ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย พวกต้มตุ๋นกำลังหลอกเอาเงินจองซื้อรถ Camry Hybrid อยู่ใน taladrod.com  (อ่าน 7460 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr Children Namonaki Uta

• Full Member
http://taladrod.com/w20/Search/CarDet40.aspx?cib=1530662

ช่วยเหลือสังคมกันนิดนึงครับ
พอดีผมหาช่องทางแจ้งเรื่องไม่ได้เลย มันเป็นเวลานอกทำการเว็บเค้า กดปุ่มร้องเรียนก็ส่งเรื่องไม่ได้
รถคันนี้ผมจะโทรไปจองให้พี่ชาย โทรติดยากโคตรๆ
พอโทรติด เจ้าของรถบอกว่าเราต้องโอนมัดจำ เพราะคนติดต่อมาเยอะมาก
แค่ 4-5000 เค้าไม่เอาชื่อมาเสียกับเรื่องแค่นี้ โน้นนี่นั่น ตามสไตล์โจรเดี๊ย
ผมลองคุยเล่นๆดูว่าผมจะไปดูเดี๋ยวนี้เลยนะ ไม่ได้เลยหรือ พี่แกบอกว่า ยังไงก็ไม่ได้ครับ อ้างว่าเดี๋ยวแป้บๆ คนอื่นก็จะจอง
ผมเลยไม่สนใจวางไป แล้วหาที่มารูปภาพ ใช้ google ค้นหาภาพที่เป็นภาพเดียวกันทั้งหมดในระบบเว็บ
ก็เจอเลยครับ เป็นภาพของรถชาวบ้าน ที่ไอ้หมอนี้ก็อปปี้มาลงเว็บ

แบบนี้มันโจรชัดๆ ถ้าเจอคนเผลอโอนไปให้ก็กินสบายๆ เลย ช่วยสกัดจับเจ้านี่ทีครับ ผมจะหาวิธีไปเรื่อยๆ
ถ้าใครรู้ช่วยต่อให้ด้วยครับ มันต้องกะฟันเงินช่วงกลางคืนนี้แน่นอน เพราะเว็ปปิดอยู่ไม่มี admin

ออฟไลน์ ABUSEz

• Sr. Member
มีเยอะมากครับแบบนี้ ผมเข้าเว็บนี้ดูเล่นๆ เจอแบบนี้ทุกวัน แล้วก็เห็นมีคนมาตั้งกระทู้ว่าโดนหลอกในเว็บต้องห้ามบ่อยๆ

ของแบบนี้ต้องมีไหวพริบครับ รถดีๆใครก็ไม่อยากขายถูก และจำไว้ว่าห้ามโอนเงินก่อนเห็นรถเด็ดขาด

อ้อ เพิ่มอีกอย่าง พวกนี้มักจะเลือกที่ดูรถไกลๆไว้ก่อน แล้วใช้วิธีให้มัดจำแทน

ออฟไลน์ Mr Children Namonaki Uta

มีเยอะมากครับแบบนี้ ผมเข้าเว็บนี้ดูเล่นๆ เจอแบบนี้ทุกวัน แล้วก็เห็นมีคนมาตั้งกระทู้ว่าโดนหลอกในเว็บต้องห้ามบ่อยๆ

ของแบบนี้ต้องมีไหวพริบครับ รถดีๆใครก็ไม่อยากขายถูก และจำไว้ว่าห้ามโอนเงินก่อนเห็นรถเด็ดขาด

อ้อ เพิ่มอีกอย่าง พวกนี้มักจะเลือกที่ดูรถไกลๆไว้ก่อน แล้วใช้วิธีให้มัดจำแทน

แบบนี้เว็บควรมี admin 24hr แล้วครับ ไม่งั้นเหมือนเว็บสมรู้ร่วมคิดยังไงไม่รู้
พอตกดึกก็ปล่อยให้พวกนี้ออกอาละวาดได้งั้นหรือ

