ผู้เขียน หัวข้อ: โฆษณา BMW i3 ของงาน SuperBowl ที่ทำให้รู้ว่า เรากำลังอยู่ในโลกอนาคต  (อ่าน 3271 ครั้ง)

ออฟไลน์ Elextons

• Full Member
http://www.youtube.com/watch?x-yt-cl=84503534&v=U1jwWwJ-Mxc&x-yt-ts=1421914688

ทำ Sub ให้คร่าวๆนะครับ เผื่อบางท่านไม่ถนัด

ปี 1994

พิธีกรชาย: ผมไม่ได้ทำการบ้านมาว่า ไอ้สัญลักษณ์ที่ขึ้นอยู่บนจอมันคืออะไร มันเหมือนตัว a ที่มี วงแหวนรอบๆ

ทีมงาน: @ (แอด)

พิธีกรชาย: ผมไม่เคยได้ยินมันมาก่อนเลยนะนั่นน่ะ

ภาพบนสไลด์ฉายขึ้น: ที่อยู่หน้าคำว่า amfeedback.com น่ะ ผมไม่เคยได้ยินคำว่าอินเตอร์เนตมาก่อนเลย เอาไว้เขียนจดหมายเหรอ?

พิธีกรหญิง: ว่าแต่ว่า คุณ Alison คุณช่วยอธิบายให้เราฟังหน่อยได้มั้ย  อะไรคืออินเตอร์เนต?

21 ปีผ่านมา

คนขับ : อย่างที่ผมว่านั่นแหล่ะ ที่ผมขับอยู่นี่ ไม่ได้มีอะไรอยู่ใต้ฝากระโปรงเหมือนคันอื่นๆ เลยซักกะอย่าง แต่ Katie บอกว่า นี่คือรถยนต์!

คนนั่งผญ: ใช่!

คนขับ: แต่มันสร้าง (น่าจะหมายถึงปั่นไฟ) โดยใช้ลม อย่างกังหังลม

คนนั่งผญ: ใบพัด หรือ กังหันน่ะหรอ ?

คนขับ: (ถอนหายใจ) ผมเลยอยากถามว่า อะไรคือ i3?

ผญคนนั่ง: (โทรศัพท์หา Alison) ช่วยบอกหน่อยได้มั้ยว่าอะไรคือ i3 กันแน่?

กว่าคนเราจะคุ้นเคยกับไอเดียใหม่ๆ อันยิ่งใหญ่ อาจต้องใช้เวลา

รถ BMW i3 สร้างในโรงงานที่ใช้พลังงานลม โครงสร้างตัวถังเสริมความแข็งแรงด้วย Carbon Fiber และ BMW Performance

#สวัสดีโลกอนาคต

;D ;D ;D

ปล. ดูเสร็จแล้ว ผมเริ่มเปิดใจรับพวก Hybrid หรือ Electric Car ขึ้นมาเยอะเลยเหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2015, 22:52:37 โดย Elextons »
2007 Honda Civic FD 1.8E AT/AS
2014 BMW F30 320i

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member

ออฟไลน์ bubball

• Hero Member

ผมคิดว่าจำเป็นที่จะต้องมีรถที่เกิดมาเพื่อปลุกตลาดนี้ให้ตื่นตัว
อย่างเช่นที่ Juke ปลุก B-SUV ขึ้นมาในระดับโลก

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
สำหรับ i3 ย้อนไปแค่ 21 ปี แต่ผมชอบเรื่องนี้ของ i8 มากกว่า
เพราะมันย้อนไปไกลถึง 4,000 BC 

ดูจบแล้วอยากซื้อเลย แต่ไม่มีตังค์  ;D

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
โฆษณาได้โดนและชัดเจนมากครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ tate_27

• Full Member
รถล้ำแถมไอเดียยังล้ำได้อีก