ผู้เขียน หัวข้อ: Wrap รถ แล้วตัวfilm มันสวยใสได้นานไหมครับ  (อ่าน 6762 ครั้ง)

ออฟไลน์ rokrok

• Sr. Member
อยากรู้ว่าหลายปีแล้วมันมัวเปล่าครับ เพราะคิดง่ายๆว่า film pvc ล้างเช็ดถูขัด มันบ่อยๆ film มันน่าจะมัวด่างอะไรงี้ แบบผ่านไป 2-3ปี

แล้วท่านที่ติดมาแล้ว2-3ปี มีความเห็นว่าอย่างไรครับ ยังดูเรียบเนียนสวยหรือเปล่าครับผม

อีกอย่างคือเห็นว่าๆโดนกรีดรถเป็นรอยกันบ่อย เลยอยากรู้ว่าร้านดังๆแพงๆ เขามีปัญหานี้หรือเปล่าครับ

หรือเป็นเฉพาะร้านที่ทำไม่ดี

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ boneshiro

• M Power Addicted
Re: Wrap รถ แล้วตัวfilm มันสวยใสได้นานไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 15:52:01 »
จาก ปสก นะครับ
ผมเคย wrap จาก sticker ที่ทางร้านบอกว่าเกรดสำหรับ 5 ปี
ใช้ยี่ห้อ oracle
Wrap อยู่ประมาน 10 เดือนก็ลอกออก ทำสีจริงเลย
เรื่องเงา ก็เงาเท่าเดิมครับ เพียงแต่ว่าถ้าไปเทียบกับรถที่สีจริง ดูแลสีดีๆ ความสวยงามมันต่างกันฟ้ากับเหว

ฉะนั้น คหสต ถ้าอยากเปลี่ยนสีขำๆ เก็บรักษาสีจริงให้พ้นจากรอยขนแมว รอยสะเก็ดหิน อันนี้ตอบโจทย์
แต่ถ้าจะเปลี่ยนสีรถยาวๆ กลับสีไปเลยสวยเลอค่ากว่าเยอะ
M power Thailand
M5 e60 V10

Re: Wrap รถ แล้วตัวfilm มันสวยใสได้นานไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 18:44:47 »
ใช่ครับกะwrap ใสครับ

หมายถึงว่า film มันก็ยังสวยเหมือนตอนwrap ใหม่ๆ

แต่เทียบกะสีจริงแล้ว ความสวยมันต่างระดับเหวขนาดนั้นเลยเหรอครับ 555555

ออฟไลน์ Anurak

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 21:04:35 »
ของผมติดตอนออกรถมาได้ 4 เดือนกว่าแล้ว ติดฟิลม์ใสแบบตัดมาจากเครื่อง
คือไม่ต้องเอาไดร์เป่าแล้วยืดเพราะทางเซลบอกว่ามันจะสูญเสียความหนาของชั้นฟิลม์ไป
ติดกับไม่ติดแทบมองไม่ออกเลยครับ แต่ของผมรถสีดํา สีขาวไม่รู่เหมือนกันว่านานไปเหลืองมั้ย
ผมติดเฉพาะกระจังหน้าเอาไว้กันหิน ส่วนเรื่องเงาไม่เงานั้นบอกเลยว่ามองไม่ออกจริงๆ ต้องรอดูระยะยาวครับ  ;)
F32 420d M Sport
F30 320d Sport
C 180 Coupe AMG Sport Plus

ออฟไลน์ mike77

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2015, 12:02:29 »
ผม Wrap E coupe ทั้งคันครับ ทำได้ 9 เดือนแล้ว จากเดิมรถสีดำนะคับ แต่ก็ wrap สติ๊กเกอร์สีดำ ย้ำนะคับ สติ๊กเกอร์สีดำ ทับอีกที
จากที่ทำมา บอกเลยว่า"สบายใจ" มากคับเวลาขับรถเร็วๆ กันสะเก็ดหินหรือรอยขีดขวนได้ดีกว่าเคลือบแก้วคับ
คนทั่วไปดูไม่ออกคับว่า wrap สติ๊กเกอร์มา ร้านล้างรถบางร้านยังไม่รู้เลยคับ ผมล้างสีดูดฝุ่นปกตินะไม่เคยเคลือบ แต่สีสติ๊กเกอร์ก็ยังไม่หมองนะคับ
ส่วนข้อเสียคือ สีจะไม่เงาเท่าสีรถจริงคับ แต่มันสบายใจกว่าคับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 30, 2015, 12:24:55 »
เจอ คห. ข้างบน แล้วลังเลเลยครับ ว่าจะ wrap ใส หรือ wrap ดำสีเดียวกะรถไปเลย 55555555

คิดไปคิดมา กลัวwrap สีดำ จะดันสวยกว่าwrap ใสหนะสิครับ

ออฟไลน์ mike77

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 30, 2015, 12:34:06 »
เจอ คห. ข้างบน แล้วลังเลเลยครับ ว่าจะ wrap ใส หรือ wrap ดำสีเดียวกะรถไปเลย 55555555

คิดไปคิดมา กลัวwrap สีดำ จะดันสวยกว่าwrap ใสหนะสิครับ

เท่าที่เคยเห็นมานะคับ รถสีขาว หรือ สีบรอน wrap สติ๊กเกอร์ใส ก็โอเคแล้วคับ แต่รถสีเข้มๆ เช่นสีดำพอ wrap สติ๊กเกอร์ใส พอติ๊กเกอร์เริ่มขุ่นจะเห็นชัดเจนมากคับว่ามันมีชั้นสติ๊กเกอร์อยู่ ผมเลยติดสติ๊กเกอร์ดำแบบเงาไปเลยคับ จะดูดีได้งานกว่าคับ

ออฟไลน์ Cheercheers

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 30, 2015, 13:49:16 »
Wrap ขาวไปเลยสิครับ ได้สีรถเดิมด้วย

ผมก็เคยมีความคิดจะ Wrap เหมือนกัน

ติดที่ว่าอยู่ต่างจังหวัด แต่อยาก Wrap ที่ กทม :(

ปล.E-coupe Wrap ดำรถสวยดีครับ
Cheercheers

ออฟไลน์ aobness

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 31, 2015, 14:04:03 »
wrap สีความเงากับสีคนละเรื่องเลยครับร้านไหนทำไม่ดีเส้นๆเพียบ จะค่อยๆบวมพองต้องขยันวิ่งไปแก้บ่อยๆ
รอจนกว่า  set  ตัวสติ้กเกอร์บางตัวเนื้อหนืดๆเกาะฝุ่นสนุกสุดๆ
ตอนแกะออกโชคไม่ดีเหมือนผมสีหลุดอีก ใช้ตัวแพงด้วยครับแค่หลังคาผมทำมา5,500

ฟิลม์ใสน่าจะโอเคครับ แต่ผมขอลาขาดคำว่า  wrap  
คหสต จากประสบการณ์ T T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2015, 14:05:35 โดย aobness »