ออฟไลน์ HDE35

ผมก็เป็นหนึ่งในนั้นที่โดนครับ   ได้แต่สงสัยว่าทางเวป ตลาด  ..ไม่มีขั้นตอนอะไรที่ป้องกันมิจฉาชีพพวกนี้เลยเหรอ..   ปล่อยให้หากินอยู่ในเวปของตัวเองอยู่แบนั้นได้ไง

ผมก็เป็นหนึ่งในนั้นที่โดนครับ   ได้แต่สงสัยว่าทางเวป ตลาด  ..ไม่มีขั้นตอนอะไรที่ป้องกันมิจฉาชีพพวกนี้เลยเหรอ..   ปล่อยให้หากินอยู่ในเวปของตัวเองอยู่แบนั้นได้ไง

โจรหาภาพ ที่มีบรรยากาศเหมาะ คำบรรยาย การตั้งราคาที่เหมาะสมกับรุ่นมากครับ พอดีคำพูดมีพิรุธ
ถ้าคุยเทพแบบที่เค้าจัดภาพมาเทพเราก็อาจจะเสร็จเหมือนกัน

ออฟไลน์ patchakorn

• Newbie
  • *
ตั้งราคาถูกกว่าตลาดพอสมควร
อยู่ต่างจังหวัด ที่ไกลจาก กทม. ระดับหนึ่ง
เช่น ลพบุรี ปราจีนบุรี ระยอง อ่างทอง
แต่จะไม่ค่อยมีอยุธยา ปทุมธานี
ประมาณนี้ครับ สังเกตไม่ยาก
ซึ่งปกติเว็บนี้ผมเคยลงขายก็ยุ่งยากพอสมควร
มีทั้งสำเนาบัตรประชาชน สำเนาทะเบียนรถ
แต่ทำไมพวกนี้เยอะจังก็ไม่รู้แฮะ

np72

• บุคคลทั่วไป
แค่ไม่โอนมัดจำก็ไม่มีปัญหาแล้วครับ

จะซื้อรถต้องดูก่อนเท่านั้น ไม่โอนมัดจำโดยที่ยังไม่เห็น

แต่คนอื่นก็ยังโดนบ่อยๆ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ตั้งราคาถูกกว่าตลาดพอสมควร
อยู่ต่างจังหวัด ที่ไกลจาก กทม. ระดับหนึ่ง
เช่น ลพบุรี ปราจีนบุรี ระยอง อ่างทอง
แต่จะไม่ค่อยมีอยุธยา ปทุมธานี
ประมาณนี้ครับ สังเกตไม่ยาก
ซึ่งปกติเว็บนี้ผมเคยลงขายก็ยุ่งยากพอสมควร
มีทั้งสำเนาบัตรประชาชน สำเนาทะเบียนรถ
แต่ทำไมพวกนี้เยอะจังก็ไม่รู้แฮะ

ลงฟรียุ่งยากครับ
เสีย 500 ไม่ตรวจอะไรเลยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Serbiko

• Jr. Member
  • **
เดี๋ยวนี้ตลาดรถผมว่าไม่ค่อยดีเหมือนเมื่อก่อนแล้ว ตอนนี้เป็นการค้ามากไป
What's next...?

ออฟไลน์ nimnim_thailand

ทางเดียวที่จะไม่ตกเป็นเหยื่อ คือเราต้องป้องกันที่ตัวเราเองครับ

ไม่ได้เช็ครถ ไม่เห็นเล่มทะเบียน ก็ไม่ต้องซื้อครับ รถมือสองเยอะแยะเต็มตลาด  อย่าเห็นแก่ของถูก จนตัวเองคุมความอยากไม่อยู่

ถ้าตกเป็นเหยื่อ สุดท้ายก็ต้องโทษตัวเองเพราะความอยากได้เกินไป

ออฟไลน์ frame@kk

ทางเดียวที่จะไม่ตกเป็นเหยื่อ คือเราต้องป้องกันที่ตัวเราเองครับ

ไม่ได้เช็ครถ ไม่เห็นเล่มทะเบียน ก็ไม่ต้องซื้อครับ รถมือสองเยอะแยะเต็มตลาด  อย่าเห็นแก่ของถูก จนตัวเองคุมความอยากไม่อยู่

