ผู้เขียน หัวข้อ: // update ข้อมูล-กำหนดการเปิดตัวรถใหม่ของ Toyota 2 รุ่น Camry MC - New Hilux //  (อ่าน 101384 ครั้ง)

ออฟไลน์ cp1151

• Jr. Member
  • **
ถ้า camry 2.0 ได้แรงม้าขนาดนั้น มีโอกาสที่จะเอาเครื่องตัวนี้ไปจับคู่กับมอเตอร์ไฟฟ้าทำไฮบริจมั้ยครับ ถ้าทำนี่คงกิน accord

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เดาแนวโน้มเครื่อง 2.2 ของไฮลักซ์ จากเทคโนโลยียุคไอโฟน 6
นิสสัน 2.5 ให้มา 190 ม้า
มิสซู 2.4 ให้มา 180(?) ม้า
--- 2.3 ----170 ม้า
เพราะนั้น 2.2 ของไฮลักซ์ใหม่ อาจได้มาไม่ต่ำกว่า 160 ม้าครับ หรืออาจมีเซอร์ไพร์สเหมือนตอน D4-D

ออฟไลน์ kiwiwi

เดาแนวโน้มเครื่อง 2.2 ของไฮลักซ์ จากเทคโนโลยียุคไอโฟน 6
เพราะนั้น 2.2 ของไฮลักซ์ใหม่ อาจได้มาไม่ต่ำกว่า 160 ม้าครับ หรืออาจมีเซอร์ไพร์สเหมือนตอน D4-D

เดาเล่นๆครับ 2.2 191ม้า

ออฟไลน์ johnlee

เดาเล่นๆครับ 2.2 191ม้า

ลูก ข้อ ก้าน ต้องทำจากอะไรน่ะ  2.2ม้าขนาดนั้น ออิอิ อย่าบอกว่ามาที่3600รอบ  ทอร์คมาที่ 1400-3200
ถ้าทำได้ ผมจองรถเลย อิอิ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รอชมต่อไป

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
แรงสุดในตลาดของจริง คงไม่ใช่ราคานะครับ อิอิ ขำๆครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ somrans

• Jr. Member
  • **
ขอถามแบบคนไม่เข้าใจเรื่องซีซีครับ
ทำไมรถกระบะตอนนี้ต้องทำเครื่อง
2.2 2.8
ทำไมไม่มีแบบอืนเช่น
2.0 2.3 2.6
นับวันซีซีต้องทำลดลง
แบบนี่มาสด้ากับฟอร์ด
เครื่อง3.2คงต้องยกออกในไม่ช้าใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ Nerdys

เรื่องแรงสุดในตลาด ไม่รู้ว่าจะยังสามารถใช้เป็นจุดขายได้หรือเปล่า เพราะปัจจุบันคนซื้อเน้นความประหยัดน้ำมันกันมากขึ้น

แต่จริงๆแล้วผมอยากให้ Toyota เน้นเรื่องการบังคับควบคุมมากว่า โดยเฉพาะ New Hilux อยากให้ set พวงมาลัยให้คมๆ เลี้ยวได้ตามสั่ง มีความเเม่นยำ หนืดมากขึ้นขณะใช้ความเร็วสูง
ส่วนเบรคอยากให้ set มาดีกว่าเก่า และช่วงล่างหนืบกว่านี้ เพราะตัวปัจจุบันพวงมาลัยเบาโหวง เบรคทื่อ ช่วงล่างกระเด้งกระดอนเหมือนนั่งเกวียน เอาให้ได้เท่ากับหรือดีกว่า Mazada BT ก็แทบจะปิดซอยเลี้ยงฉลองเเล้วมั๊ง 5555+

แรงสุดในตลาดของจริง คงไม่ใช่ราคานะครับ อิอิ ขำๆครับ  ;D ;D ;D
อันนี้ชัวร์อยู่แล้วครับ 555

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

ไอ้โก้ใหม่ก็คงเป็นรถที่ขายดีที่สุดไปอีกสิบปีเหมือนพี่มัน :D

ออฟไลน์ Mr Children Namonaki Uta

• Full Member
เรื่องแรงสุดในตลาด ไม่รู้ว่าจะยังสามารถใช้เป็นจุดขายได้หรือเปล่า เพราะปัจจุบันคนซื้อเน้นความประหยัดน้ำมันกันมากขึ้น

แต่จริงๆแล้วผมอยากให้ Toyota เน้นเรื่องการบังคับควบคุมมากว่า โดยเฉพาะ New Hilux อยากให้ set พวงมาลัยให้คมๆ เลี้ยวได้ตามสั่ง มีความเเม่นยำ หนืดมากขึ้นขณะใช้ความเร็วสูง
ส่วนเบรคอยากให้ set มาดีกว่าเก่า และช่วงล่างหนืบกว่านี้ เพราะตัวปัจจุบันพวงมาลัยเบาโหวง เบรคทื่อ ช่วงล่างกระเด้งกระดอนเหมือนนั่งเกวียน เอาให้ได้เท่ากับหรือดีกว่า Mazada BT ก็แทบจะปิดซอยเลี้ยงฉลองเเล้วมั๊ง 5555+

