ผู้เขียน หัวข้อ: ยอมรับข้อตกลงการสมัคร Uber ยังไงครับ  (อ่าน 2169 ครั้ง)

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
คือผมจะสมัครใช้บริการ Uber ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังสมัครได้อยู่รึป่าวครับ

ผมลองสมัครดูกรองข้อมูลครบถ้วนแล้ว เหลือแต่ยอมรับข้อตกลงผมก็กดเข้าไปปอ่านแต่ไม่เห็นมีให้กดยอมรับเลยครับ

เลยอยากสอบถามว่ายอมรับยังไงครับหรือว่าตอนนี้สมัครไม่ได้แล้ว

ขอบคุณครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: ยอมรับข้อตกลงการสมัคร Uber ยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 22:20:43 »
ผมเพิ่งสมัครไปคริสต์มาสอีฟ ก็ได้นะครับ มันไม่น่ามีปัญหาสิ..ลองเก็บรูปหน้าจอมาแปะได้ไหม

ออฟไลน์ Monn

Re: ยอมรับข้อตกลงการสมัคร Uber ยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2015, 08:36:09 »
ก็ยังได้อยู่นะครับ อาจจะมีปุ่มหรือข้อความยอมรับ ด้านล่างๆ ไหม บางทีต้องเลื่อนมาจนสุดๆ แต่ผมสมัครนานแล้วครับ ยังให้บริการปกติ เพิ่งใช้เมื่อวานตั้ง 2 รอบ สุดท้าย ยอมจ่ายแพงดีกว่าแท๊กซี่ที่แสนแพงของบ้านเรา

ปล. บ้านผมไกล แท๊กซี่ปกติ 300 uber ช่วงมีโปร (ตอนนี้) ผมนั่ง 380 ผมโอเคมากเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2015, 08:39:24 โดย Monn »
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2015, 08:50:46 »
ถ้าคนไม่เล่น แอพพลิเคชั่นหรือมีเนตเล่นบนมือถือจะสมัครหรือขอใช้บริการบ้างได้หรือเปล่า
ตอนนี้ภรรยาเริ่มจะเดินทางบ่อยครั้งขึ้น     ไปสนามบินดอนเมือง    ไม่อยากเรียกแท๊กซี่เลยเพราะโดนปฏิเสธหรือไม่ก็ให้เหมาตลอด 

ปล.  เคยโทรไปถามกลุ่มแท๊กซี่ Innova  โดนให้เหมา 700 บาท ถ้านั่งแท๊กซี่ที่ไปเองเสีย 300 บาทเท่านั้น    คิดว่าเรียก Uber น่าจะดีกว่าแพงกว่ากันนิดหน่อยก็ยังไม่โหดเท่ากับเรียกเหมาแบบนี้

ออฟไลน์ kbank

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2015, 15:13:03 »
ถ้าคนไม่เล่น แอพพลิเคชั่นหรือมีเนตเล่นบนมือถือจะสมัครหรือขอใช้บริการบ้างได้หรือเปล่า
ตอนนี้ภรรยาเริ่มจะเดินทางบ่อยครั้งขึ้น     ไปสนามบินดอนเมือง    ไม่อยากเรียกแท๊กซี่เลยเพราะโดนปฏิเสธหรือไม่ก็ให้เหมาตลอด 

ปล.  เคยโทรไปถามกลุ่มแท๊กซี่ Innova  โดนให้เหมา 700 บาท ถ้านั่งแท๊กซี่ที่ไปเองเสีย 300 บาทเท่านั้น    คิดว่าเรียก Uber น่าจะดีกว่าแพงกว่ากันนิดหน่อยก็ยังไม่โหดเท่ากับเรียกเหมาแบบนี้

ไปสนามบินก็น่าจะราคาเหมาะ 1000 ขั้นต่ำ ถ้าไม่มีโปร
ลองตรวจสอบโปรอีกครั้งครับ
ให้คนอื่นเรียกให้ได้ครับ ไม่จำเป็นต้องเรียกเอง แต่คนเรียกเป็นคนจ่าย

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 30, 2015, 17:13:16 »
ก็ยังได้อยู่นะครับ อาจจะมีปุ่มหรือข้อความยอมรับ ด้านล่างๆ ไหม บางทีต้องเลื่อนมาจนสุดๆ แต่ผมสมัครนานแล้วครับ ยังให้บริการปกติ เพิ่งใช้เมื่อวานตั้ง 2 รอบ สุดท้าย ยอมจ่ายแพงดีกว่าแท๊กซี่ที่แสนแพงของบ้านเรา

ปล. บ้านผมไกล แท๊กซี่ปกติ 300 uber ช่วงมีโปร (ตอนนี้) ผมนั่ง 380 ผมโอเคมากเลย
เลื่อนแล้วครับไม่เจอเลย
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 30, 2015, 22:16:37 »

โปรอะไร ขอทราบรายละเอียดเพิ่มเติมครับ ยังไม่เห็น