ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง XV ครับ  (อ่าน 9391 ครั้ง)

ออฟไลน์ jztang

• Hero Member
  • Born To Race
ถามเรื่อง XV ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 01:57:24 »
XV จะเปลี่ยนโฉมหรือ Minor change เมื่อไหร่ ราคาถึงลดลงมาขนาดนี้
ละเติม E85 หรือ E20 ได้มั้ยครับ

ตอนนี้ลังเลฝุดๆไปเลยครับ ;D

ออฟไลน์ shikima

• Full Member
    • CMDEVHUB
Re: ถามเรื่อง XV ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 02:18:31 »
minor คงยังไม่เร็วๆ นี้
เติม E20 ได้ครับ ผมก็เติมมาตั้งแต่ออกรถวันแรกเลย ไม่มีปัญหา เร่งแซงได้ปกติ เหยียบสุดยังไงก็ตันราวๆ 180-190
ถ้าอยากเติม E85 จะเติมเพียวๆ ไม่ได้ ไฟเครื่องจะขึ้น แต่ก็ขับต่อไปได้ แต่ถ้าเติม E20 ครึ่งถังที่เหลือ E85 แบบนี้ใช้ได้ ไฟไม่ขึ้นด้วย

ถ้าไฟขึ้น ก็ไม่ต้องไปกลัวอะไรครับ ถอดแบตออกสัก 10 นาที ก็หายละ
2010 - Mazda2 hatchback (DE 3rd Gen) - sold
2013 - Subaru XV - sold
2014 - Nissan Sylphy SV - sold
2016 - Subaru WRX (VA)
2016 - Subaru Forester (SJ) 2.0ip
2019 - Hyundai H1

ออฟไลน์ Glous

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 08:22:49 »
Minor Change คงอีกพักใหญ่เพราะเมืองนอกเองก็หน้าตาไม่ต่างจากเดิมมากนัก...ส่วนเรื่อง E85 มีที่รับจูนอยู่ครับ ลองหาดูได้ในเวปบอร์ดของเหล่า Subaru ทั้งหลาย

ส่วนเรื่องราคาที่ลดลงมาลอง +-*/ ชั่งใจดู เพราะแทบไม่มีของแถม กับไม่ใช่ดอก 0% ครับ ถ้าไม่ติดใจเรื่องนี้ก็จัดเลยครับรถขับดีมาก

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 08:25:32 »
Subaru ไมเนอร์เชนจ์ไม่น่าจะมีอะไรเพิ่มเติมมากครับสำหรับค่ายนี้ เห็นมีข่าวจากในเวปนี้แหละ ว่าจะไมเนอร์เชนจ์ในปีนี้ แต่ไม่รู้เมื่อไหร่ ส่วนโมเดลเชนจ์ น่าจะปี 2017 ครับ ผมว่าโปรตอนนี้น่าจัดมากแล้ว แต่ถ้าไม่รีบ อาจรอดูข่าวไมเนอร์เชนจ์ เพื่อให้ตัวก่อนไมเนอร์มีของแถมเพิ่มอีกก็น่าสนใจ แต่ไม่แน่คุณอาจต้องรอถึงปลายปีเลยนะ ไหวป่าวคับ ;D
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

np72

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 09:15:10 »
xv flash กล่องเดิมได้ครับ ให้เติม E85 ได้ (รอบสูงๆหัวฉีดพอหรือเปล่าผมไม่แน่ใจนะ)

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 12:18:36 »
ซื้อเลยครับ รถดีๆแบบนี้
แถมลดราคาบ้าระห่ำขนาดนี้
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 14:30:01 »
ไม่ต้องรอครับ ซื้อได้เลย

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 14:42:28 »
รถที่น่าขับ สมรรถนะดี ราคาน่าซื้อมากๆ (จู๊ค HRV คนละโลกเลย ราคาพอๆกันไม่หนีกันเท่าไร แต่ความสบาย ช่วงล่าง ฟินสุดๆ)

ออฟไลน์ ipong

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 16:35:29 »
สอบถามหน่อยครับ ในระยะยาว รถบล็อคเครื่องแบบ XV จะหาเครื่องยนต์ลงได้ไหมครับ (แบบว่า 10ปี+)

ผมสนใจรุ่นนี้เหมือนกันครับ ตอนนี้กำลังหาข้อมูล เพราะผมใช้รถนานอ่ะครับ (คันเก่า ตาโต อายุ 19 ขวบ ลงเครื่องไปรอบนึง ตอนนี้ใกล้ลาโลกอีกรอบแล้ว)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ leenawat_sri