ถ้าตกเป็นเหยื่อ สุดท้ายก็ต้องโทษตัวเองเพราะความอยากได้เกินไป

จริงครับ ถ้าคนขายเล่นตัวมาก แบบว่าคนนู้นคนนี้จะมาเอาต้องโอนเงินจองไว้ก่อน คิดไว้ก่อนเลยว่าต้องคิดไม่ซื่อไว้ก่อน ต้องเห็นรถเห็นเล่ม เช็คได้ก่อน
อย่างถ้าผมขายรถ ผมก็อยากจะให้คนที่สนใจได้ข้อมูลรถผมที่ครบๆนะ เพราะผมก็คิดว่าโจรมันเยอะ คนเลยขยาดกัน

เป็นกำลังใจให้ครับ

ตอนนี้ถูกลบออกไปแล้วครับ ถ้าไม่โดนเช็ค ก็น่าจะเป็นเจ้าตัวลบเอง
ประมาณว่าเข้ามาดักกินข้ามคืน พอจะเช้าก็รีบเผ่น มารสังคมจริงๆ
ไม่รู้ตำรวจตามทาง ip ได้รึเปล่านะครับ ถ้าหลอกได้ทุกวันไปเรื่อยๆไม่มีใครจับได้
สงสัยได้เดือนนึงเป็นแสนๆ ลงทุนแค่วันล่ะ 500 เว็บไม่ตรวจสอบ อาชีพนี้โคตรรวย
 >:(

ออฟไลน์ csamabat

ผมเคยโดนกับตัวครับ  แต่เป็นรถคันเก่าผม มีคนไปลงขายในตลาดรถ ราคาแบบถูกมากๆ   คือ ae101 lx limited ที่ผมลงรีวิวในเวปนี้ไว้  มีคนเอาภาพไปลงขายในตลาดรถ.คอม  ในราคาถูกมากๆและบอกว่ารถอยู่ ตจว   ไกลๆ  ทั้งที่ตอนขาย ผมลงขายในนี้ล่ะและคนซื้ออยู่ใกล้ๆผมด้วย   ที่ทราบว่ามีไปลงขาย เพราะทีสมาชิกท่านนึง ในคลับ โทรมาถามว่าผมขายเหรอ   ผมบอกขายนานแล้วครับ   เลยไปเปิดเจอว่ามีคนลงขายอีก  ผมโทรหาadmin ตลาดรถเขาลบให้ทันทีเลย

ผมชอบดูรถที่ลงขายบ่อยๆ พักหลังเจอเยอะครับ รถถูกผิดปกติ ป้ายกทม แต่บอกรถอยู่ ไกลๆ  % หลอกสูงมาก  และรถเต้นท์ รถพ่อค้าเยอะมาก ไม่ใช่รถบ้านๆแบบเมื่อก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2015, 09:41:08 โดย csamabat »
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ผมเคยโดนกับตัวครับ  แต่เป็นรถคันเก่าผมไปลงขายในตลาดรถ ราคาแบบถูกมากๆ   คือ ae101 lx limited ที่ผมลงรีวิวในเวปนี้ไว้  มีคนเอาภาพไปลงขายในตลาดรถ.คอม  ในราคาถูกมากๆและบอกว่ารถอยู่ ตจว   ไกลๆ  ทั้งที่ตอนขาย ผมลงขายในนี้ล่ะและคนซื้ออยู่ใกล้ๆผมด้วย   ที่ทราบว่ามีไปลงขาย เพราะทีสมาชิกท่านนึง ในคลับ โทรมาถามว่าผมขายเหรอ   ผมบอกขายนานแล้วครับ   เลยไปเปิดเจอว่ามีคนลงขายอีก  ผมโทรหาadmin ตลาดรถเขาลบให้ทันทีเลย

ผมชอบดูรถที่ลงขายบ่อยๆ พักหลังเจอเยอะครับ รถถูกผิดปกติ ป้ายกทม แต่บอกรถอยู่ ไกลๆ  % หลอกสูงมาก  และรถเต้นท์ รถพ่อค้าเยอะมาก ไม่ใช่รถบ้านๆแบบเมื่อก่อน

