วเปิดสัญญานไฟเลี้ยว   

อย่างให้ คนทั้งประเทศใส่ใจเรื่องไฟเลี้ยวให้มากกว่านี้ครับ

555ผมหล่ะตลกพี่จริงๆ

ออฟไลน์ Jatupon

• Full Member
ถนนเกษตรนวมินทร์ แยกเสนาเห็นมอเตอร์ไซด์ฝ่าประจำ
รถทางตรงหรือเลี้ยวต้องระวังดีๆเลยครับ

ผมขับผ่านแยกนี้ทุกวัน  เช้า-เย็น เพราะ บ้านอยู่แถว ม เกษตร   ก็ไม่รู้อะไรกันนักกันหนาเหมือนกันครับ กับมอไซค์   จะฝ่ามาให้ได้     ขนาดเขาเอาแบริเอ้อร์ ไปกั้นให้เลี้ยวกลับ  พวกยังฝ่าเฉย   

ขับผ่านตรงนี้ต้องใช้สมาธิสูงมากจริงๆ 

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าจงใจฝ่าเอง ก็สงสารวีออสคันสีขาวจังครับ ต้องมาซ่อมแผลจากจั๊งค์ลอยมากระแทก
ในแต่ละวัน ผมต้องเจอมอไซค์ขับแย่ๆ วันละหลายคันมากๆ ครับ
ทั้งประเทศแหละครับ เป็นวัฒนธรรมห่วยๆไปแล้ว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ Volta

อย่าว่าแต่รถเล็กเลยครับ
รถใหญ่ก็มีฝ่าไฟแดงเหมือนกัน

เมื่อสักครู่ผมเจอ taxi ผ่าไฟแดง เกือบบวกกับรถผมที่ไฟเขียวทางตรงแล้ว ดีที่ผมขับไม่เร็ว ไม่งั้นคงชนเต็มๆ

อุบัติเหตุเกิดจากความประมาทจริงๆครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