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 18:18:25 »
สอบถามหน่อยครับ ในระยะยาว รถบล็อคเครื่องแบบ XV จะหาเครื่องยนต์ลงได้ไหมครับ (แบบว่า 10ปี+)

ผมสนใจรุ่นนี้เหมือนกันครับ ตอนนี้กำลังหาข้อมูล เพราะผมใช้รถนานอ่ะครับ (คันเก่า ตาโต อายุ 19 ขวบ ลงเครื่องไปรอบนึง ตอนนี้ใกล้ลาโลกอีกรอบแล้ว)

ขอบคุณครับ

โห....ถามเรื่องอย่างนี้กับ รถsubaru ที่มีพื้นฐาน จากimpreza  ถือว่าเสียมารยาทมากคับ 5555

ช่างไทยยากกว่านี้มากๆ ยังทำได้ชิวๆ รถรุ่นนี้  อนาคตเครื่อง  ไม่น่าห่วงคับ ทั้งเครื่องแรงหรือเรื่องต้องใช้เป็น10ปี

ออฟไลน์ SaiXaiZai

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 19:13:03 »

ขอบคุณครับ

โห....ถามเรื่องอย่างนี้กับ รถsubaru ที่มีพื้นฐาน จากimpreza  ถือว่าเสียมารยาทมากคับ 5555

ช่างไทยยากกว่านี้มากๆ ยังทำได้ชิวๆ รถรุ่นนี้  อนาคตเครื่อง  ไม่น่าห่วงคับ ทั้งเครื่องแรงหรือเรื่องต้องใช้เป็น10ปี
.
'
ถ้าจำใม่ผิด เครื่องยนต์ใน forester นั้นเป็นเครื่องตัวเดียวกันกับ XV แต่.... forester นั้นมันผูก โบ ด้วย ในอนาคตถ้าจะเปี่ยนเครื่อง คงต้องนึกถึงตัวนี้ครับ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 23:23:01 »

ขอบคุณครับ

เหมือนผมเลยครับ ตั้งใจใช้รถนานๆ หลายๆปี ไม่กะขายทิ้งอะคับ
ละตอนนี้ pajero sport ก็ลดอีก ผมสนเรื่องความสบายเหมือนกัน ถ้าใช้ไปยาวๆ ศุนย์บริการ อะใหล่ ก็น่าคิดเหมือนกัน เพราะPJSตัวนี้ก้อสวย ตัวใหม่กระบะหน้าตาไม่ไหว555

ออฟไลน์ ipong

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 13:37:06 »
ขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อมูลครับ

ถ้าไม่ผิดพลาดไง ปลายปีนี้น่าจะได้ออกสักคันครับ (ตั้งงบรถราคา ไม่เกิน 1.3 ล้าน) ส่วนตัวคงต้องรอดู Fortuner ตัวใหม่ด้วยครับ (น่าจะเครืองใหม่)

แล้วค่อยมาตัดสินใจอีกที

ปล. แต่ภรรยาชอบ CX5 มากเลย ผมก็ชอบนะ แต่ XV ราคาน่าสนมาก

ออฟไลน์ leenawat_sri

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 19:52:00 »
ขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อมูลครับ

ถ้าไม่ผิดพลาดไง ปลายปีนี้น่าจะได้ออกสักคันครับ (ตั้งงบรถราคา ไม่เกิน 1.3 ล้าน) ส่วนตัวคงต้องรอดู Fortuner ตัวใหม่ด้วยครับ (น่าจะเครืองใหม่)

แล้วค่อยมาตัดสินใจอีกที

ปล. แต่ภรรยาชอบ CX5 มากเลย ผมก็ชอบนะ แต่ XV ราคาน่าสนมาก

XV เริ่ม2013..ตั้ง1.35>>>1.35ดอก0%>>>1.35ลดราคา+ดอก0%>>>ปลายปี2014 ซอยย่อยเป็น3รุ่น>>>ทั้ง3รุ่น ดอก0%>>>>ตัดออแชั่นลดราคาเงินสดลงอีกทุกรุ่น

มองอย่างงี้ ปลายปีนี้ ไม่รู้โปรจะเป็นยัง  ผมว่าตัวminor น่าจะมาปีนี้แหละ  แต่ถ้ามาราคาคงขึ้นไปเท่าเดิม แต่ปลายแ อาจจะมี 0% อีก  อละที่แน่ๆ ตัว minor ที่ ญี่ปุ่น ไม่เห็นต่างกะตัวก่อนminor ตรงไหน ต่างจิ้ดเดียว เหมือนมอง ฝาแฝด2คนคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 19:56:04 โดย leenawat_sri »