มันเอามาหลอกง่ายมากเลยนะครับ
ตลาดรถก็คงชอบ เพราะคนพวกนี้คงพร้อมจ่าย 500 ง่ายๆ ถ้าไม่อยากถูกตรวจสอบ
ไม่รู้เหมือนปิดตาข้างนึงรึเปล่า ไม่งั้นน่าจะทำให้คนร้องเรียนได้ง่ายกว่านี้
ขอให้เว็บปรับปรุง ไม่งั้นดูเหมือนจงใจรับพวกมิฉาชีพยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ kiwiwi

ที่น่าเจ็บใจที่สุดคือ...
เรื่องยากๆ ตำรวจเศรษฐกิจ และตำรวจไซเบอร์น่าจะจับพวกนี้ได้แบบปอกกล้วยเข้าปาก

แต่เรื่องง่ายๆแบบนี้ ตำรวจจับไม่เป็น???

ออฟไลน์ Volta

เป็นทุกวงการเลยครับ การขายของผ่านเน็ตเนี่ย
ขายดี, OLX ต่างก็มีพวกนี้อยู่เยอะมาก
ลงประกาศขาย ตัวคนขายอยู่ไกลๆไม่สะดวกเจอ ใครสนใจให้โอนเงินจอง จากนั้นก็ชิ่งหนี
ซึ่งก็มีคนหลงเชื่ออยู่เรื่อยๆครับ เหตุเพราะด้วยความรีบร้อน อยากได้สินค้า
สวัสดีทุกๆคนครับ

np72

• บุคคลทั่วไป
ผมเคยโดนกับตัวครับ  แต่เป็นรถคันเก่าผมไปลงขายในตลาดรถ ราคาแบบถูกมากๆ   คือ ae101 lx limited ที่ผมลงรีวิวในเวปนี้ไว้  มีคนเอาภาพไปลงขายในตลาดรถ.คอม  ในราคาถูกมากๆและบอกว่ารถอยู่ ตจว   ไกลๆ  ทั้งที่ตอนขาย ผมลงขายในนี้ล่ะและคนซื้ออยู่ใกล้ๆผมด้วย   ที่ทราบว่ามีไปลงขาย เพราะทีสมาชิกท่านนึง ในคลับ โทรมาถามว่าผมขายเหรอ   ผมบอกขายนานแล้วครับ   เลยไปเปิดเจอว่ามีคนลงขายอีก  ผมโทรหาadmin ตลาดรถเขาลบให้ทันทีเลย

ผมชอบดูรถที่ลงขายบ่อยๆ พักหลังเจอเยอะครับ รถถูกผิดปกติ ป้ายกทม แต่บอกรถอยู่ ไกลๆ  % หลอกสูงมาก  และรถเต้นท์ รถพ่อค้าเยอะมาก ไม่ใช่รถบ้านๆแบบเมื่อก่อน

มันเอามาหลอกง่ายมากเลยนะครับ
ตลาดรถก็คงชอบ เพราะคนพวกนี้คงพร้อมจ่าย 500 ง่ายๆ ถ้าไม่อยากถูกตรวจสอบ
ไม่รู้เหมือนปิดตาข้างนึงรึเปล่า ไม่งั้นน่าจะทำให้คนร้องเรียนได้ง่ายกว่านี้
ขอให้เว็บปรับปรุง ไม่งั้นดูเหมือนจงใจรับพวกมิฉาชีพยังไงไม่รู้

จริงครับ มีมาละเว้นการตรวจหากจ่าย 500

เข้าทางโจรจริงๆ

ออฟไลน์ recycleman

ราคาถูกสุดๆอยู่ไกลๆสักหน่อย นั้นแหละครับโอกาสที่จะเป็นโจร80-90%แล้ว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โลกมันอยู่ยากครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมนัดเจอ โอนรถ จ่าย จบ เท่านั้น
เคยบินไปซื้อที่เชียงรายด้วยครับ
บ้ามากไปเช้า ดูรถ ถูกใจ โอนรถ
และจ่ายเงิน ขับกลับบ้านวันนั้นเลย
ประสบการณ์มันส์ๆครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0