ถ้าประธานอากิโอะลงมาขับทดสอบเอง ผมเชื่อว่ามันจะดีในระดับหนึ่งครับ
แต่ถ้าผลิตตามผลโพล ผลการสำรวจตลาด ต้องทำใจครับ เค้าจะไม่เน้นเรื่องการขับขี่มากนักแน่นอน
อีซูสุก็เป็นนะ

ออฟไลน์ iceice99

• Full Member

ผมสงสัยอยู่อย่าง ทำไมพวกตะวันออกกลางชอบใช้ Vigo กันจัง

เห็นข่าวสงครามทีไร Vigo ต้องมาเป็นรถขนนักรบ รถติดตั้งจรวดเสมอๆ ;)

สงสัยซ่อมง่าย ูศูนย์บริการมาก  มั่งครับ ที่นั้น ฮาๆ

ถ้าประธานอากิโอะลงมาขับทดสอบเอง ผมเชื่อว่ามันจะดีในระดับหนึ่งครับ แต่ถ้าผลิตตามผลโพล ผลการสำรวจตลาด ต้องทำใจครับ เค้าจะไม่เน้นเรื่องการขับขี่มากนักแน่นอน

ขึ้นชื่อว่ารถตลาด เขาก็คงทำมากลางๆหล่ะครับ ตีกลุ่มเป้าหมายทุกเพศทุกวัย อย่างเช่นช่วงล่างอีซูสุที่คนวัยหนุ่มไม่ชอบ แต่คนมีอายุหละโคตรชอบ

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
ขอถามแบบคนไม่เข้าใจเรื่องซีซีครับ
ทำไมรถกระบะตอนนี้ต้องทำเครื่อง
2.2 2.8
ทำไมไม่มีแบบอืนเช่น
2.0 2.3 2.6
นับวันซีซีต้องทำลดลง
แบบนี่มาสด้ากับฟอร์ด
เครื่อง3.2คงต้องยกออกในไม่ช้าใช่ไหมครับ

3.2 ผมว่าอยากหน่อย มัน 5สูบ เน้นบ้าพลัง

แต่ถ้าเอาออกผมว่าน่าจะเป้น2.8 เอาเทคโนโลยี Eco-Boost ใส่มา ในฟอรืดคงเรียก Eco-boost
 แต่มาสด้านี้จะเรียกอะไรหว่าา  ::)
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
Re: // update ข้อมูล-กำหนดการเปิดตัวรถใหม่ของ Toyota 2 รุ่น Camry MC - New Hilux //
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 14:05:43 »
โชคดีไป ที่จังหวะเปิดตัวกระบะวีโก้ ตามหลังคู่แข่งหมด

เพราะแค่โฉมเดิมยังขายนำทิ้งเป็นทุ่ง

ผมว่ากระบะคือรถที่คุ้มคันหนึ่งนะ โฉมนึงใช้ยาวๆเกือบ10ปี แถมอึด ถึก ทน บำรุงต่ำ

ออฟไลน์ Auto

Re: // update ข้อมูล-กำหนดการเปิดตัวรถใหม่ของ Toyota 2 รุ่น Camry MC - New Hilux //
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 14:18:15 »

ถ้าประธานอากิโอะลงมาขับทดสอบเอง ผมเชื่อว่ามันจะดีในระดับหนึ่งครับ แต่ถ้าผลิตตามผลโพล ผลการสำรวจตลาด ต้องทำใจครับ เค้าจะไม่เน้นเรื่องการขับขี่มากนักแน่นอน

ขึ้นชื่อว่ารถตลาด เขาก็คงทำมากลางๆหล่ะครับ ตีกลุ่มเป้าหมายทุกเพศทุกวัย อย่างเช่นช่วงล่างอีซูสุที่คนวัยหนุ่มไม่ชอบ แต่คนมีอายุหละโคตรชอบ
ถ้าเป็นคนเอารถไปขับออฟโรดลงโคลนผ่านร่องเลนหรือคร่อมร่องลึก ๆ ปีนป่ายหินจะรู้ว่าทำไม TOYOTA  เขาออกแบบมาแบบนี้  ถูกใจนักเลงรถทั่วโลก          กลับกันถ้ามันใส่ช่วงล่างแบบมาสด้าปิคอัพ มันจะทำให้ความสามารถในการขับขี่ด้านนี้ด้อยลงไป

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 14:24:55 »

ผมสงสัยอยู่อย่าง ทำไมพวกตะวันออกกลางชอบใช้ Vigo กันจัง

เห็นข่าวสงครามทีไร Vigo ต้องมาเป็นรถขนนักรบ รถติดตั้งจรวดเสมอๆ ;)

สงสัยซ่อมง่าย ูศูนย์บริการมาก  มั่งครับ ที่นั้น ฮาๆ
  เป็นสเปก Hilux 2.7 4x4 เครื่องยนต์เบนซิน 2700  ซีซีเกียร์ธรรมดา โฟร์วีล
เหตุผลเพราะเขาไม่ใช้ดีเซล   ที่นั้นใช้น้ำมันตัวนี้เครื่องไม่จุกจิกแล้วยิ่งใช้แต่น้ำมันด้วยปัญหาแทบไม่มีเลย   เกิดปัญหาอะไรขึ้นสามารถซ่อมแก้ไขด้วยตัวเองง่าย    เติมน้ำมันไม่ต้องสะอาดมากนักก็วิ่งได้